Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Duo, Dune Lite

Hôm qua vừa chọc thử Dune Base bằng cách rút ổ cứng ra và chạy mỗi USB. Kết quả là Dune vẫn chạy tốt chả cần HDD. ke ke. Trên màn hình lúc này chỉ thiếu mỗi cái biểu tượng HDD còn lại đủ tất cả. Như vậy bác nào lo HDD nó chạy mau hỏng thì rút ra nhé (vì hôm trước thấy có 1 bác lo xa thế :D)

Hơ thế thì xem phim bằng niềm tin hay sao mà rút ổ cứng ra hả các bác????

Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Duo, Dune Lite

Hơ thế thì xem phim bằng niềm tin hay sao mà rút ổ cứng ra hả các bác????

bằng USB hoặc ổ gắn ngoài bác ơi. AE nào mới đủ xèng mua đầu mà chưa có HDD thì vẫn có cơ hội xem HD :)
em test thử vì hôm trước có bác hỏi khi đọc file trên usb thì cái hdd bên trong nó có chạy không. Hóa ra vẫn chạy tốt

TamNhinSo.Net

Active Member

bằng USB hoặc ổ gắn ngoài bác ơi. AE nào mới đủ xèng mua đầu mà chưa có HDD thì vẫn có cơ hội xem HD :)
em test thử vì hôm trước có bác hỏi khi đọc file trên usb thì cái hdd bên trong nó có chạy không. Hóa ra vẫn chạy tốt

Thường anh em đã đủ tiền mua Dune thì ít nhất cũng đủ tiền để sở hữu vài ba cái ổ cứng :D.

KeNgoaiDao

Member

Vừa qua em mới tậu 1 em Dune DUO bên các bác Tầm Nhìn Số. Nói chung em hài lòng tất cả với em DUO này, duy chỉ có 1 điều làm em chưa hài lòng là màn hình hiển thị của DUO quá chói, ở tầm xa hơn 2 mét vào ban đêm là không nhìn thấy gì cả (Kiếm mãi bên trong không thấy DIM setting đâu cả). Trong khi đó các đầu còn lại (Marantz, Denon, Pioneers) nhìn rất rõ, kể cả em TiVX của ông cụ nhà em.

Hy vọng ở các phiên bản kế tiếp (Hoặc firmware) hãng Dune cải tiến chức năng này.

Chỉnh sửa lần cuối:

LVT1974

Member

Vừa qua em mới tậu 1 em Dune DUO bên các bác Tầm Nhìn Số. Nói chung em hài lòng tất cả với em DUO này, duy chỉ có 1 điều làm em chưa hài lòng là màn hình hiển thị của DUO quá chói, ở tầm xa hơn 2 mét vào ban đêm là không nhìn thấy gì cả (Kiếm mãi bên trong thấy thấy DIM setting đâu cả). Trong khi đó các đầu còn lại (Marantz, Denon, Pioneers) nhìn rất rõ, kể cả em TiVX của ông cụ nhà em.

Hy vọng ở các phiên bản kế tiếp (Hoặc firmware) hãng Dune cải tiến chức năng này.

Cùng ý kiến với bác :) , vậy là ko phải mắt mình yếu :))

jambon

Active Member

Các bác cho e hỏi 1 tí là em dune nay đã đọc đc phụ đề ngoài index.srt cho Bluray folder chưa vậy các bác?

truonghd

Well-Known Member

mình MỚI LẤY CÁI D1 , k biết co tiếng việt k, sao các file KARAOKE của mình sao đọc cứ đứt quảng , đứt quảng , tức quá,

truonghd

Well-Known Member

mình mới lấy con D1 VÀ CÁI FIMWAY CỦA MÌNH LÀ 100828-0034 LÀ MỚI nhất chưa vậy, nếu vậy có fimwya nào mới hơn nữa k, và con này có tiếng việt k vậy, sao mình tìm hoài mà k thấy

blessng78

Active Member

mình mới lấy con D1 VÀ CÁI FIMWAY CỦA MÌNH LÀ 100828-0034 LÀ MỚI nhất chưa vậy, nếu vậy có fimwya nào mới hơn nữa k, và con này có tiếng việt k vậy, sao mình tìm hoài mà k thấy

FW mới đây (1315 nhé): Dune Firmware Zone / Dune HD Smart D1
Tiếng việt đây: dune_language_vietnam_110606_1315.txt -
Bác down 2 em nó về rồi copy vào USB. Cắm vào em DUNE bấm ok rồi ngồi uống nước chè chờ em nó giải quyết nốt..

truonghd

Well-Known Member

FW mới đây (1315 nhé): Dune Firmware Zone / Dune HD Smart D1
Tiếng việt đây: dune_language_vietnam_110606_1315.txt -
Bác down 2 em nó về rồi copy vào USB. Cắm vào em DUNE bấm ok rồi ngồi uống nước chè chờ em nó giải quyết nốt..

vậy mình down xong rồi mình phải copy vô ổ cứng rồi tới thư mục chứa file đó rồi mình chạy phỉa k,
tư chiều giờ mình tét thì cho kết quả sau đây :
về hình ảnh và âm thanh thì e nó quá ok, k có gì phải phàn nàn
có điều khi mình mở 1 file cd, tức nhạc loaless có đuôi was, hoặc flat thì nó k giồng như những e trước mình xài là chỉ 1 màn hình đen thui và chỉ có tên bài hát, k giống như những e trước mình xài là hiển thì đầy đủ thông tin và có hình nền kèm theo
thứ 2 là phụ đề mình k biết cách nào chỉnh lớn lên hoặc đổi màu được, và có những phim mình có đầy đủ file phụ đề srt, nhưng dune lại k hiểu hay sao mà k thấy, (mặc dù đã vào chỉnh sup rồi thì cũng k thấy luôn), mấy đầu hd ở nhà thì vẩn xem bình thường có phụ đề tv đàng hoàn
thứ 3 là lúc tua nhanh hơi bất tiện vì mình bấm số mấy là nó ra mấy mươi % luôn, chứ k thể chỉnh được như thí dụ là 15% hoặc 23% v.v..
đầu D1 mặ dù mình dùng ổ gắn ngoài nhưng khi sờ vào nắp thì hơi nóng nóng, k biết gắn ổ cưng vô thì nóng cỡ nào nữa đây

Chỉnh sửa lần cuối:

truonghd

Well-Known Member

thank bạn nhé, fimway mới đã giải quyết ổn thỏa hết rồi,

TIM

Các bác vui lòng cho em hỏi, Dune Duo có thể bỏ đĩa bluray, DVD, CD vào chơi được không? Em đang quan tâm đến con này. Thanks mấy bác nhiều.

hungavi

Member

Các bác vui lòng cho em hỏi, Dune Duo có thể bỏ đĩa bluray, DVD, CD vào chơi được không? Em đang quan tâm đến con này. Thanks mấy bác nhiều.

Vô tư bác à !Ổ nào vô cũng được hết , chơi tuốt .Tuy nhiên giá phải trả là mất cái tem bảo hành vì bác phải tháo nắp ra gắn ổ đĩa hi hi ! ( bác phải mua ổ rời gắn vào nha)

TIM

OK Thanks bác nhé.

cineboy

Member

Mới mua con Dune Duo chiều nay, đã up firm ware 1315 mới nhất, về xem bình thường, tự nhiên qua phim khác là bị lỗi "Error: file can't be played.", nguyên ổ cứng phim nào cũng bị, đọc được mỗi file ảnh với nhạc.
Các bác giúp em.

ngc_luu

Well-Known Member

Bác reset lại catch là hết ngay thôi, Các làm hơi rườm rà một chút
Đơn giản nhất là bác up lại FW một lần nữa thì sẽ giải quyết được ngay

cineboy

Member

Bác reset lại catch là hết ngay thôi, Các làm hơi rườm rà một chút
Đơn giản nhất là bác up lại FW một lần nữa thì sẽ giải quyết được ngay
Em cũng down firmware rồi, nhưng bác chỉ cách kia đi :D
Đang ở cty nên tối về mới làm được.

haohanluongson

Active Member

Cho mình hỏi là trong mục Video có cái chọn framerate 24/50/60 thì có nên chọn cái này ko nhỉ, mình đang để Disable, cho hỏi chức năng này để làm gì vậy

Cho mình hỏi là trong mục Video có cái chọn framerate 24/50/60 thì có nên chọn cái này ko nhỉ, mình đang để Disable, cho hỏi chức năng này để làm gì vậy

Nên Disable cái này nhé! Khi gắn vào thiết bị hiển thị nào cũng khỏi phải setting lại

yenthanh

Member

Em cũng down firmware rồi, nhưng bác chỉ cách kia đi :D
Đang ở cty nên tối về mới làm được.

Em cũng nhờ các cao thủ chỉ giáo cách sửa lỗi cho Dune H1 em mới mua cuối tuần trước - đọc file MKV từ ổ HDD gắn ngoài mà nó báo là error file not supported. Em đã up lại firmware mới nhất mà nó vẫn bị thế. Gắn cái HDD vô K200 cổ lỗ sĩ thì nó vẫn chạy phà phà thế mới đau chứ. Không lẽ Dune kén file dzậy sao?

Cảm ơn các bác nhiều nhé

Bên trên