[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

HD1080

Ðề: Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

nếu có chuyện mua đồ khui thùng như bác nói thì chụp hình đưa lên ,nêu tên CH anh em HN biết còn né chớ
phát sóng chung chung thế này khó ai tin lắm

đồ Audio mới cắm rút vài lần làm gì mà đã be bét được hở bác ,hàng về shop khui ra kiểm tra dán tem là bình thường nhiều khi có time test thử thì phải cắm rút .
người ta có mang về test vài ba ngày cùng lắm cắp rút vài lần ,trừ khi hàng Demo đem đóng thùng vì em nó hay phải cắm rút

Đây là em nêu suy nghĩ của em và vấn đề của thằng bạn em để mong các bác giải đáp thắc mắc xem vấn đề đó có bình thường không để rút kinh nghiệm chứ không phải mục đích phê phán shop nọ kia mà em cần bác tin hay không sóng sánh gì ở đây mà bác phải nhạy cảm thế :))

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Đây là em nêu suy nghĩ của em và vấn đề của thằng bạn em để mong các bác giải đáp thắc mắc xem vấn đề đó có bình thường không để rút kinh nghiệm chứ không phải mục đích phê phán shop nọ kia mà em cần bác tin hay không sóng sánh gì ở đây mà bác phải nhạy cảm thế :))

em thích chỉ tận mặt bác ạ (em tưởng bác đang có trong tay chớ ) cách nghĩ của em khác của bác ,nếu đã có ý định nói làm tới thì em chuẩn bị khá kỹ ,bằng mọi hình thức cần phải có chứng cứ hình minh họa ,

nói chung chung theo kiểu ngấm ngầm hiểu theo như cách người ta gọi là dìm hàng,như vậy là chưa đủ yếu tố kết luận nơi nào tốt nơi nào chưa tốt ,nếu đã có minh họa đầy đủ rồi thì bác biết đoạn kết là gì rồi

qua bài này em nghĩ các bác định nói thì cũng có cái hóa đơn mua hàng có hình sản phẩm chứng thực .còn nói chung chung thì không nên ,theo cái tiêu đề mua ở đâu cho khỏe ,cho nên một câu chữ mình nói bóng gió ảnh hưởng tới shop khá nhiều .tần xuất hàng ngày nhiều người đọc ở topic này lắm :-h

HD1080

em thích chỉ tận mặt bác ạ (em tưởng bác đang có trong tay chớ ) cách nghĩ của em khác của bác ,nếu đã có ý định nói làm tới thì em chuẩn bị khá kỹ ,bằng mọi hình thức cần phải có chứng cứ hình minh họa ,

nói chung chung theo kiểu ngấm ngầm hiểu theo như cách người ta gọi là dìm hàng,như vậy là chưa đủ yếu tố kết luận nơi nào tốt nơi nào chưa tốt ,nếu đã có minh họa đầy đủ rồi thì bác biết đoạn kết là gì rồi

qua bài này em nghĩ các bác định nói thì cũng có cái hóa đơn mua hàng có hình sản phẩm chứng thực .còn nói chung chung thì không nên ,theo cái tiêu đề mua ở đâu cho khỏe ,cho nên một câu chữ mình nói bóng gió ảnh hưởng tới shop khá nhiều .

Em phải đi ngủ ko có time tiếp tục tranh cãi vô bổ với bác này bây giờ và mãi mãi!

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Em phải đi ngủ ko có time tiếp tục tranh cãi vô bổ với bác này bây giờ và mãi mãi!

và em cũng rât không thích một số người bão gió như bác ,nói mà chẳng chứng minh được nói làm gì ...người ta cũng như mình cũng phải vì miếng cơm manh áo .nếu có ý định viết bài để dìm hàng một ai đó.xin lỗi ,bác chưa đủ trình ạ

Minhsur

Banned
Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Em trân trọng đề nghị các bác là không cãi nhau nữa, mất vui. Anh em mình vào đây trao đổi thôi. Cũng có thể đưa ra những tình huống giải định để anh em biết và cảnh giác thôi mà.

rockloccoc

Well-Known Member

Ví dụ như mình: Mình thường đến chỗ quen xem đồ, nếu mà kết lắm, kết lộ ra mặt thì mình cũng sẵn sàng tính chuyện mang về dùng thử trong không gian của nhà mình - tất nhiên là mượn cái demo thôi; dùng 1,2 ngày mà kết thì a lô shop mang cho cái mới; còn không kết thì trả lại ngay. (Nhưng nếu mà đã khát khao khoảng 70% thì mượn luôn con mới rồi ... mua luôn).
Còn ở những chỗ lạ thì nói thật là mình cũng chẳng dám nghe thử, dùng thử... Vì mang về nhà rồi không mua thì mình cũng áy náy mà lỡ bị ép mua rồi cãi nhau thì cũng chẳng hay.

Có phải là Nam Phú đúng không bác?

Minhsur

Banned

Có phải là Nam Phú đúng không bác?

Mình và một vài anh em hay đến đây nghe nhạc, thử đồ và bàn luận (chém gió). Thích thử món nào cũng được và thử xong thì về, không mua gì cũng không sao. Đến đây thì được nghe cả bộ âm thanh giá vài ba trăm triệu vô tư mà chẳng biết đời có 1 lần được mua hay không. Ông chủ thì cũng thích có khách đến chơi để đàm đạo.

Minhsur

Banned

Từ tối đến giờ em mới vào được HDVN, nhà mình dạo này sao chập chờn quá vậy các bác?

ttlinhha

Well-Known Member

Từ tối đến giờ em mới vào được HDVN, nhà mình dạo này sao chập chờn quá vậy các bác?
Nếu bác gặp lỗi database error thì cứ refresh lại đến khi nào đc thì thôi, e toàn dính lỗi này và cứ phải F5 suốt

Minhsur

Banned

Chắc dạo này HDVN nâng cấp, thêm nhiều ứng dụng nặng quá nên chưa trơn chu thôi các bác ạ.

rockloccoc

Well-Known Member

Em cũng máu mê món này quá nhưng điều kiện kinh tế chưa cho phép. Hi vọng sẽ được "bám càng" các bác để được học hỏi và cũng để giải tỏa bớt "nỗi khổ": muốn mà không được.

Minhsur

Banned

Em cũng máu mê món này quá nhưng điều kiện kinh tế chưa cho phép. Hi vọng sẽ được "bám càng" các bác để được học hỏi và cũng để giải tỏa bớt "nỗi khổ": muốn mà không được.
Vậy thì bác cứ chịu khó vào topic này ngày thứ Sáu nhé. Nếu chương trình minioff là em thông báo, mời bác tham gia cùng cho vui.

rockloccoc

Well-Known Member

Vậy thì bác cứ chịu khó vào topic này ngày thứ Sáu nhé. Nếu chương trình minioff là em thông báo, mời bác tham gia cùng cho vui.

Vâng, e sẽ lưu ý vào thứ 6, nếu bố trí đc thời gian, nhất định sẽ xin các bác đi theo để hòng "nâng tầm tri thức" :)

quya

Member

Thân gửi anh Minhsur
Em tính lắp bộ loa 5.1 xem phim ở nhà. Phòng em 15m2 thôi ạ.
Em đã có tivi và hd box
dạo qua 1 vòng thì mọi người hay khuyên mua con ONKYO HT S3500 hoặc ONKYO HT S 4505 hoặc DENON DTH 1312 XP
em xin anh chút ý kiến nên chọn loại nào và mua ở đâu ạ
em cảm ơn anh
chúc anh một buổi tối tràn đầy sức khỏe !

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Thân gửi anh Minhsur
Em đã có tivi và hd box
dạo qua 1 vòng thì mọi người hay khuyên mua con ONKYO HT S3500 hoặc ONKYO HT S 4505 hoặc DENON DTH 1312 XP
em cảm ơn anh
xem phim thì em không mê lắm ,em thấy đa số khoảng 60% là các bác dùng AVR denon ,nếu bác ở HN bác ghé Nam Phú em thì chưa biết mặt mà củng chưa gặp bao giờ ,em mới giao lưu với bác dũng DT NAM PHÚ qua Điện thoại .em thấy bác ấy rất thân thiện hòa nhã .
http://www.hdvietnam.com/diendan/15...n-nghiep/692737-dien-tu-nam-phu-noi-cung.html

Minhsur

Banned

Thân gửi anh Minhsur
Em đã có tivi và hd box
em cảm ơn anh
Thanks bạn đã tin tưởng và nhờ tư vấn.
Bạn xem bộ này có hợp với bạn không: http://www.hdvietnam.com/diendan/245-cho-troi-chuyen-doanh-san-pham/715823-dt-nam-phu-gia-tot-thang.html

Mình thấy nó cũng phù hợp với diện tích phòng của bạn.

Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Cái này thì bác khỏi cần phải hỏi Bác Qua bác trưong lê tự cảm nhận rùi đem về thôi.ở đó họ có demo ba bộ luôn đó bác.hôm trước em wa thử thấy cách phục vụ cũng tốt lắm đó bác.cho nên em làm bộ 4505 liền luôn.denon 1312XP không có cửa so với em này đâu bác.

C_Pham

Well-Known Member

Cái này thì bác khỏi cần phải hỏi Bác Qua bác trưong lê tự cảm nhận rùi đem về thôi.ở đó họ có demo ba bộ luôn đó bác.hôm trước em wa thử thấy cách phục vụ cũng tốt lắm đó bác.cho nên em làm bộ 4505 liền luôn.denon 1312XP không có cửa so với em này đâu bác.

Bác Minhsur khuyên mua bộ 1513 và 5.1 sys mà, có phải 1312xp đâu. Bác đã nghe thử bộ này chưa?

Minhsur

Banned

Bác Minhsur khuyên mua bộ 1513 và 5.1 sys mà, có phải 1312xp đâu. Bác đã nghe thử bộ này chưa?

Thanks bác C_Phạm. Anh em hỏi thì mình tư vấn thế thôi, còn quyết đâu là họ tự biết bác ạ.
Em thì đã nghe thử và đánh giá cao bộ 1513 và Loa Denon SYS 5.1. Với giá 12t thì nó ăn đắt nhiều sp khác cùng tầm tiền.

Bên trên