Đồng nghiệp có thể trở thành bạn thân?

saigonnhonnhip

Ðề: Đồng nghiệp có thể trở thành bạn thân?

Không phải ai cũng ngấm ngầm có ý định đâm sau lưng mình đâu bác à, mình dùng tình cảm chân thành thì em nghĩ không có chuyện đó xảy ra, và có tình bạn thân thiết giữa các đồng nghiệp với nhau hay không thì cũng phải xem vào mình, ở cách mình thể hiện.

Khánh Trình

Mình không biết người ta sống như thế nào nhưng mà em thấy mình nên sống theo như cá tính của Chivas, " hết mình vì bạn bè " là được rồi...Cái này thì em tin chắc họ thấy mình như thế cũng sẽ hết mình vì mình thôi.

sua

bạn bè mà làm chung thì quá sướng luôn rồi dể nói chuyện và tin tưởng tuyệt đối luôn ,mình toàn làm chung với người lạ nên tất cả chỉ nói chuyện xả giao và tính chất công việc thôi à ,mình cũng đang muốn phát triễn mối quan hệ đồng nghiệp thành bạn thân mà sao khó quá nè chắc phải Hết mình vì bạn bè quá

min_tequila

Bạn bè với em thì nhiều nhưng mà có bao nhiêu là bạn tốt đâu, nhiều lúc cảm thấy mình phài đề phòng nữa đấy, người từng trải cho em biết là đừng nên tin tưởng người quá nhất là những người mới quen, có thể một ngày nào đó họ sẽ đâm sao lưng mình.

truongxua

Cái này như bố mẹ hay dạy là lựa bàn mà chơi đây nà....Nhưng mà không phài lúc nào mình cũng đề phòng người khác như thế mãi được.
Em  thì không để ý tới mấy chuyện này, cứ sống theo cá tính của Chivas, " hết mình vì bạn bè ".

hd6850

Member

thế mấy bác có ai xem bạn bè mình là đồng nghiệp luôn không nhất là khi 2 thằng làm 2 cty khác nhau thì có thể coi là đồng nghiệp được không nhỉ hay chỉ là đối thủ của nhau

lara_croft

Member

có ai sống theo nguyên tắc Phóng thoáng rộng lượng không thế ,mình thì cũng rất thích nguyên tắc này ,1 trong 12 nguyên tắc cần phải có mà Chivas có nhắc nhiều đến nó đấy
nếu sống đúng như thế thì sẽ tìm được nhiều đồng nghiệp có sự tin tưởng ở mình hơn

Cố nhân đã dạy : Chọn bạn mà chơi.
Sau nhiều năm đi làm em không nghĩ là mình có thể chọn bạn thân trong số đồng nghiệp.
Bạn thân có thể trở thành đồng nghiệp, ngược lại đồng nghiệp khó có thể trở thành bạn thân.

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Đồng nghiệp có thể trở thành bạn thân?

Năm 2003 em đi làm ở một công ty của Hàn Quốc. Em có ngồi cạnh một bà chị, sinh năm 1981. Đầu tiên chị ấy rất ghét em, vì em ít nói chỉ có công việc & công việc. Rồi về sau chị ấy lại rất quý em ở cái tính hay giúp đỡ người khác vô vụ lợi. :)
Sau chị ấy lấy chồng chính là người quản lý của phòng em. :)
Cho tới giờ 2 chị em vẫn liên lạc, vẫn rất quý mến nhau, như hai người bạn. :D

thangba81

Well-Known Member

nói tóm lại nếu bác nào quyết tâm làm quan to thì cố gắng giả vờ thânchứ đùng thân.... còn em vô tư đi dân đen mà

leesang

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Đồng nghiệp có thể trở thành bạn thân?

Năm 2003 em đi làm ở một công ty của Hàn Quốc. Em có ngồi cạnh một bà chị, sinh năm 1981. Đầu tiên chị ấy rất ghét em, vì em ít nói chỉ có công việc & công việc. Rồi về sau chị ấy lại rất quý em ở cái tính hay giúp đỡ người khác vô vụ lợi. :)
Có sơ múi gì không đó

Hải Đăng

Re: Ðề: Đồng nghiệp có thể trở thành bạn thân?

PR cho bản thân trá hình, cái này là quảng cáo một cách có chủ ý =))

lara_croft

Member

giống trong phim nhỉ ,cái này thì chắc là do bác sống "Phóng thoáng và rộng lượng" với người khác nè ,em cũng đang học tập cách sống này đó nhưng cũng phải áp dụng tùy tình huống nữa không phải cái nào cũng dể dàng cả

maison67

Well-Known Member

Bình thường thôi, Cứ giữ mức giới hạn, quan hệ trao đổi với nhau lành mạnh... tình bạn thắm thiết, có thể nảy sinh Tình Yêu! Được thì cưới luôn, "chớ để lâu ngày lắm kẻ dèm pha". Đó là bình thường & qui luật xã hội thôi, chẳng ai nói gì. Người nào nói thì nên xem lại tư cách ngừi đó! Biết đâu cũng muốn, & khi kg được nói xấu kẻ khác, suy bụng ta ra bụng người! Đồng nghiệp có thể trở thành bạn thân, người yêu, VỢ hay Chồng đó là điều bình thường, và tốt!!!

sabodam

Mấy cái mối quan hệ như thế này rất khó mà có được đấy bác à....cần phải trân trọng nó nhé. Giờ thấy bác mà em buồn cho em , không biết là do tính em hay vẫn chưa tìm được người bạn nào hợp tính mình mà tới nay bạn thì nhiều nhưng thân thì không có.

truyenthongviet

Cái này thì cũng có thể là do bác đấy thôi à, em thấy đâu bây giờ bác thử chân thành, rộng lượng và phóng khoáng xem như thế nào....Phần khác vì chưa tới lúc tìm được người hợp tính mình nên vậy, đời người em nghĩ ai cũng có một người bạn thân.

PSVITA

Member

"Sống có chất" là yếu tố cần phải có dù trong bất kỳ mối quan hệ nào trong xã hội đấy nó giúp ta tự tin hơn và lấy được sự tin tưởng của người khác 1 cách dể dàng hơn

danonglathe

" sống có chất " thì phải hoc theo các cá tính của Chivas, được một vài cá tính cũng chắc có được chút chất...hihi. Em có đứa bạn không biết sống thế nào mà chả ai ưa nó cả...em cũng không ngoại lệ.

truyenthongviet

Cái này chắc ăn là không sống vì người khác chỉ sống có mình mình....Không chân thành, nói chung là khong có được cá tính nào của Chivas...hihi, sống mà như thế thì muốn tìm một người bạn cũng đã khó thì lấy đâu ra bạn thân chứ.

truongxua

Hihi, nhắc tới Chivas em mới nhớ, em đang tính học theo nguyên tắc để " sống có chất " hơn đây này nhưng mà không biết khi nào mới có thể học hết đây.
Trước hết là có được " gia đình là trên hết " và " hết mình vì bạn bè "

Bên trên