Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

khanhbz

Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

Nhờ các bác hướng dẫn em kết nối Duo đến Máy tính với, e thử bằng cáp nối usb với tất cả các cổng usb trên Duo đều ko được. Cảm ơn nhiều.

Bác phải dùng mạng Lan có modem thì mớii kết nối được

onkio

Cảm ơn bác nhiều, em mới tậu được em nó, cứ nghĩ như cái kaiboe trước của e, nghe chừng cũng lằng nhằng nhỉ.

tiền nào của đó thôi, bác mua đắt tiền thì chất lương hơn những sản phẩm rẻ tiền rồi.

khanhbz

tiền nào của đó thôi, bác mua đắt tiền thì chất lương hơn những sản phẩm rẻ tiền rồi.
Chất lượng thì hẳn rồi, dư mà để tận dụng hết thì cũng mệt lắm, may mà có topic này để thỉnh thoảng ko hiểu gì lại xin ý kiến các cao nhân.

quochuy1996

Well-Known Member
Re: Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

Thì hiện tại đang dùng ngoài đó,mình lôi cáp sata ra ngoài luôn hi hi .Chứ dùng cái CD box bõ ổ blurayrom vô cắm qua USB là không coi đĩa bluray được đâu đó , nó chỉ đọc DVD,CD thôi ! B-)

Giờ nghiệm lại mới thấy thằng Duo này có nhiều cái khá hay , khi ko coi đĩa nữa rút cable gắm vô lại trở thành 2 tay 2 súng trong khi thắng Dune Max thiếu vụ này hi hi .Mua Duo là ko có gì phải lăn lăn nữa , giờ chờ cuối năm Dune có gì mới tính tiếp.

Đang tính làm BD Rom gắn ngoài nối với cổng USB của Dune để xem đĩa BD mà nghe bác nói chỉ đọc được CD, DVD làm mình phân vân quá

sontay99

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

Đang tính làm BD Rom gắn ngoài nối với cổng USB của Dune để xem đĩa BD mà nghe bác nói chỉ đọc được CD, DVD làm mình phân vân quá

để cho chắc ăn bác giao kèo với chổ mua là nếu mang về cắm vào Duo mà không nhận dĩa BD thì gởi lại hoặc mang Duo tới thẳng chổ mua thử....(theo cá nhân em là ok đó) :D

onkio

thế thì khi nào hãng mới nâng chíp mới vậy mấy bác? bác nào biết thông tin về vụ này thông báo cho ace biết với

vẫn đợi thôi bác ah! hiện tại vẫn chưa có thông tin gì mới bác ah

prox6

Cảm ơn bác nhiều, em mới tậu được em nó, cứ nghĩ như cái kaiboe trước của e, nghe chừng cũng lằng nhằng nhỉ.

dune thì đơn giản dễ sử dụng lại bền, bác cứ yên tâm mà chiến

Re: Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

dune không hỗ trợ 3d nên dạo này bán chậm ghê...

Bác nên nói đúng là không hỗ trợ 3D Iso, chứ Dune vẫn cho phép xem 3D định dạng SBS (không cho chập phụ đề rời, sử dụng phụ đề trong).

sontay99

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

các bác dùng Dun cho em hỏi chút- dun có đồng thời xuất tín hiệu hình ảnh ra cả HDMI và composite(analog) không ạ!

Re: Ðề: Re: Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

các bác dùng Dun cho em hỏi chút- dun có đồng thời xuất tín hiệu hình ảnh ra cả HDMI và composite(analog) không ạ!

Dune không đồng thời xuất hình ảnh ra HDMI và Composite được Bác. Chọn 1 trong 2 cái thôi ạ :)

mrvqd

Banned

hayyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy

sontay99

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

Dune không đồng thời xuất hình ảnh ra HDMI và Composite được Bác. Chọn 1 trong 2 cái thôi ạ :)

em đang tính lấy cái màn hình PC gắn cùng với màn hình tivi để khi nghe nhạc không cần phải bật tivi lên nữa!~X(

onkio

Nhờ các bác hướng dẫn em kết nối Duo đến Máy tính với, e thử bằng cáp nối usb với tất cả các cổng usb trên Duo đều ko được. Cảm ơn nhiều.

bác chỉ cần gắn nguồn cho dune duo, sau đó bác gắn dây kết nối usb vào dune với máy tính. cái này đơn giản giống như mình gắn như usb thôi.

nokian9x

Well-Known Member

bác chỉ cần gắn nguồn cho dune duo, sau đó bác gắn dây kết nối usb vào dune với máy tính. cái này đơn giản giống như mình gắn như usb thôi.

Cái này lần đầu tiên nghe nhé. Gắn Dune vào máy tính qua USB được sao. Nếu như bác kết nối máy tính và Dune qua mạng thì nghe có lý. Dùng HDD share trên máy tính.

onkio

Cái này lần đầu tiên nghe nhé. Gắn Dune vào máy tính qua USB được sao. Nếu như bác kết nối máy tính và Dune qua mạng thì nghe có lý. Dùng HDD share trên máy tính.

hix em nhầm. chỉ có dòng dune smart thì mới kết nối cổng USB thôi. còn duo và max thì như bác nói trên ạ. thank bác NOKIAN9X nhé

Bên trên