[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Một lần nửa em cám ơn bác Minh và các bác đã tư vấn cho em.em thì chỉ có cái tội là thích âm thanh thôi.chứ trình độ thưởng thức âm thanh thì còn kém lắm.tuần trước chuẩn bị đủ thóc lúa định làm một bộ về nghe cho đã.nhưng cũng sợ sợ k biết loại nào phù hợp với thể loại và túi tiền của mình.hôm qua thức hơi khuya lên mạng tìm hiểu thêm.vô tình đọc được topvic của bác MinhSur hay quá ngồi đọc gần hết luôn.sau đó đan kí vào diễn đàn để học hỏi thêm.Em sẽ sắp xếp thời gian qua bác Dũng NP thôi.thank bác MinhSur nhìu nhìu.

Putinsu

Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Một lần nửa em cám ơn bác Minh và các bác đã tư vấn cho em.em thì chỉ có cái tội là thích âm thanh thôi.chứ trình độ thưởng thức âm thanh thì còn kém lắm.tuần trước chuẩn bị đủ thóc lúa định làm một bộ về nghe cho đã.nhưng cũng sợ sợ k biết loại nào phù hợp với thể loại và túi tiền của mình.hôm qua thức hơi khuya lên mạng tìm hiểu thêm.vô tình đọc được topvic của bác MinhSur hay quá ngồi đọc gần hết luôn.sau đó đan kí vào diễn đàn để học hỏi thêm.Em sẽ sắp xếp thời gian qua bác Dũng NP thôi.thank bác MinhSur nhìu nhìu.
Bác phải tính toán kỹ nhé. Đến trước 1 rừng sản phẩm là hoa mắt, ù tai đấy.

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Bác phải tính toán kỹ nhé. Đến trước 1 rừng sản phẩm là hoa mắt, ù tai đấy.
và một kinh nghiệm nữa là "đừng nghe shop kể chuyện" cho dù có là shop gì đi chăng nữa.

datbq

Member

Nếu bac đã chon RX8 em khuyên bác nên chon marantz ki pearl lite. em mua nguyên combo này từ trương nghĩa, hồi đâu nghe nhạc quôc tế thập niên 80/90 em thất vọng quá nhưng khi bình tĩnh lại + mượn nhiều bộ amp+cd khác về nghe thử em mới ngộ ra rằng bác nghia303 tư vấn chuẩn, nghe nhạc vàng + thể loại nhẹ nhàng như lệ quyên quang lê, đặc biệt là nghe mấy CD khánh ly hát nhạc tcs đệm guita không bộ nào trong các bộ em phối qua rx8 + marantz (loa là em giữ nguyên nhé, chỉ thay cdp và amp thôi)
Vì lẽ đó đến giờ này em vẫn giữ nguyên bộ mặc dù nhiều thời điểm combo đó bị em xé lẻ cho mục đích khác

Thật sự mà nói bây giờ mua đồ âm thanh mà lơ mơ là ăn quả đắng ngay phải không các bác.chỉ nhờ các bác tư vấn cho em chổ nào đang tin cậy tiếp đoán và tư vấn nhiệt tình là ok!trong topvic của bác Minhsur Np là nhất phải không các bác.Nhất định em phải tranh thủ thời gian qua bác Dũng bên NP Để Làm một bộ cho hoành tráng mới được.

luvtunzin

Member

Có con rx6 thôi thì thóc cao gạo kém em cứ để xài dài

Minhsur

Banned

và một kinh nghiệm nữa là "đừng nghe shop kể chuyện" cho dù có là shop gì đi chăng nữa.

Hồi trước có người bảo đi mua đồ âm thanh thì mang đủ tiền thôi, không mang theo ATM. Sai bét.
Nếu đến shop mà "bản lĩnh" không kém, nhìn gì cũng thích thì thôi rồi. Nhiều Shop bây giờ sẵn sàng cho các bác mang về nhà nghe thử, chơi thử, lấy tiền sau...

Thật sự mà nói bây giờ mua đồ âm thanh mà lơ mơ là ăn quả đắng ngay phải không các bác.chỉ nhờ các bác tư vấn cho em chổ nào đang tin cậy tiếp đoán và tư vấn nhiệt tình là ok!trong topvic của bác Minhsur Np là nhất phải không các bác.Nhất định em phải tranh thủ thời gian qua bác Dũng bên NP Để Làm một bộ cho hoành tráng mới được.

Cá nhân mình hay mua đồ của NP bác ạ, còn nhất hay không thì mình không biết vì ít có điều kiện mua chỗ khác để so sánh. Bác cứ nên đến thử 1 lần cho biết.

khactuyen

Banned

Tuần trước em có mua 3 loa chỗ bác Dũng, cơ bản cách bán hàng OK chỉ tiếc là hàng đặt mà vẫn bán cho người khác mất, chắc bán cho em ít lãi hơn?

datbq

Member

Tuần trước em có mua 3 loa chỗ bác Dũng, cơ bản cách bán hàng OK chỉ tiếc là hàng đặt mà vẫn bán cho người khác mất, chắc bán cho em ít lãi hơn?

Bác thông cảm, thời buổi người bán nhiều hơn người mua mà....

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

đồ hay nên nhiều người thích .

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned

Chắc đồ bác T mua được nhiều người quan tâm và cùng thích rồi.

C_Pham

Well-Known Member

Chờ đợi là hạnh phúc mà bác. Càng chờ lâu, càng mong mỏi thì khi sở hữu được nó niềm vui lại được nhân đôi.

HD1080

Hồi trước có người bảo đi mua đồ âm thanh thì mang đủ tiền thôi, không mang theo ATM. Sai bét.
Nếu đến shop mà "bản lĩnh" không kém, nhìn gì cũng thích thì thôi rồi. Nhiều Shop bây giờ sẵn sàng cho các bác mang về nhà nghe thử, chơi thử, lấy tiền sau...

.

Em thì hơi dị ứng với việc shop cho khách mượn về nghe thử, dùng thử. Thế rồi khách trả lại những thứ đó shop lại dọn dẹp đóng thùng bán cho người mua sau. Em hiểu là họ mở shop để kinh doanh chứ không phải làm từ thiện nên cứ lăn tăn việc này mãi, vì bạn em cũng mới mua ampli của một shop ở trên phố HBT họ cam đoan là hàng mới tinh nhưng khi nó nhờ em sang cắm hộ em phát hiện ra luôn vì mấy cái cổng cắm RCA vết cắm rút be bét mặc dù nhìn ngoài thì Ampli vẫn như mới!

C_Pham

Well-Known Member

Em thì hơi dị ứng với việc shop cho khách mượn về nghe thử, dùng thử. Thế rồi khách trả lại những thứ đó shop lại dọn dẹp đóng thùng bán cho người mua sau. Em hiểu là họ mở shop để kinh doanh chứ không phải làm từ thiện nên cứ lăn tăn việc này mãi, vì bạn em cũng mới mua ampli của một shop ở trên phố HBT họ cam đoan là hàng mới tinh nhưng khi nó nhờ em sang cắm hộ em phát hiện ra luôn vì mấy cái cổng cắm RCA vết cắm rút be bét mặc dù nhìn ngoài thì Ampli vẫn như mới!

Em thấy Trương Lê có chương trình nghe thử tại nhà lâu lắm rồi (hình như hiện nay vẫn đang còn) mà có thấy ai kêu ca gì đâu nhỉ.

Minhsur

Banned

Em cũng không thích cái trò dùng thử và đổi đồ trong 7 ngày. Trên HDVN này cũng có nhiều chỗ quảng cáo như vậy.
Nhưng ý em ở đây là chỗ cho mang về nhà nghe thử, chơi thử cũng phải là chỗ họ cũng tin tưởng mình (đúng ra là họ cũng đọc được sự thèm khát trong mắt mình rồi) - nhưng cũng là hàng demo thôi, khi cần mua thì đa phần gọi hàng mới (cũng là cách để KH ktra không phải hàng demo); cũng có chỗ cho khách mua hàng trả tiền sau nếu có đủ độ tin cậy.

Còn chuyện cam đoan là hàng mới tinh mà giắc cắm te tua thì chắc lại cotylua.

HD1080

Vậy nên em mới lăn tăn là chắc do em kỹ tính nên mới để ý điều đó chứ nếu việc dùng thử như thế là bình thường thì thôi tặc lưỡi vậy, vì dù sao họ vẫn bảo hành cho mình như bình thường

C_Pham

Well-Known Member

Vậy nên em mới lăn tăn là chắc do em kỹ tính nên mới để ý điều đó chứ nếu việc dùng thử như thế là bình thường thì thôi tặc lưỡi vậy, vì dù sao họ vẫn bảo hành cho mình như bình thường

Các shop nghiêm chỉnh thì hàng demo thì họ nói là demo. Thỉnh thoảng lại thấy họ rao bán hàng demo với giá thấp hơn (gần đây thấy mấy topic của Nam Phú, Trương Nghĩa). Chỉ sợ những cửa hàng cho dùng thử rồi bán cho người khác lại vẫn nói là hàng mới như bác nói.

Minhsur

Banned

Ví dụ như mình: Mình thường đến chỗ quen xem đồ, nếu mà kết lắm, kết lộ ra mặt thì mình cũng sẵn sàng tính chuyện mang về dùng thử trong không gian của nhà mình - tất nhiên là mượn cái demo thôi; dùng 1,2 ngày mà kết thì a lô shop mang cho cái mới; còn không kết thì trả lại ngay. (Nhưng nếu mà đã khát khao khoảng 70% thì mượn luôn con mới rồi ... mua luôn).
Còn ở những chỗ lạ thì nói thật là mình cũng chẳng dám nghe thử, dùng thử... Vì mang về nhà rồi không mua thì mình cũng áy náy mà lỡ bị ép mua rồi cãi nhau thì cũng chẳng hay.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

nếu có chuyện mua đồ khui thùng như bác nói thì chụp hình đưa lên ,nêu tên CH anh em HN biết còn né chớ
phát sóng chung chung thế này khó ai tin lắm

đồ Audio mới cắm rút vài lần làm gì mà đã be bét được hở bác ,hàng về shop khui ra kiểm tra dán tem là bình thường nhiều khi có time test thử thì phải cắm rút .
người ta có mang về test vài ba ngày cùng lắm cắp rút vài lần ,trừ khi hàng Demo đem đóng thùng vì em nó hay phải cắm rút

Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

lúc trước em có qua TL ở 71b hai bà trưng mượn đầu cd audiolab 8200 ở đây em đc nv tên là duy tư vấn rất nhiệt tình và vui vẽ.rùi duy làm thủ tục cho em mượn.duy nói trước là cho em mượn hàng demo nếu về nghe thử mà đồng ý lấy duy mang hàng mới nguyên đai nguyên kiện cho em.nói chung đến thời điểm này em vẩn còn ấn tượng cách phục vụ các anh em bên TL.em có sao nói vậy mong các bác đừng ném đá em.

Bên trên