Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

meocon

Well-Known Member
Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

- Gắn trong chỉ cao nhất 1TB , mà giá bằng 2TB
- A cứ xài gắn ngoài cho tiện

zeroFILL

Active Member

Chào các bác, hôm qua Hà Nội trời nóng quá Dune 303D của mình tự nhiên giở chứng. Xem được 1 lúc thì bắt đầu nhấp nháy hình (hình cứ mất rồi lại có) liên tục, mình rút cáp HDMI cắm lại vẫn bị. Chả lẽ mới mua hơn 1 tháng mà đã chuẩn bị tèo sao?!? Nghĩ ngợi 1 lúc mình cầm nó lên xem thì thấy mặc dù bề mặt phía trên tương đối mát nhưng bên dưới thì rất nóng, khả năng đây là nguyên nhân chính dẫn đến hiện tượng nháy hình. Sau khi cho em nó nghỉ 1 lúc mình mở lại cũng phim đó thì không thấy bị nháy hình nữa, tuy nhiên chưa test để xem lâu như lúc đầu
Có bác nào bị giống như vậy chưa ạ?

phithien

Well-Known Member

Chào các bác, hôm qua Hà Nội trời nóng quá Dune 303D của mình tự nhiên giở chứng. Xem được 1 lúc thì bắt đầu nhấp nháy hình (hình cứ mất rồi lại có) liên tục, mình rút cáp HDMI cắm lại vẫn bị. Chả lẽ mới mua hơn 1 tháng mà đã chuẩn bị tèo sao?!? Nghĩ ngợi 1 lúc mình cầm nó lên xem thì thấy mặc dù bề mặt phía trên tương đối mát nhưng bên dưới thì rất nóng, khả năng đây là nguyên nhân chính dẫn đến hiện tượng nháy hình. Sau khi cho em nó nghỉ 1 lúc mình mở lại cũng phim đó thì không thấy bị nháy hình nữa, tuy nhiên chưa test để xem lâu như lúc đầu
Có bác nào bị giống như vậy chưa ạ?
Nóng là bình thường mà bác. Con 102 của em nóng phỏng tay, mà vẫn ko sao. Nhưng giờ tháo 4 đế cao su ra để lên cục nhôm gần 2 kg nên mát lạnh:-bd

zeroFILL

Active Member

Khéo phải tìm cách làm mát thế nào chứ nóng thế này mình thấy không ổn. Đồ điện bán dẫn thì cứ càng mát càng tốt mà

kovit

Member

Dune 303D của mình (mua hôm qua) chạy được 30 phút cũng nóng ran ở đáy (mặc dù phía trên vẫn mát), thỉnh thoảng treo, mình cứ nghĩ chắc do dùng chưa quen, vậy là do nguyên nhân nóng máy nên treo rồi. Dune ơi là Dune, mua phải của nợ rồi! (trong khi dùng đầu cổ Kaiboer K200 sờ vào chỉ ấm ấm).
Mà Dune khởi động cũng lâu nhỉ, ngang ngửa với Kaiboer K200 (K200 nổi tiếng là khởi động lâu)!

Dune 303D của mình (mua hôm qua) chạy được 30 phút cũng nóng ran ở đáy (mặc dù phía trên vẫn mát), thỉnh thoảng treo, mình cứ nghĩ chắc do dùng chưa quen, vậy là do nguyên nhân nóng máy nên treo rồi. Dune ơi là Dune, mua phải của nợ rồi! (trong khi dùng đầu cổ Kaiboer K200 sờ vào chỉ ấm ấm).
Mà Dune khởi động cũng lâu nhỉ, ngang ngửa với Kaiboer K200 (K200 nổi tiếng là khởi động lâu)!
Nếu bác có ổ cứng ở trong đó thì tháo ngay ra. Em đã có kinh nghiệm với con TViX 6500, hỏng ngay ổ cứng nếu quá nóng.

phithien

Well-Known Member

Nóng ko phải là nguyên nhân treo máy đâu, mình khẳg định. Mình kéo liên tục 2 bộ phim Bluray, máy nóng phỏng tay, nóng lắm(ko có cái máy đo nhiệt độ). Nhưng vẫn chạy tốt. Mình xài nóng như vậy 2 tháng, tới khi mua popcorn A410, tháo đế cao su để lên A410, mát lạnh

kovit

Member

Mình dùng plugin youtube down từ web annguyen nhưng không search và không thấy chỗ nào để sign in cả, plugin này có vẻ không ổn định. Bạn có biết dùng bản nào ổn định và dễ dùng không, giúp mình với!

Nóng ko phải là nguyên nhân treo máy đâu, mình khẳg định. Mình kéo liên tục 2 bộ phim Bluray, máy nóng phỏng tay, nóng lắm(ko có cái máy đo nhiệt độ). Nhưng vẫn chạy tốt. Mình xài nóng như vậy 2 tháng, tới khi mua popcorn A410, tháo đế cao su để lên A410, mát lạnh

zeroFILL

Active Member

Dune 303D của mình thì không bị treo. Từ trước tới nay dùng chả vấn đề gì, duy nhất có hôm chủ nhật vừa rồi trời nóng thì mới thấy hiện tượng xem được nửa phim hình cứ mất lại có (phim Robocop DTS-HD MA 1080p). Sau khi cho nó nghỉ 1 lúc mình mở lại thì không thấy bị nữa nên đoán do nóng quá. Mình không có ổ cứng trong, chỉ có ổ USB cắm ngoài. Nghe nhạc thì rả rích cả ngày chả vấn đề gì.
303D nếu tắt công tắc nguồn bật lên thì lâu, tắt bằng điều khiển thì khởi động cũng nhanh thôi. Mà khi tắt mềm bằng điều khiển vẫn thấy nóng mặc dù máy không hoạt động, chức năng phát Wifi mình cũng off đi rồi :D

VThanhgtvt

Well-Known Member

Chưa thấy e dune nào nóng mà bị treo cả...

zeroFILL

Active Member

Dune 303D mới có firmware bản beta, mình không chơi beta :D Với lại nhìn change log thì chả có gì hấp dẫn cả

haidangcam

Member

Dune 303D mới có firmware bản beta, mình không chơi beta :D Với lại nhìn change log thì chả có gì hấp dẫn cả

Khi nào có bản chính thức, với lại coi nó có hỗ trợ gì đặc sắc không, cái này mình chủ động mà :D

meocon

Well-Known Member

Beta hoài mệt quá , cứ để thế mà xài , ko có lỗi gì thi khỏi up

Tống Công minh

Active Member

Mình để vậy thì Dune cứ nhắc cập nhật hoài. Hôm trước cập nhật bản b6, thấy khiển kém nhậy hẳn đi.

luococa

đang chạy mấy app ổn định, cập nhật cái không xài dc app thì khóc luôn ^:)^

stunvn

Xin lỗi các bác cho em hỏi

Em đang phân vân giữa Dune TV 101 102 và cái livebox 2
Mạng nhà em chạy dược 720p online thôi ạ.

Theo các bác thì 2 thằng đó thì nên mua thằng nào ?

phithien

Well-Known Member

Dune 101 đã cũ, có model 102 thay thế rồi bạn. Nên chọn lựa 102 thay vì livebox 2
http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/797667-giai-tri-ban-chon-android-box.html

meocon

Well-Known Member

DUNE tặng acc hdviet 1 năm nhá

thezooe

Mạng nhà bác thế nào mà nói chỉ xem được 720 . Mình sử dụng mạng 6m nhưng chạy được tất cả các ứng dụng của Dune ra âm thanh 5.1 luôn nha . Chỉ có Thúy Nga và Vân Sơn thì chỉ xem được 720 thôi .

Nếu bác có nhu cầu xem thêm ổ cứng nữa thì chắc chắn nên chọn Dune . Vì LiveBox không xem được ISo nha bác . Còn về Online thì mình thấy chất lượng hình ảnh tốt nhất là DUne . Mình đang sử dụng 2 loại này luôn mà Live Box thì cho nó vào tủ rồi . Vì Android nên nó không ổn định như Dune

zeroFILL

Active Member

Các bác cho mình hỏi, mình cắm cáp USB Slave từ Dune 303D vào máy tính mà sao không thấy ổ nào nhỉ? Kể cả khi 303D ở chế độ standby hay bật lên đều vậy.
Mình có 2 HDD cắm qua cáp USB vào 303D, không có ổ gắn trong. Thanks! :)

PS: Vừa thấy câu trả lời đây rồi http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/772983-xin-tu-van-o-cung-gan.html#post6682533

Cảm ơn bác meocon

Bên trên