Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

andpei

Ðề: HDI Dune (Base 3.0, Prime 3.0, Max, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

minh chi muon duoc xem tren trang vtc.com.vn nhung mo duoc trang web nhung khong thay co hinh moi ngoui noi phai cai plugin nhung minh khong biet tim o dau uip minh voi !!

con H1 nhà mình sao set phần hình ảnh không lên được 10bit hay 12bit vậy? chỉ được 8bit thôi ( TV nhà mình là samsung 50C7000 ), ai biết xin chỉ giáo dùm, thanks.

ngc_luu

Well-Known Member

Tốt nhất là bác nên để auto để dune tự set, coi chừng ép quá dễ tèo TV lắm đó. Thông thường panel của TV chỉ là 8bits thôi

Top of mind

con H1 nhà mình sao set phần hình ảnh không lên được 10bit hay 12bit vậy? chỉ được 8bit thôi ( TV nhà mình là samsung 50C7000 ), ai biết xin chỉ giáo dùm, thanks.

C7000 pannel chi có 8bit thôi nên nấu sét cao hơn màn hình sẽ đen thùi vì TV không đáp ứng được

daiduongpham

cho hoi trong phan IPTV của DUNE tv101 có INDOCHINE không hay chỉ có KARTINA thôi?

davidhand

Moderator

Các bác cho e hỏi, e có cái ổ WD external 3TB cho vào Dune D1 thì nó ko đọc được dung lượng cũng như nội dung bên trong, đem format bằng Dune thì chỉ nhận hơn 800 GB (Khi format e đã chọn NTFS, FW đã update bản beta mới nhất). Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giùm e với!
Thanks,

ngc_luu

Well-Known Member

Bác thử kiếm cái box bỏ ổ đĩa vô coi thử có nhận đủ 3T không, dune D1 chưa nhận ổ đĩa gắn trong 3T đâu, phải chờ Fw mới roài

Các bác cho e hỏi, e có cái ổ WD external 3TB cho vào Dune D1 thì nó ko đọc được dung lượng cũng như nội dung bên trong, đem format bằng Dune thì chỉ nhận hơn 800 GB (Khi format e đã chọn NTFS, FW đã update bản beta mới nhất). Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giùm e với!
Thanks,
Bác format lại thử xem, e format ổ My Book đó cho khách suốt vẫn OK mà

davidhand

Moderator

E dùng ổ gắn ngoài mà bác. Thằng Dune đúng là củ chuối thật, e hết bị cái vụ kén phim rip e download trên mạng bị lỗi 1/3 với cái ổ 2TB, rồi đến quả HDMI 15m nối với máy chiếu ko chịu nhận, giờ lại tới cái này nữa thì đúng là ko chịu nổi nữa rồi. E mất công down 3TB tổng hợp các loại cho vào đó cuối cùng cũng phải nhượng bộ format theo Dune, giờ gắn vào máy tính để chép thì nó vẫn nhận ra ổ 3TB nhưng chỉ có 800GB trống trong khi e chưa lưu cái gì vào cả. Cái Tvix Slim của e thì nó xơi tuốt tuột các rắc rối trên bác ạ, ngon lành hết, thế mới đau chứ. Dune ơi là Dune! X(

TamNhinSo.Net

Active Member

E dùng ổ gắn ngoài mà bác. Thằng Dune đúng là củ chuối thật, e hết bị cái vụ kén phim rip e download trên mạng bị lỗi 1/3 với cái ổ 2TB, rồi đến quả HDMI 15m nối với máy chiếu ko chịu nhận, giờ lại tới cái này nữa thì đúng là ko chịu nổi nữa rồi. E mất công down 3TB tổng hợp các loại cho vào đó cuối cùng cũng phải nhượng bộ format theo Dune, giờ gắn vào máy tính để chép thì nó vẫn nhận ra ổ 3TB nhưng chỉ có 800GB trống trong khi e chưa lưu cái gì vào cả. Cái Tvix Slim của e thì nó xơi tuốt tuột các rắc rối trên bác ạ, ngon lành hết, thế mới đau chứ. Dune ơi là Dune! X(

việc nhận ổ 3TB là một khó khăn chung cho các loại HDP hiện nay. Bác phải gắn HDD vào máy tính, merge 2 phân vùng default của HDD thành một, sau đó format thì gắn vào Dune sẽ nhận 1 phân vùng 3TB( chính xác là 2,7TB)

davidhand

Moderator

việc nhận ổ 3TB là một khó khăn chung cho các loại HDP hiện nay. Bác phải gắn HDD vào máy tính, merge 2 phân vùng default của HDD thành một, sau đó format thì gắn vào Dune sẽ nhận 1 phân vùng 3TB( chính xác là 2,7TB)

Cảm ơn bác! E đã format xong ổ 3TB và D1 đã nhận và đọc. Tuy nhiên lại gặp một vấn đề khác: nó không chịu đọc file m2ts và iso (mkv, vob, ... thì đọc bt), bộ sưu tập Thúy Nga DVD9 của e nó không chịu đọc mặc dù trước dùng Slim S1 vẫn đọc bt, các clips HD Hải Ngoại e down về thuộc định dạng m2ts nó cũng chịu luôn. E đã cài region code chọn vùng A (số 1) rồi mà vẫn chẳng ăn thua gì. E nghĩ cái này bị do sofware, bác có cách gì giúp e luôn với.

davidhand

Moderator

Cảm ơn bác! E đã format xong ổ 3TB và D1 đã nhận và đọc. Tuy nhiên lại gặp một vấn đề khác: nó không chịu đọc file m2ts và iso (mkv, vob, ... thì đọc bt), bộ sưu tập Thúy Nga DVD9 của e nó không chịu đọc mặc dù trước dùng Slim S1 vẫn đọc bt, các clips HD Hải Ngoại e down về thuộc định dạng m2ts nó cũng chịu luôn. E đã cài region code chọn vùng A (số 1) rồi mà vẫn chẳng ăn thua gì. E nghĩ cái này bị do sofware, bác có cách gì giúp e luôn với.

grassco

Active Member

Anh em cho em hỏi cách xuất ra âm thanh DTS 5.1 từ Dune H1 + JVC G61 k ạ, em k chỉnh gì chỉ kết nối Dune H1 và G61 bằng dây optical nó cũng ra hết 5 loa, k bík có cần chỉnh gì nữa k ạ:|

TomHCM

Member

Em nghĩ bác chỉ cần reset lại thì được thôi,

TamNhinSo.Net

Active Member

Mình đã ktra, D1 đọc tốt .ts và m2ts bác à. ISo DVD và ISO BLuray cũng đọc tuốt luôn. bác ktra source lại xem.

davidhand

Moderator

Mấy bữa nay bận quá chưa sờ được vào hệ thống để test, e sẽ cài FW mới nhất vừa ra và down lại vài clips để test lại xem nguyên nhân tại đâu.
Cảm ơn các bác nhiều!

boychance

Các bác cho em hỏi, con Dune duo nhà em tự dưng không nhận HDD thứ 2. Hôm tết em có tháo 1 ổ cứng mang đi xem ở đầu HD khác. Giờ lắp lại nó không nhận. Mong các bác chỉ giáo

ngc_luu

Well-Known Member

Xem lại xem ổ đĩa có bị lỗi gì khi thao lắp không, coi chừng ấn mạnh tay khi lắp ổ cứng làm gãy chân rồi

haohanluongson

Active Member

các pác cho e hỏi cái cổng LAN của DUNE TV-101 là tốc độ 100 hay 1000 vậy

Bên trên