Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

duongthelong06

Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Duo, Dune Lite

Cám ơn Bác, mình làm rồi, Dune tự tạo thư mục Screenshots trong ổ cứng và tự đặt tên file theo thứ tự lần bấm Eject và... khổ nổi mấy tấm ảnh đó đen thui, chỉ thấy được mấy dòng text thôi (nếu lưu dạng bmp thì dung lượng lớn hơn png nhưng vẫn một màu đe..n.nn.. thui) Vậy mình còn thiếu thao tác nào nữa zậy ? Nhờ ae giúp đỡ ! Thank nhiều.

Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Duo, Dune Lite

Bác chụp lúc nào mà đen thui vậy

duongthelong06

Bác chụp lúc nào mà đen thui vậy

Ờ... thì trong lúc mình đang xem phim, rồi cũng vọc thử cho Pause lại mới chụp... kết quả một màu đen như nhau. ???
Cám ơn bác có câu trả lời nhanh.

duytran54

Well-Known Member

các bác cho em hỏi làm cách nào để chọn xem tiếp phim đang xem dở hoặc xem lại từ đầu phim vì trước đây em dùng TivX Slim S1 thì nó có cho chọn còn hiện nay em dùng Dune Duo thì nó cứ tự động bật xem tiếp luôn, em muố nó cho chọn xem tiếp hoặc xem từ đầu như TivX thì phải làm thế nào ?

các bác cho em hỏi làm cách nào để chọn xem tiếp phim đang xem dở hoặc xem lại từ đầu phim vì trước đây em dùng TivX Slim S1 thì nó có cho chọn còn hiện nay em dùng Dune Duo thì nó cứ tự động bật xem tiếp luôn, em muố nó cho chọn xem tiếp hoặc xem từ đầu như TivX thì phải làm thế nào ?
Nếu mà để xem tiếp thì cứ thế mà xem, còn nếu muốn xem từ đầu thì chỉ cần ấn phím số KHÔNG thì sẽ quay ngay về đầu tiên. Bạn nghiên cứu thêm các phím số từ 1 đến 9 nhé, còn nhiều cái hay lắm.

duytran54

Well-Known Member

Nếu mà để xem tiếp thì cứ thế mà xem, còn nếu muốn xem từ đầu thì chỉ cần ấn phím số KHÔNG thì sẽ quay ngay về đầu tiên. Bạn nghiên cứu thêm các phím số từ 1 đến 9 nhé, còn nhiều cái hay lắm.

Cám ơn bác, em không biết các phím có chức năng như vậy, em sẽ thử xem sao.

duytran54

Well-Known Member

Híc, các bác cho em hỏi, nếu dùng Dune Duo mà xem Bluray gốc (file iso) thì xem phụ đề rời như thế nào ạ

thuha86

Member

các bác cho em hỏi " ngu" 1 tí, con Dune D1 có xài hệ điều hành nào ko, nếu có thì đang xài HDH nào và nhà sx có thể update nó lên xài hệ điều hành Android hay giống cái Xdroid A1 của TVix ko các bác, em xem preview thấy giao dien Xdriod A1 đẹp wa, lại còn có thể chép thêm ứng dụng, xem youtube nữa, nhìn phê wa.

ngc_luu

Well-Known Member

các bác cho em hỏi " ngu" 1 tí, con Dune D1 có xài hệ điều hành nào ko, nếu có thì đang xài HDH nào và nhà sx có thể update nó lên xài hệ điều hành Android hay giống cái Xdroid A1 của TVix ko các bác, em xem preview thấy giao dien Xdriod A1 đẹp wa, lại còn có thể chép thêm ứng dụng, xem youtube nữa, nhìn phê wa.

Dune D1 xài hệ điều hành Linux đó bác

Nó dùng nhân của Linux bác ạ, nhưng bác không cài Android được đâu. Nhà sx không support cái này

playboy1298

Cho em hỏi có bác nào xài đc LAN Gigabit trên Dune Base chưa vậy? Em thử mãi mà nó vẫn chỉ có 100.

hdd-hdp

Cho em hỏi có bác nào xài đc LAN Gigabit trên Dune Base chưa vậy? Em thử mãi mà nó vẫn chỉ có 100.

Cái này phụ thược vào Bác bấm cáp mạNG kiểu gì chứ. Nếu đầu hỗ trợ Lan 1000Mb/s thì cáp mạng bác phải bấm đúng kiểu và setup trong Modem để cho nó nhận biết chạy ở chế độ nào. :D

playboy1298

Vâng em cũng dùng CAT6 cable mà ko đc bác à, trong khi em kết nối lap và switch của em thì vô tư luôn.

haohanluongson

Active Member

CÁc pác cho hỏi Dune Lite 53D e xem trên web sao thấy có loại có cổng sata sau thân máy, và có loại thì không có là sao, chả lẽ Dune lite nó có 2 version khác nhau à

Chỉnh sửa lần cuối:

haohanluongson

Active Member

..................

TamNhinSo.Net

Active Member

CÁc pác cho hỏi Dune Lite 53D e xem trên web sao thấy có loại có cổng sata sau thân máy, và có loại thì không có là sao, chả lẽ Dune lite nó có 2 version khác nhau à

Chính xác là ban đầu Dune HD Lite có 2 version:
1/ Dune lite 53D hiện nay
2/ Dune Lite hiện nay có thêm: Wifi, Sata ext, Firmware: Hỗ trợ Dolby TrueHD, và DTS HD giá bán em này hơi cao ( 199$) nên không thông dụng

Hôm qua vừa chọc thử Dune Base bằng cách rút ổ cứng ra và chạy mỗi USB. Kết quả là Dune vẫn chạy tốt chả cần HDD. ke ke. Trên màn hình lúc này chỉ thiếu mỗi cái biểu tượng HDD còn lại đủ tất cả. Như vậy bác nào lo HDD nó chạy mau hỏng thì rút ra nhé (vì hôm trước thấy có 1 bác lo xa thế :D)

Bên trên