[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

vnckien

Active Member
Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Thế thì không mua nữa, chờ đến ... khi móm mới mua cho rẻ.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

bác yên tâm 2x50 nữa tiền không thiếu lúc đó mua gì cũng ok hết .mà không phải mua anh em con cháu họ biếu :))

vnckien

Active Member

bác Minhsur mãi mãi vẫn là Minhsur có bị bem forever đi nữa thì cũng vẫn giữ vững quan điểm và lập trường thôi cứ đúng ta làm. sai ta có quyền phàn nàn chia sẻ.
Thành viên phạm qui thì bị nhắc nhở khiển trách =bem nick là chuyện phình thường => ở huyện

Hưng Yên vốn là đất hiền người tài. Trong kinh doanh, cả trong kỹ thuật người Hưng Yên rất giỏi, đặc biệt là tình người luôn đằm thắm, trung thực. Tuyệt đại đa số là vậy, không kể số ít ngoại lệ.

Minhsur

Banned

bác yên tâm 2x50 nữa tiền không thiếu lúc đó mua gì cũng ok hết .mà không phải mua anh em con cháu họ biếu :))

Hê hê, hôm rằng tháng 7 mình dẫn ông người quen đi mua đồ lễ, vàng mã, ông ấy bảo sao chẳng có đồ chơi HD, HT. Mình bảo các cụ ngày xưa biết đek gì HD với HT.... thế hệ mình thì con cháu nó gửi cho mà chơi. Lo gì.
Biết đâu chuyển hướng làm đồ này có khi kiếm đó bác.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Hưng Yên vốn là đất hiền người tài. Trong kinh doanh, cả trong kỹ thuật người Hưng Yên rất giỏi, đặc biệt là tình người luôn đằm thắm, trung thực. Tuyệt đại đa số là vậy, không kể số ít ngoại lệ.

trong dây gừn như không có ai mắt kém đâu bác L-),bác cứ để chữ phình phường .đâu cần bôi đen .em mới hơn 20t nên nhìn rõ lắm
em xin thay mặt cho anh em HY .không dám nhận những cái mà bác đánh giá quá cao thế .
ở đâu cũng có người thế nọ người thế kia .không ai là số 1 cả mãi mãi và mãi chỉ là số 2 thôi ;)

C_Pham

Well-Known Member

Bác chủ,

Thôi thì nhiều khi mình cũng phải chấp nhận luật chơi của cuộc đời như người Nga nói "Кто платит, тот заказывает музыку" (tạm dich theo nghĩa đen: "ai trả tiền người đó được quyền chỉ định nhạc").

Tuy nhiên trong cuộc chơi có người chơi bình thường, nhưng cũng cần người chơi dũng cảm (như có bác trên đây đã nói được ban nick như bác cũng xứng đáng). Chúc bác nhâm nhi những giọt Sâm Panh dành cho mình "Кто не рискует, тот не пьет шампанское" (theo nghĩa đen là: ai không liều, người đó không được uống Sâm Panh").

Và vẫn chúc lại bác là hãy "Mua cho khỏe đồ chơi âm thanh ở Hà Nội" nhé.

Minhsur

Banned

Bác chủ,

Thôi thì nhiều khi mình cũng phải chấp nhận luật chơi của cuộc đời như người Nga nói "Кто платит, тот заказывает музыку" (tạm dich theo nghĩa đen: "ai trả tiền người đó được quyền chỉ định nhạc").

Tuy nhiên trong cuộc chơi có người chơi bình thường, nhưng cũng cần người chơi dũng cảm (như có bác trên đây đã nói được ban nick như bác cũng xứng đáng). Chúc bác nhâm nhi những giọt Sâm Panh dành cho mình "Кто не рискует, тот не пьет шампанское" (theo nghĩa đen là: ai không liều, người đó không được uống Sâm Panh").

Và vẫn chúc lại bác là hãy "Mua cho khỏe đồ chơi âm thanh ở Hà Nội" nhé.
Em cảm ơn bác. Em vẫn đang tuân thủ luật chơi bác ạ. Và em cũng tin là từ trước đây 1 tuần, luật chơi đã được lập lại công bằng hơn. Tất nhiên, luật chơi gì thì cũng có ngoại lệ mà người chơi đôi lúc phải đành lòng.

Em chỉ mong sao anh em mình chơi luôn khỏe, đồng tiền bỏ ra phải mua được đồ chơi cộng với niềm vui tương xứng.

Minhsur

Banned

Bác Minhsur khi nào qua Lĩnh Nam, trước khi đi pm cho em một tiếng, em cũng định qua bác D ngắm nghía mấy đôi loa

Sáng Chủ nhật khoảng 9g30 bác có đi được không, hôm đó em và bác C_Pham đến Nam Phú nghe nhờ tý nhạc.
(Không PM cho bác được)

C_Pham

Well-Known Member

Em cảm ơn bác. Em vẫn đang tuân thủ luật chơi bác ạ. Và em cũng tin là từ trước đây 1 tuần, luật chơi đã được lập lại công bằng hơn.
Em chỉ mong sao anh em mình chơi luôn khỏe, đồng tiền bỏ ra phải mua được đồ chơi cộng với niềm vui tương xứng.

Vì thế nên em mới nói là bác là người đang được uống Sâm Panh mà.

C_Pham

Well-Known Member

loa được làm ở VN mà sao giá vẫn cao thế nhỉ .đúng ra thuê Nhân công và mặt bằng rẻ thì phải rẻ hơn nữa chứ. polk audio ở vn npp là tc .có khi nào mặt hàng này giá bị thổi lên rất cao so với chất lượng không các bác

Nhân dịp chào mừng bác Minhsur trở lại diễn đàn và trả lời câu hỏi của bác HD_HUNGYEN trong topic "Loa Polkaudio Made in Vietnam" em xin có bài viết sau:

Theo kinh nghiệm làm sales của em thì thông thường giá cả là do thị trường quyết định, chỉ phụ thuộc 1 phần vào nơi sản xuất thôi.

Có rất nhiều cách nhà SX định giá sản phẩm, nhưng có 2 cách hay được áp dụng nhất:

Cách 1: giá bán = Giá thành (Cost of Goods Sold - COGS) + Chi phí bán hàng + Chi Phí Marketing + Chiết khấu đại lý + Lãi định mức của nhà SX. Cách này ngày nay ít được sử dụng.

Cách 2: giá bán do thị trường quyết định. Cách này là cách phổ biến, nên thông thường cùng 1 sản phẩm ở các thị trường khác nhau (trong cùng 1 nước hoặc các nước khác nhau) giá có thể khác nhau.

Theo cách này nhà SX thường định giá theo 3 kiểu:

A. Định giá sản phẩm cao hơn model tương ứng của đối thủ cạnh tranh cùng phân khúc => bán hàng với số lượng từ ít đến tương đối => unit margin cao => tối đa hóa lợi nhuận.

Cách này thường được market leader áp dụng. Market leader có thể là thương hiệu chiếm thị phần lớn, thương hiệu tốt, có sản phẩm tiên phong (mẫu mã mới mà đối thủ cạnh tranh chưa có)... Tuy nhiên để đạt được điều đó nhà SX cũng phải chi phí nhiều cho các hoạt động marketing (bao gồm cả PR).

B. Định giá sản phẩm thấp hơn 1 ít so với sản phẩm cùng phân khúc của market leader, bán với số lượng vừa phải => Unit margin cao hơn (1 phần do chi phí marketing ít hơn) => tối đa hóa lợi nhuận.

Cách này thường do các hãng đã có chỗ đứng trên thị trường nhưng không mạnh bằng market leader thực hiện. Chiết khấu bán hàng dành cho shop cũng cao hơn so với market leader.

C. Định giá sản phẩm thấp hơn hẳn so với market leader (mặc dù chất lượng và tính năng tương đương hoặc gần tương đương) => tối đa hóa sản lượng và thị phần => unit margin thấp, nhưng sản lượng lớn => tối đa hóa lợi nhuận.

Cách này thường do các nhà SX mới vào thị trường thực hiện và thường có chiết khấu bán hàng cao cho các shop.

Có một quy luật khi định giá là mặt hàng ở phân khúc càng cao cấp thì mức lợi nhuận nhà SX thu được càng cao vì mặt hàng cao cấp là mặt hàng nhắm tới các khách hàng có tiền và sẵn sàng trả tiền cho những lợi ích gia tăng (mặc dù giá trị gia tăng của sản phẩm chỉ là 1, thì khách hàng phải bỏ ra đến 2, 3 hay nhiều hơn).

Còn với những mặt hàng thấp cấp lợi nhuận (unit margin) của nhà SX sẽ ít vì nếu giá cao đối tượng khách hàng của phân khúc sản phẩm này không có khả năng tài chính để mua.

Thông thường các hãng đều có đa dạng các sản phẩm để đáp ứng các nhu cầu khác nhau của các đối tượng khách hàng. Tuy nhiên các hãng khi định vị chiến lược sản phẩm của mình, cũng sẽ xây dựng chiến lược marketing phù hợp.

Vậy nên các hãng khi định vị chiến lược sản phẩm của mình, cũng sẽ xây dựng chiến lược marketing phù hợp. Ví dụ như nhà SX đã định vị thương hiệu cao cấp thì dòng sản phẩm thấp nhất cũng không quá thấp để ảnh hưởng đến thương hiệu (Master brand) được định vị là cao cấp.

Mặc dù vậy khi bị các đối thủ thấp cấp cạnh tranh quá quyết liệt ảnh hưởng lớn đến thị phần thì nhà SX của thương hiêu cao cấp cũng phải ra 1 sản phẩm có tính cạnh tranh (fighting brand) để tiêu diệt đối thủ rồi dần nâng giá sản phẩm đó và sẽ bỏ hẳn sản phẩm khi nó đã hoàn thánh sứ mạng lịch sử (ví dụ trường hợp của Honda Wave Anpha).

Vậy ứng dụng với thiết bị âm thanh thì anh em nên nghiên cứu kỹ nhu cầu của mình, xác định 1 vài sản phẩm trong tầm ngắm, đến cửa hàng nghe thử thấy hợp với nhu cầu của mình thì hãy xuống tiền vì:

1. Các shop thường khuyến cáo các sản phẩm được chiết khấu cao nhất.
2. Giá cao hơn chưa chắc đã đồng nghĩa với chất lượng cao hơn, đôi khi ta có thể mua được sản phẩm tương đương với giá thấp hơn vì không phải trả chi phí quảng cáo của nhà SX.

Bài viết của em chỉ ứng dụng với các bác mua để dùng, còn các bác xác định mua về sau đó nâng cấp nữa thì phải tính thêm đến yếu tố thanh khoản và giá trị thu lại được sau thời gian sử dụng.

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned

Vậy ứng dụng với thiết bị âm thanh thì anh em nên nghiên cứu kỹ nhu cầu của mình, xác định 1 vài sản phẩm trong tầm ngắm, đến cửa hàng nghe thử thấy hợp với nhu cầu của mình thì hãy xuống tiền vì:

1. Các shop thường khuyến cáo các sản phẩm được chiết khấu cao nhất.
2. Giá cao hơn chưa chắc đã đồng nghĩa với chất lượng cao hơn, đôi khi ta có thể mua được sản phẩm tương đương với giá thấp hơn vì không phải trả chi phí quảng cáo của nhà SX.

Bài viết của em chỉ ứng dụng với các bác mua để dùng, còn các bác xác định mua về sau đó nâng cấp nữa thì phải tính thêm đến yếu tố thanh khoản và giá trị thu lại được sau thời gian sử dụng.

Bác C_Pham đúng là làm việc lâu với người nước ngoài nên nhận định và kết luận luôn chuẩn.

cocsku

Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Nhưng chất lượng sản phẩm cũng phải chia làm 2 phần: Chất lượng sử dụng và chất lượng thương hiệu. Rõ ràng một chiếc đồng hồ TQ chỉ giờ không thua kém đồng hồ Thụy sỹ nhưng không thể nói là đồng hồ TQ có chất lượng như đồng hồ Thụy sỹ được.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Sáng Chủ nhật khoảng 9g30 bác có đi được không, hôm đó em và bác C_Pham đến Nam Phú nghe nhờ tý nhạc.
(Không PM cho bác được)

sáng mai các bác đi đánh cờ nghe nhạc,hic vui quá các bác nhường cho bác dũng thắng vài ván nhé bác

Minhsur

Banned

sáng mai các bác đi đánh cờ nghe nhạc,hic vui quá các bác nhường cho bác dũng thắng vài ván nhé bác

Ông ấy vẫn thắng đều đều. Toàn lấy âm nhạc ra dụ người chơi nên hầu hết khách hàng thua.

datinox

các bác đánh cờ ở đâu thế hôm nào đó cho tôi tham gia đc ko?

Minhsur

Banned

các bác đánh cờ ở đâu thế hôm nào đó cho tôi tham gia đc ko?

Đánh cờ uống rươu với lão Dũng - Nam Phú đó bác.
Mai khoảng 9h30 mấy anh em qua đấy xem tý đồ mới về. Thấy bảo toàn hàng khủng long.

datinox

mai mình bận mất rồi . Hẹn dịp khác có cơ hội giao lưu với các bác nhé

gvnth

Active Member

(Không PM cho bác được)

Ok bác, hy vọng sẽ không có việc gì quá đột xuất

Bên trên