Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

nlphong75

Member
Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

1. Bác có thể qua nguyên màn hình bằng nút P+ và P- . Không cần nhấn tư trên xuống dưới .
2. Dune có thể nhớ lại những phim đã thoát ra lúc vào lại thì xem tiếp mà bạn .

thanks bạn mình bấm nút P+ và P- đc rồi.Còn cái dune có nhớ lại đoạn phim thì có.nhưng ý mình nói nếu bạn coi fim bộ lúc bạn bấm vô tập 1 coi.....lúc coi thì mình coi tới tập 5 đi...nhưng lúc coi mình đâu có để ý tập mấy,rồi mình lỡ bấm nút stop thì nó ra ngoài thư mục nó lại nằm ở lúc đầu là tập 1 mà mình mới vô coi lúc đầu.Như vậy làm sao mà biết,bạn có biết chỉnh ở đâu k bạn

Tống Công minh

Active Member

thanks bạn mình bấm nút P+ và P- đc rồi.Còn cái dune có nhớ lại đoạn phim thì có.nhưng ý mình nói nếu bạn coi fim bộ lúc bạn bấm vô tập 1 coi.....lúc coi thì mình coi tới tập 5 đi...nhưng lúc coi mình đâu có để ý tập mấy,rồi mình lỡ bấm nút stop thì nó ra ngoài thư mục nó lại nằm ở lúc đầu là tập 1 mà mình mới vô coi lúc đầu.Như vậy làm sao mà biết,bạn có biết chỉnh ở đâu k bạn
Ý bác là chức năng đánh dấu phim đã xem phải không? Mình đang dùng 303 nhưng không để ý nó có chức năng ấy không nữa.

Silverstar82vn

Các bác cho em hỏi chút về Dune HD Connect:
Khi sử dụng Dune HD Connect với ổ di động gắn ngoài WD Elements 2.5 thì xảy ra tình trạng giật hình khi xem phim do không đủ nguồn cho ổ cứng mặc dù em đã sử dụng adapter của Dune cắm trực tiếp vào ổ điện. Các bác có cao kiến gì tư vấn cho em cái. Liệu mua một cái Hub 5v - 2A để cấp nguồn cho Dune thì có ổn không nhỉ? (Tivi nhà em không có cổng usb để cấp thêm nguồn cho ổ cứng)

nlphong75

Member

cho mình hỏi thêm cái này mình dùng modem ẩn cái SSID Broadcast thì mình vào đâu chỉnh cho nó nhận ra wifi vậy bạn( mình dùng đầu dune base 3d)

Silverstar82vn

Gửi các bác nào đang dùng và sắp dùng Dune Connect thì hãy kiếm một cái nguồn khác 5v - 2A để xài, chứ dùng nguồn 5v - 1A theo máy thì không chạy được với ổ cứng di động gắn ngoài đâu ạ (loại ổ gắn ngoài không có nguồn - vd WD Elements).

Nhờ các bác tư vấn gấp
Tình hình là Sếp em có cái đầu dune base 3.0 (not base 3D)+HDD gắn trong 2TB, mua cũng lâu rùi, từ 2010 đến giờ, nhưng từ khi mua đến giờ dùng rất ít. Em đang định mua lại với giá trọn bộ là 4trieu (dune base 3.0+hdd 2TB full film)
Anh em cho ý kiến giúp em có nên mua ko?
Nhu cầu là xem phim mkv, fullHD, Blueray ISO
Ko biết đầu này có xem dc file mkv 3D , hoặc m2ts 3D ko bác nhỉ (mình đang xài tivi sony 42w804)
Tiện thể cho mình hỏi là đầu này gắn chung với bộ loa logitech z906 để coi phim gia đình ổn ko các bác?
Mong các bác tư vấn giúp em

giaitriso

Member

Nhờ các bác tư vấn gấp
Tình hình là Sếp em có cái đầu dune base 3.0 (not base 3D)+HDD gắn trong 2TB, mua cũng lâu rùi, từ 2010 đến giờ, nhưng từ khi mua đến giờ dùng rất ít. Em đang định mua lại với giá trọn bộ là 4trieu (dune base 3.0+hdd 2TB full film)
Anh em cho ý kiến giúp em có nên mua ko?
Nhu cầu là xem phim mkv, fullHD, Blueray ISO
Ko biết đầu này có xem dc file mkv 3D , hoặc m2ts 3D ko bác nhỉ (mình đang xài tivi sony 42w804)
Tiện thể cho mình hỏi là đầu này gắn chung với bộ loa logitech z906 để coi phim gia đình ổn ko các bác?
Mong các bác tư vấn giúp em

em thấy giá đó oki vì HDD 2TB củng 2triệu tính ra base 3.0 2tr cũng oki mà bác..
thích thì nhích thui bác ơi tuy bác àh

rytomje

Member

Mình đang tính mua HDP dune nhưng chưa biết mua loại nào mình dang dùng Sony 40NX650, các bác tư vấn hộ mình nhé ngân sách khoảng 10tr bao gồm cả HDD. Xin cảm ơn.

TamNhinSo.Net

Active Member

Mình đang tính mua HDP dune nhưng chưa biết mua loại nào mình dang dùng Sony 40NX650, các bác tư vấn hộ mình nhé ngân sách khoảng 10tr bao gồm cả HDD. Xin cảm ơn.

Tầm đó thì Bác làm con Dune Base 3D đó ạ. Hiện nay đang hết hàng nên Bác chờ ít thời gian nữa nha.

rytomje

Member

Tầm đó thì Bác làm con Dune Base 3D đó ạ. Hiện nay đang hết hàng nên Bác chờ ít thời gian nữa nha.

Bác cho hỏi Dune Base 3D và 303D khác nhau chỗ nào mà giá chênh nhau nhiều vậy. HDD xài 2TB là đc hả bác.

zeroFILL

Active Member

Bác cho hỏi Dune Base 3D và 303D khác nhau chỗ nào mà giá chênh nhau nhiều vậy. HDD xài 2TB là đc hả bác.

Dune 303D không có màn hình LED; nhỏ hơn nên kém hoành tráng hơn; không lắp được ổ cứng 3,5" mà chỉ lắp được ổ 2,5" nên mua ổ cứng trong đắt hơn; ít cổng kết nối hơn.
Mình đang dùng Dune 303D và thấy hài lòng vì mình không có nhu cầu bày biện, càng gọn gàng càng tốt. Ổ cứng đã có ổ di động WD Element 1TB và 1 HDD box Buffalo HD-AVU2 500GB rồi, kết nối thì 1 cổng HDMI out là đủ dùng với mình. Hơn nữa xem thông số phần cứng thấy 303D và Base 3D giống nhau nên mình quyết định tiết kiệm 2 triệu VND - chọn 303D :D

Seneken

Member

Tình hình là Dune 303D của mình đọc ISO không đc, mấy file iso 3x 4xgb là văng ra không chạy được ( fải giải nén file .iso mới chạy được ) chán quá @_@

VThanhgtvt

Well-Known Member

Tình hình là Dune 303D của mình đọc ISO không đc, mấy file iso 3x 4xgb là văng ra không chạy được ( fải giải nén file .iso mới chạy được ) chán quá @_@

Văng ra kiểu gì thế ah?

Seneken

Member

Văng ra kiểu gì thế ah?

Ah, thì bấm vô file .iso chọn chapter xong nó hiện biểu tượng đồng hồ vài giây sau đó trở lại list phim đó a. Mấy file blueray lớn hay bị lắm.

duyvo989

Các bác tư vấn dùm e con 303d và con 102 dts , em đang phân vân chênh nhau khoảng 1tr ! Nhu cầu của e cũng ko cao lắm xem online là chinh (hdviet , hayhaytv, zing mp3... ), offline là phụ đọc dc iso bluray , mkv , iso dvd 2D... là dc ko cần 3D .

pandemonium

Well-Known Member

Em đang thử sửa skin cho Dune, các bác ơi, sao icon Network Browser toàn mặc định là tụt xuống dưới 1 chút so với các icon khác nhỉ?

Chào các bác, ko biết có bác nào dang sdung đầu dune hd kèm chung với loa bose companion 5 ko? Ko biết có kết nối 2e này với nhau dc ko?
Chiều nay mình đi xem thử 2 cặp loa bose c5 và logitech z906, thấy chất âm của z906 đục quá, build chất lượng spham nhìn rất rẻ tiền. Bose thì âm thanh rất trong sáng, cầm cái loa thấy rất ưng, nhung ko biết gắn đc chi đầu dune base 3.0 hay ko các bác??????

haidangcam

Member

Các bác tư vấn dùm e con 303d và con 102 dts , em đang phân vân chênh nhau khoảng 1tr ! Nhu cầu của e cũng ko cao lắm xem online là chinh (hdviet , hayhaytv, zing mp3... ), offline là phụ đọc dc iso bluray , mkv , iso dvd 2D... là dc ko cần 3D .

Bác chọn con 102 là ổn nhất, sau này có tiền sắm con khác bự hơn, mua 102 có tặng tài khoản xem phim 1 năm, đủ cho bác online miệt mài.

Saphiria

Member

Các bác cho em hỏi con Dune 303D có nhất thiết phải mua HDD 2.5 inch cắm vào không hay dùng HDD box ( Ổ cứng cắm ngoài ) cũng được

phithien

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi con Dune 303D có nhất thiết phải mua HDD 2.5 inch cắm vào không hay dùng HDD box ( Ổ cứng cắm ngoài ) cũng được

Mua HDD box ngoài cho tiện và rẻ bác àh. chẳng mấy ai mua hdd 2.5 inch đâu(trừ khi có sẵn)

Bên trên