Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

dvdtth

Member
Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

em cảm ơn các bCS, BUỒN THẬT VÌ EM NÓ KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC BLURAY 3D , BÁC NÀO BIẾT EM NÀO ĐỌC ĐƯỢC KHÔNG Ạ GIỚI THIỆU CHO EM.

nokian9x

Well-Known Member

Dune Duo sau nãy cũng cho nâng cấp bo mạch lên chip mới. Chỉ tội không biết giá cả thế nào thôi. Và ở VN có support dịch vụ đó không nữa?

DaiNguyenSoai

Dune Duo sau nãy cũng cho nâng cấp bo mạch lên chip mới. Chỉ tội không biết giá cả thế nào thôi. Và ở VN có support dịch vụ đó không nữa?

chuyện này bác hỏi a,e trên này thì chả ai trả lời câu hỏi của bác noi đâu. bác muốn biết thì cứ chuyện trò với bác AN NGUYEN ấy sẽ có câu trả lời hợp lý bác nhỉ =))

nokian9x

Well-Known Member

chuyện này bác hỏi a,e trên này thì chả ai trả lời câu hỏi của bác noi đâu. bác muốn biết thì cứ chuyện trò với bác AN NGUYEN ấy sẽ có câu trả lời hợp lý bác nhỉ =))

Topic nào cũng có các bác ấy vào mà. Nên cần gì hỏi, các bác ấy biết sẽ trả lời hoặc lập 1 topic mới:)

thegioicongnghe

các bác cho em hỏi về nhạc lossless, theo em biết thì nhạc lossless là 1 loại nhạc nén, nếu đã nén thì dung lượng sẽ mất đi thì không còn nguyên gốc. nhưng tại sao chất liệu âm thanh nghe lại tốt là như thế nào các bác?

ngoài nhạc lossloss ra thì còn có loại nhạc nghe hay tương tự như nhạc lossless không các bác?

cdduy

bài viết không thấy đề cập gì đến khả năng phát 3D nhỉ, 3D dần thông dụng với a e chơi HD rồi đó, TNS có bài nào nói sâu vào khả năng phát 3D của e này không nhỉ? định nâng cấp con Slim S1 mua bên TNS nay nó dở chứng khi thì không nhận HDD khi thì chơi nữa chừng nó đứng phải khởi động lại mới chơi tiếp?

quangst

Banned

các bác cho em hỏi về nhạc lossless, theo em biết thì nhạc lossless là 1 loại nhạc nén, nếu đã nén thì dung lượng sẽ mất đi thì không còn nguyên gốc. nhưng tại sao chất liệu âm thanh nghe lại tốt là như thế nào các bác?

ngoài nhạc lossloss ra thì còn có loại nhạc nghe hay tương tự như nhạc lossless không các bác?

cái này chắc phải cần chuyên gia âm thanh quá...

nokian9x

Well-Known Member

Nhạc loss là loại nhạc nén có chất lượng tốt, có nhiều dạng nén đuôi như: mp3, wav, ape,... Quan trọng là lúc người nén để dạng file gì và có chỉnh gì trong lúc nén không? và dung lượng các file cũng khác nhau. Hiện tại nếu nén ra chế độ file *.wav có chất lượng tốt nhất. Và cái quan trọng nhất là người nén dùng công cụ nén gì để nén, chỉnh âm thanh thế nào (24kb, 96kb, hay 128kb,...).
Mình thấy mỗi chỗ ông anh mình làm file CD là gần như hay nhất Hà Nội theo mình biết. Chỉ làm đĩa theo đơn hàng của các cửa hàng Hiend ở Hà nội và đặc biệt nữa toàn nhạc vàng từ phôi gốc, băng cối, đĩa than ra.:)

thegioicongnghe

thank bác nhiều ạ. nhưng nếu nén như thế thì độ nén cao nhất của nhạc lossless là bao nhiêu vậy các bác?

zovemoon

theo mình biết thì lossless là nhạc không nén, chắc chắn với định dạng wave, còn flac và ape có nén nhưng không làm giảm chất lượng bản nhạc
có lần mình nén 1 bài hát độ dài 5 phút cỡ khoảng 100Mb, mình nhớ không lầm thì do mình để dải tần là 48KHZ và 32bít hay sao ấy, nhưng nghe trên lap thì nó cũng cùi như mp3 320k thui

minhhuub

Active Member

theo mình biết thì lossless là nhạc không nén, chắc chắn với định dạng wave, còn flac và ape có nén nhưng không làm giảm chất lượng bản nhạc
có lần mình nén 1 bài hát độ dài 5 phút cỡ khoảng 100Mb, mình nhớ không lầm thì do mình để dải tần là 48KHZ và 32bít hay sao ấy, nhưng nghe trên lap thì nó cũng cùi như mp3 320k thui

Lossless là nhạc ko nén => cái này ko đúng. Nó là 1 dạng nén nhưng ko mất thông tin khác với mp3, mpeg là nén mất mát thông tin cho nên chất lượng của âm thanh lossless gần bằng hoặc bằng với âm thanh nguyên bản.

giorung

Lossless là nhạc ko nén => cái này ko đúng. Nó là 1 dạng nén nhưng ko mất thông tin khác với mp3, mpeg là nén mất mát thông tin cho nên chất lượng của âm thanh lossless gần bằng hoặc bằng với âm thanh nguyên bản.

vậy là mp3 cũng là file nén gần giống như nhạc lossless hả bác? còn mpeg em chưa nghe wa?

hoachutuoc

các bác em thấy con dune có chức năng internet radio là như thế nào vậy? mình muốn khởi động chức năng thì phải làm như thế nào ạ?

KyLanCung

lossless là 1 loại nhạc nén, theo nghĩa tiếng anh, loss là mất, less là ít. nhạc nén nhưng khi nén không làm chất lượng âm thanh xấu đi khi nghe

nokian9x

Well-Known Member

Nói chung nếu nghe nhạc thì mua đầu CD, bộ Hi end để nghe, ai có điều kiện nghe đĩa than, băng cối. Còn nhạc khi đã nén rồi thì chất lượng không còn tốt. Nghe nhiều, vào đồ có giá tí sẽ phát hiện ngay.

KyLanCung

Nói chung nếu nghe nhạc thì mua đầu CD, bộ Hi end để nghe, ai có điều kiện nghe đĩa than, băng cối. Còn nhạc khi đã nén rồi thì chất lượng không còn tốt. Nghe nhiều, vào đồ có giá tí sẽ phát hiện ngay.

đầu tư như bác nói thì tốn kém rất nhiều bác ah! em không có điều kiện.
trước giờ em vẫn play nhạc trên em duo nghe âm thanh cũng khá ổn

missHD

chất lượng âm thanh nguyên gốc thì tốt hơn những loại sang chép khác. đầu tư nhiều vào bộ dàng càn nhiều thì chất lương nó sẽ tốt hơn thôi, vấn đề là kinh phí thôi

nokian9x

Well-Known Member

chất lượng âm thanh nguyên gốc thì tốt hơn những loại sang chép khác. đầu tư nhiều vào bộ dàng càn nhiều thì chất lương nó sẽ tốt hơn thôi, vấn đề là kinh phí thôi

Chính vì điều đó nên các bác đừng coi trọng quá vì đồ không ngon, nguồn không tốt rất khó phát hiện. Vậy dùng thấy ổn là oke rồi

daimac

Chính vì điều đó nên các bác đừng coi trọng quá vì đồ không ngon, nguồn không tốt rất khó phát hiện. Vậy dùng thấy ổn là oke rồi

bác nói như vậy thì dùng cho cả xem phim và nghe nhạc ấy. nếu chơi chuyên về 1 hướng lại là chuyện khác rồi 8->

Bên trên