Đồng nghiệp có thể trở thành bạn thân?

saigonnhonnhip

Ðề: Đồng nghiệp có thể trở thành bạn thân?

Đấy đấy nếu như mà biết " hết mình vì bạn bè" như cá tính của Chivas thì có thể giúp cho các mối quan hệ bạn bè cũng trở nên tốt đẹp hơn, khi gặp mọt người như thế nữa thì không khó gì để trỏ thành bạn thân chứ bác.

hd6850

Member

sắp tết đén nơi rồi nên mình cũng chuẩn bị tinh thần làm nhiều việc trong cty lắm đây ,đang đợi tiệc tất niên cuối năm của cty không biết các bác ở đây thường đi nhậu hay là đi ăn tiệc nhỉ

sabodam

Nói vậy thôi chứ nghĩ tết có bao lâu đâu chứ bác, hơn thế nữa thời gian đó về cũng không hẳn lả ở nhà với gia đình không đâu còn bạn bè tùm lum nữa mà, lâu qá không gặp năm nay em về sợ bị tụi nó bắt sống nè, không có nhiều thời gian ở gia đình nữa á chứ.

danonglathe

" hết mình vì bạn bè " nhưng vẫn xem " gia đình là trên hết " nhé các bác....\:D/ Như vậy mới " sống có chất " bạn bè thì bạn bè nhưng vẫn để thời gian để cho với gia đình.
Sống như em không biết như thế có được không các bác.

từng thấy cảnh 2 chú bạn thân hợp tác làm ăn xong chuyển qua làm bạn thân kiu thân ai nấy lo !!!

PSVITA

Member

vì thế nên bác mới cần phải "sống có chất" trước đấy nhé như thế thì mới phá bỏ được cái rào cản ấy mà biến mọi thứ trở nên dể dàng hơn và từ đó mới có thể quan hệ thân thiết và trở thành bạn thân và đồng nghiệp cũng lúc được

truyenthongviet

Để " sống có chất " thì em thấy là nên sống theo nguyên tắc của Chivas nhé, thì cuộc sống mới có chất hơn, 12 nguyên tắc nhưng mà em đây chỉ mới có 4 thôi à, và đang tập dần dần để có thể hoàn thiện hơn.

saigonnhonnhip

4/12 thì cũng có thể " sống có chất " rồi đấy bác....Muốn một người bạn, một người đồng nghiệp trở thành bạn thân với mình thì nên sống chân thành và " hết mình vì bạn bè " , không biết ai thế nào nhưng em cảm thấy vui lắm khi biết được có người bạn luôn tin tưởng em.

Các bác cũng chuẩn bị kỹ cho vụ tung hứng PR cho sản phẩm "chi chi vát vát" nhể :)).
Phô quá !

deadline

Member

các bác có nghe câu Giàu vì bạn sang vì vợ chưa câu này em nghe đúng lắm các bác ạ nhất là trong thời đại ngày nay đấy nhé

nếu muốn giàu thì đa số là nhờ bạn bè đồng nghiệp còn sang thì chỉ có bà xã mới làm mình sang lên thôi dù tướng tá có dân quê đi nữa :))

sabodam

Bây giờ mà nói học theo nguyên tắc của Chivas thì còn được chứ mà học hết thì khó đấy nhé...một vài thì cũng đủ làm cho cuộc sống mình có chất hơn rồi bác à.." hết mình vì bạn bè " thì đồng nghiệp mới quen cũng trở nên thân thôi.

danonglathe

Đồng ý nhé.....trong tình bạn thì cần phải tin tưởng nhau, thử đặt mình vào trường hợp khi mình được người khác tin tưởng thì cảm giác mình lúc đó như thế nào...Rất vui và rất tuyệt đúng không, thì nên làm như thế với người khác.

hd6850

Member

chuẩn rồi ,ai chơi tốt là mình chơi hết mình à còn chơi không đẹp và chơi xấu thì cạch ngay không qua lại nữa bạn bè hay đồng nghiệp cũng vậy hết đấy nhé :X
phải biết sống hết mình vì mọi người

bentrecity

Đồng nghiệp thì đồng nghiệp....mặc dù tiếp xúc nhiều nhưng mà thấy chơi không được là cho bấm nút ngay thôi..
Nói vậy thôi chứ cũng nói chuyện nhưng mà không có để ý nhiều.....Bạn bè là phải chân thành với nhau như thế mới đúng là bạn bè.

truyenthongviet

Em thì đang sống theo nguyên tắc của Chivas nhưng mà chỉ dành cho những ai coi trọng mối quan hệ bạn bè với em thôi à....Bạn bè mà khi thấy mình đucợ người khác tin tưởng nhau thì thấy zui lắm.

laxanh

Member

chuẩn rồi ,ai chơi tốt là mình chơi hết mình à còn chơi không đẹp và chơi xấu thì cạch ngay không qua lại nữa bạn bè hay đồng nghiệp cũng vậy hết đấy nhé :X
phải biết sống hết mình vì mọi người
"sống có chất" nhiều vào thì sẽ ổn thôi không cần phải gò bó mình vào trong những nguyên tắc cứng nhắc ấy rồi 1 ngày mình cũng sẽ trở lại bộ mặt thật như hồi nào đó

meamthanh11

Active Member

cũng có khi là phở nữa đó chứ\:D/

Khánh Trình

Cũng tùy thôi bác nhé, em thấy muốn sống hết mình vì người nó đó thì trước hết phài xem cá tính người đó như thế nào đã....chứ mình thì mình nghĩ nó tốt, sống hết mình vì nó nhưng mà nó lại đâm thọt sau lưng, thì không biết đường mà né nhé.

sabodam

Cai1 này thì nên cẩn thận xíu nha bác, hết mình vì người khác thì là tốt cho mình nhưng mà cũng phải xem người đó như thế nào đã...gặp ai cũng hết mình thì đâu có được. em thì chỉ hết mình với những đứa mà em quen lâu thôi, mà như thế còn sợ á.

lara_croft

Member

cty em sắp tổ chức tiệc cuối năm rồi các bác ạ,khi đó tha hồ mà trò chuyện kết bạn nạy nọ nhé không biết khi mình em có thoát khỏi được kíp FA không nữa ,mong muốn 1 cô bạn đồng nghiệp quá đi thôi mà vẫn chưa tìm được ai cả vì mình ko có tài tán gái hix hix

Bên trên