Dự án Dâu Tây - Transport nền tảng Raspberry Pi chất lượng cao

chuong46

Active Member
Thay dây vào, ra của Rcore còn dây các board nối vào Pi có thay không bác?.
Em cũng xài Digione, chỗ cọc RCA của Digione em nối với RCA trên vỏ máy bằng dây thường, cũng định thay dây mà chưa biết chọn loại nào. Nhờ các bác tư vấn giúp.
Mình quan điểm là dây càng tốt càng hay nên phần điện mình dùng toàn bộ bàng dây teflon Cu/Ag; riêng dây từ RCA Digi đến RCA ở vỏ mình dùng luôn dây 75Ohm loại rẻ nhất của WireWord.

westerner

Active Member
Mình quan điểm là dây càng tốt càng hay nên phần điện mình dùng toàn bộ bàng dây teflon Cu/Ag; riêng dây từ RCA Digi đến RCA ở vỏ mình dùng luôn dây 75Ohm loại rẻ nhất của WireWord.
Bác có hình chụp bên trong bộ Pi Transport không cho mình tham khảo với, của mình chỉ mới xếp gọn vào hộp thôi chứ dây cộ chưa ngon lắm.

do_long_khach

Well-Known Member
các bác cho hỏi cấp nguồn riêng cho Digione có tốt hơn nhiều ko? Thấy trang chủ Allo nói đại để là ko cần?

do_long_khach

Well-Known Member
Các bác cho hỏi hàn nguồn rời cho DigiOne vào điểm nào vậy? Có cần xả hàn chỗ nào trên DigiOne ko?

do_long_khach

Well-Known Member
tình hình là em có con Singxer SU-1 (usb converter) đã mod các kiểu. Vừa ngồi so sánh Pi 3x +DigiOne (DigiOne chưa cấp nguồn riêng) vs Pi 3x + Singxer SU1 thì coi bộ SU1 vẫn hơn một ít mới đau... Để cấp nguồn riêng rồi so lại xem sao. Đúng là chả phải tự nhiên mà con SU-1 lại nổi như vậy trên computeraudiophile.

justbenice

Moderator
tình hình là em có con Singxer SU-1 (usb converter) đã mod các kiểu. Vừa ngồi so sánh Pi 3x +DigiOne (DigiOne chưa cấp nguồn riêng) vs Pi 3x + Singxer SU1 thì coi bộ SU1 vẫn hơn một ít mới đau... Để cấp nguồn riêng rồi so lại xem sao. Đúng là chả phải tự nhiên mà con SU-1 lại nổi như vậy trên computeraudiophile.
Vậy lại ứ bán hả bác :))

westerner

Active Member
Hi các bác.
Sao mình đo 2 chân cổng RCA và BNC của DigiOne đều thông mạch hết, (vẫn nghe tiếng bình thường).
Có sai gì không nhỉ?.

westerner

Active Member
Đính kèm hình ảnh

thanhminhppc

Active Member
Bác dùng Singxer SU-1 xuất BNC à, ko biết nếu mình xuất i2s thì dùng cáp HDMI loại nào OK vậy bác, sợi Wireworld Starlight 7 đắt quá ko biết có nên ko.

Bên trên