Đồ đánh cho Usher X-718 với ngân sách vừa phải

training

Well-Known Member
Ðề: Đồ đánh cho Usher X-718 với ngân sách vừa phải

Thông số của em Usher Au9000 đây ạ:

8Ω tải trong khi hai kênh đầu ra: 165W mỗi bên
Tổng méo hài hòa: ít hơn 0,01%
Trong thời hạn biến dạng: ít hơn 0,01%
Tần số đáp ứng: 20Hz ~ 20 kHz ± 0.2dB
Đầu ra tải trở kháng: 2 ~ 16Ω
Độ nhạy đầu vào: 100mV cao
Bộ khuếch đại nhạy: 1.5V
Trở kháng đầu vào: High 47k Ω
Bộ khuếch đại điện trở kháng đầu vào: 33k Ω
Tỷ số tín hiệu nhiễu: 90dB cao
Bộ khuếch đại điện: 105dB
Đầu ra tai nghe: 4 ~ 150Ω
Cung cấp điện áp: 115V, 60Hz
Công suất tiêu thụ: 85W đầu ra bằng không
8Ω Công suất: 700W
Trọng lượng: 16 kg
Kích thước (W x D x H): 43,5 cm x 42 cm x 16 cm
Tổng trọng lượng: 18 kg / pc
Đóng gói Kích thước (dài x rộng x cao): 52 cm x 50 cm x 22 cm

Liệu kéo đc X718 ko và có hợp ko nhỉ??? Có bác nào đang dùng em này ko cho em qua nghe thử với????

hoangtq

Well-Known Member

Bác chủ vẫn chưa tìm đc đồ oánh em nó à, nếu tìm khó khăn quá thì lại cho nó xuống làm surroud là xong thôi ạ :))=)):D

training

Well-Known Member

He he, sur em đang định kiếm bipole dipole gì đấy về cho nó máu, nhưng dạo này đang chán xem phim
loa vẫn còn đang trên đng vào SG, mong chờ em nó quá :))

tienlequoc

Well-Known Member

Vậy chơi em Usher Au9000 cho nó đồng bộ. Khỏi phải lăn tăn. Hay anh Đức chờ hàng vào đem qua anh Tâm thử rùi xuống tay quyết 1 lần lun. Khi nào mua surround lưỡng cực nói em chỉ cho mấy mẫu ngon bổ rẻ.

sonrock

:D, e tưởng a máu Wilson Cub1 Cub2 thế nào lại lấy con loa này rồi kêu khổ đi tìm amp ah. e đã nói với a bn lần là bán hết mớ loa của a đi mà khuân 1 cặp ngon về xong tìm amp đánh sau, a cứ giời ơi ở đâu đâu những j những j sau đến hnay thì e phát hiện ra thớt này :(, mất bn công e pm rồi tìm loa cho a. budget đến đâu thì a cho e biết, e tìm loa cho a đến đó, ko trăng gió j cả.

a Tâm: a làm ơn check email cho e vì e ko nt cho a được. hqua a đt cho e xong nói về cặp ADAM Pencil thì hnay e lại dò ra cho a cặp LV Avatar rồi. a ngó xong thì alo cho e luôn có j e còn deposit cho bác bán ko lại mất loa như mấy lần trước, đồ ngon đi trong chớp mắt a ơi. e gửi hình và thông báo thông tin chi tiết cặp loa với giá rổ phải nói là cực cực tốt cho a vào email rồi nhé. có j a cho e biết sớm với!

training

Well-Known Member

Trời ơi, 2 cái loa DIY to vật vã thành sở hữu công cộng roài (vợ với con tranh để hát kok, mà công nhận hát đôi loa đấy hay thật, bóp chết các dòng kok như JBL, Bose luôn) Sơn à.
còn cái đôi mission m35i của a thì cỏ lắm, có đáng gì đâu, để lại để sau này làm sur trông cũng đẹp mắt :)) :)).
máu tham nổi lên vì thấy có bác bên vnav bán đôi usher X718 giá hợp lý quá, lại đọc review các thể loại thấy cũng okie nên xúc luôn thôi. Còn những dòng W cub1, 2 chắc a đợi khi nào về nhà mới sẽ làm 1 phòng tiêu chuẩn rồi chiến luôn cũng chưa muộn. Tks em nhiều nhé. Chúc vợ chồng Sơn và em bé sức khoẻ nha.

@Tiến: liệu mấy đôi bipole dipole làm sur có ăn đc m35i ko nhỉ????

tienlequoc

Well-Known Member

Nó chuyên dụng cho surround. Tầm giá >300$/cặp (Giá Mỹ) em nghĩ hay hơn.
Chừng nào thanh lý M35i hú em :D

training

Well-Known Member

nếu ko tìm đc đồ đánh cho Usher hay trong tầm giá hoặc hay vượt tầm tiền :)) :)) thì m35i vẫn ngồi chỗ cũ
nếu tìm đc thì m35i chạy sang nhà Tiến sớm thôi
thế nên chú nhiệt tình tìm giúp a đồ đánh nhé :))

Chỉnh sửa lần cuối:

training

Well-Known Member

Trưa nay loa đã về nhà. Hồi hộp đem cắm với con Onkyo cỏ của em, chất âm của x718 vang lên làm em cảm thấy bất ngờ và cực kỳ hài lòng. Để em vác X718 đi loăng quăng phối ghép các nơi xem thế nào vậy

redsnake

Member

Trưa nay loa đã về nhà. Hồi hộp đem cắm với con Onkyo cỏ của em, chất âm của x718 vang lên làm em cảm thấy bất ngờ và cực kỳ hài lòng. Để em vác X718 đi loăng quăng phối ghép các nơi xem thế nào vậy

Chào anh,

Anh có thể cho biết ampli onkyo cỏ của anh model gì không? Mình đang chuẩn bị chơi loa usher, tks

training

Well-Known Member

Bác nhìn dưới sign của mình đây nè: Onkyo Intergra A-820rs, em này tuy ko nhiều anh em biết đến bằng 919 hoặc 929 hay A2001 nhưng công suất lại khá khủng 120wpc ở 8Ohm, link đây bác nhéL: ONKYO Integra A-820RS

redsnake

Member

Hôm nay lấy loa x-718 về ghép với pre đèn (12au7) + power đèn (PP, 4x El34) nghe rất hay, cũng đã ghép thử với ampli đèn Jadis PP 4xEL34 nghe cũng rất hay. Mình nghĩ X-718 hok khó đánh lắm. Phòng mình nhỏ khoảng 15 mét vuông thôi. Vài dòng chia sẻ với anh em!

lehoang40

Hôm nay lấy loa x-718 về ghép với pre đèn (12au7) + power đèn (PP, 4x El34) nghe rất hay, cũng đã ghép thử với ampli đèn Jadis PP 4xEL34 nghe cũng rất hay. Mình nghĩ X-718 hok khó đánh lắm. Phòng mình nhỏ khoảng 15 mét vuông thôi. Vài dòng chia sẻ với anh em!

Chúc mừng bác....:)
Từ lúc mình biết chỉ cẩn 0.7watts là đủ để chơi trong một khán phòng rất lớn với nhiều người nghe, thì mình tin không có loa gia đình nào mà amply đèn không đánh được.

lacthien81

Active Member

bác ôm cặp loa ghé qua bác Thi Văn ghép thử với ampli đèn của bác ấy đảm bảo sẽ bất ngờ.

nha que

Member

không phải loa nào cũng ghép với ampli đèn được đâu , bạn redsnake đã tham khảo chưa ?coi chừng hư loa đấy bạn

hoangtq

Well-Known Member

Bác nhìn dưới sign của mình đây nè: Onkyo Intergra A-820rs, em này tuy ko nhiều anh em biết đến bằng 919 hoặc 929 hay A2001 nhưng công suất lại khá khủng 120wpc ở 8Ohm, link đây bác nhéL: ONKYO Integra A-820RS

Thích nhất cái amp Onkyo của bác là nó có nhiều nút và nặng ký:)), khi nào rảnh chạy lên mượn bác thử vài ngày cho nó nện 685 còi của em xem thế nào nhỉ :D

nghia303

Well-Known Member

Bác chủ thử ghép với yamaha a s1000 xem sao !!!!!

training

Well-Known Member

không phải loa nào cũng ghép với ampli đèn được đâu , bạn redsnake đã tham khảo chưa ?coi chừng hư loa đấy bạn
X718 có độ nhạy khá thấp. bác làm ơn giải thích giùm em làm sao lại có khả năng hư loa hả bác (em thì mù tịt về kỹ thuật điện tử mới đau chứ) :(
Thích nhất cái amp Onkyo của bác là nó có nhiều nút và nặng ký:)), khi nào rảnh chạy lên mượn bác thử vài ngày cho nó nện 685 còi của em xem thế nào nhỉ :D
Hồi xưa bê em nó về muốn sụm bà chè luôn, chắc chắn em nó oánh 685 tơi bời luôn
Bác chủ thử ghép với yamaha a s1000 xem sao !!!!!
Chả hiểu sao em hơi có thành kiến vơi Yamaha bác Nghĩa ạ, trong quan điểm của em em chỉ thích AVR Ya, xe máy PKL YA và đàn (piano) Ya thôi

lacthien81

Active Member

từ lúc biết chơi amli đèn e chưa thấy trường hợp nào như bác nói, bác giải thích hộ e.

lehoang40

Bác cho hỏi hư là hư thế nào? Bác đã từng bị hư loa chưa hay chỉ nghe nói? Dùng amply đèn thế nào để loa nó hư bác chỉ giúp luôn nhé? Chỉ dùm miình một cặp loa nào đánh với amply đèn mà bị hư, đang muốn phá một cặp loa bằng amply đèn đây........:))

Bên trên