Đồng nghiệp có thể trở thành bạn thân?

Ðề: Đồng nghiệp có thể trở thành bạn thân?

con thầy, em bạn và gái cơ quan là nên tránh xa nha bác :))

hd6850

Member

con thầy, em bạn và gái cơ quan là nên tránh xa nha bác :))
sao thế bác ,mình thì lại thích gái cơ quan bác ạ ,hôm đó chắc phải chuốc say cô nào đó mới được :)) j/k .Còn những ai FA thì cứ gặp đâu nói đó đi cứ được sở thích em nào thì em đó sẽ bắt đầu thích mình từ từ thôi ,mà cơ quan mà nên sẽ giáp mặt hàng ngày ấy chứ

danonglathe

Bạn be chung cơ quan thân thì càng tốt, không thân thì cũng không vấn đề gì\:D/ cái quan trọng là đối xử với nhau như thế nào thôi à, với lại đừng có làm mất lòng nhau là được rồi các bác à.

sabodam

Nói chung mình " sống có chất " là được rồi các bác à...nên " hết mình vì bạn bè ", em thi đang sống như thế và tập theo 12 nguyên tắc của Chivas, nhưng mà không biết tới đâu à....Sống thì sống vậy, tới đâu thì tới đó.

pelj

Member
thêm bạn bớt thù (có thể thêm thù). :)) đồng nghiệp thì vẫn là đồng nghiệp thôi. mình nghĩ nên giữ 1 khoảng cách thì hay hơn.

lara_croft

Member

sao thế bác ,nếu đồng nghiệp thành bạn rồi thì sẽ tốt hơn trong cộng việc chứ nhỉ mình thì nếu ta kết thân nhiều đồng nghiệp hơn thì khi có biến xảy ra mình cũng sẽ có nhiều người ủng hộ và dể dàng lên chức hơn nữa nếu thông minh và biết cách lèo lái

PSVITA

Member

kết bè phải trong cty cũng là 1 điểm lợi :)) ,càng nhiều đồng nghiệp chơi hợp thì sự nghiệp lên như điều gặp gió ấy chứ còn ngược lại thì cứ bị đì và dể thôi việc sống thôi à vì thế cố gắng sống theo quy luật vốn có của cuộc sống nha

truyenthongviet

Đồng nghiệp chung công ty thì có nhiều cái lợi lắm chứ bộ....có thể giúp lẫn nhau nhưng ma cũng nên lựa người mà kết bạn nha, coi chừng trong đó có vụ lợi thì mệt lắm đấy, khi biết đã tốt thì nên chân thành....\:D/ và hết mình vì người đó là đựoc rồi,

saigonnhonnhip

^:)^ um,...cũng nên chọn người mà sống theo nguyên tắc của Chivas " hết mình vì bạn bè " để " sống có chất " hơn.
Lúc trước không sống như thế thì nhàm chán lắm nhưng bây giờ thì thành thói quen rồi, không sống như thế không được.

sao thế bác ,mình thì lại thích gái cơ quan bác ạ ,hôm đó chắc phải chuốc say cô nào đó mới được :)) j/k .Còn những ai FA thì cứ gặp đâu nói đó đi cứ được sở thích em nào thì em đó sẽ bắt đầu thích mình từ từ thôi ,mà cơ quan mà nên sẽ giáp mặt hàng ngày ấy chứ

đôi khi ko phải cái gì nó cũng diễn ra như ý mình bác à. Vd... khi thịt xong mà đỗ vỡ thì kiu gì no củng ảnh hưởng đến công việc !!! Mà đã trong công việc thì ko nên có tình cảm vào trong đó, nó dể gây cho mình mất sự tập trung và quyết đoán.

laxanh

Member

nghĩ nhiều quá làm gì nhỉ chiến thì ta cứ chiến thôi bác nhưng cứ phải nghiêm túc nhé :)) ,phải gọi là hết mình vì đồng nghiệp cả nam lẫn nữ luôn ấy ,còn chuyện đó tới đâu thì tới ,ta chuẩn bị kế hoạch dự phòng abc gì đấy
dự phòng chi nhiều thế bác ,xong việc thì chỉ tội mất việc thôi :D và cũng không có tinh thần 100% nữa nên hay học cách "sống có chất" nhé

phankalee

Re: Ðề: Đồng nghiệp có thể trở thành bạn thân?

Năm 2003 em đi làm ở một công ty của Hàn Quốc. Em có ngồi cạnh một bà chị, sinh năm 1981. Đầu tiên chị ấy rất ghét em, vì em ít nói chỉ có công việc & công việc. Rồi về sau chị ấy lại rất quý em ở cái tính hay giúp đỡ người khác vô vụ lợi. :)
Sau chị ấy lấy chồng chính là người quản lý của phòng em. :)
Cho tới giờ 2 chị em vẫn liên lạc, vẫn rất quý mến nhau, như hai người bạn. :D
em cũng thấy giống phim hàn quá! hé hé.

Bên trên