[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

tuhucon

Member
Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Em hỏi ngu tí, em muốn mua đôi loa 3 ways, dùng amply 5.1 có phân tần được không ạ. Mong các bác chỉ giáo
Các bác offline vào ngày nào cho em tham gia với, e đi rót rượu thôi

Minhsur

Banned

Em hỏi ngu tí, em muốn mua đôi loa 3 ways, dùng amply 5.1 có phân tần được không ạ. Mong các bác chỉ giáo

Bác nào biết giải đáp giúp bác này, mình chịu chết. Chỉ biết hay hoặc dở theo tai của mình,

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

nhìn ngày tháng bác tham ra sân chơi không phải tầm HIFI rồi trên nữa O:)

tuhucon

Member

Ai chà, các bác đừng quan tâm đến ngày tham gia của em
Em tham gia từ ngày SV, chỉ down film HD xem vi tính, loa microlab 5.1
Mấy hôm nay tự dưng nghiên cứu món này, mong anh em chỉ giáo, em đang tính đầu tư 1 bộ khoảng dưới 5 triệu. hì hì

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

giá cả thì em không rõ lắm vì là em hổng thích chơi DTS,em chỉ mò mẫm 2ch thôi
muốn hay .bom nổ súng đạn kiếm chém leng keng thì nó cũng phải có cấu hình tầm chừng như hình

do_long_khach

Well-Known Member

Phân tần là do bộ phân tần trên loa chứ liên quan đến amply đâu.

Putinsu

Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Tiếc quá, hôm qua bận việc không tham gia cùng các bác.
Em cũng đang định đầu tư thêm bộ kok cơ động (khi cần có thế mang đi làm đồ nghề kiếm cơm).

Minhsur

Banned
Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Tiếc quá, hôm qua bận việc không tham gia cùng các bác.
Em cũng đang định đầu tư thêm bộ kok cơ động (khi cần có thế mang đi làm đồ nghề kiếm cơm).

Đầu tháng 11 làm chuyến nữa, chú mang rượu đi rồi thẩm âm xong là nhậu. Ở NP có bộ B52 hợp nhu cầu của chú đấy.

tuyetlanh882

Bác nhận lại được tiền là thôi à? Sao không báo để anh em biết mà tránh.

Minhsur

Banned

Tình hình là hôm qua đi off ở NP mình có copy của bác C_Phạm mấy chục GB nhạc Nga rất hay. Nhưng khả năng cao là cái C300 của mình đang bị ốm. Có khoảng 6 album phát vẫn hay, vẫn chuẩn nhưng cứ trước khi hết bài khoảng 20s là C300 tắt cái phụp. (Tắt hẳn những khởi động lại rất nhanh)> Thử những file này trên lap, trên dek đều ok ngon.

Có bác nào đã từng gặp sự cố này chưa?
Mình chưa muốn thay C300 vì mình thấy giờ chưa có em HDP nào hơn được nó.

tusontay

Huyền Thoại

Tình hình là hôm qua đi off ở NP mình có copy của bác C_Phạm mấy chục GB nhạc Nga rất hay. Nhưng khả năng cao là cái C300 của mình đang bị ốm. Có khoảng 6 album phát vẫn hay, vẫn chuẩn nhưng cứ trước khi hết bài khoảng 20s là C300 tắt cái phụp. (Tắt hẳn những khởi động lại rất nhanh)> Thử những file này trên lap, trên dek đều ok ngon.

Bác Sử thử rename thành chữ tiếng anh không dấu xem sao? :)

Minhsur

Banned

Bác Sử thử rename thành chữ tiếng anh không dấu xem sao? :)

Tình hình thế này, mình có rất nhiều file nhạc Nga, tên bài, tiêu đề toàn tiếng Nga. Đa số trong đó phát bình thường, chỉ mất có 6 chương trình (12 đĩa) dính lỗi này. Mình đang nghĩ đến khả năng có một định dạng mà đó mà C300 chưa đọc được. Để chiều về mình kiểm tra và thử rename xem sao.
Bạn hỏi giúp mình cái vụ win 8.1 chưa. Các ký sư chỗ mình cũng bó tay với lỗi này.

Minhsur

Banned

Tình hình mình đã thử các kiểu, xóa đi copy lại, đặt tên bằng ký tự không dấu, copy vài bài sang folder khác, đấu trực tiếp qua AVR không qua DAC... cũng vẫn vậy. Nhưng copy người lại laptop thì lại chạy ầm ầm.

Bác nào biết cách xử lý xin giúp đỡ.

Putinsu

Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Tình hình mình đã thử các kiểu, xóa đi copy lại, đặt tên bằng ký tự không dấu, copy vài bài sang folder khác, đấu trực tiếp qua AVR không qua DAC... cũng vẫn vậy. Nhưng copy người lại laptop thì lại chạy ầm ầm.

Thanh lý C300 cho em mang về xem phim HD đi bác. Em không khoái nhạc Nga nên em nó hợp với em hơn.
Chiều em qua bê luôn bác nhá????? ;););)

Minhsur

Banned

Báo cáo bác C_Phạm là em đã xử lý ngon: Rất đơn giản, không để các bài hát trong các CD hoặc Các phần 1,2 nữa. Em copy các bài hát cho vào folder new và xong.
Đang nghe thử bác ạ.

C_Pham

Well-Known Member

Báo cáo bác C_Phạm là em đã xử lý ngon: Rất đơn giản, không để các bài hát trong các CD hoặc Các phần 1,2 nữa. Em copy các bài hát cho vào folder new và xong.
Đang nghe thử bác ạ.

Chúc mừng bác nhé, tý nữa thì các bác thợ sửa có thêm việc. Bây giờ bác có thể relax và thưởng thức rồi.

Minhsur

Banned

Chúc mừng bác nhé, tý nữa thì các bác thợ sửa có thêm việc. Bây giờ bác có thể relax và thưởng thức rồi.

Hình như bác đang ở nước ngoài à?
Nhưng thực sự em cũng không biết tại sao: Nếu copy các bài hát sang folder mới thì chơi vô tư. Nhưng nếu giữ nguyên folder cũ, xóa tất các file chạy hoặc cover thì cũng vẫn mắc bệnh cũ bác ạ.

Bên trên