Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

hdd-hdp

Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

Điều khiển của Dune nhạy mà, em ấn có thấy gì đâu?! có cái là 1 số phím nó làm hơi nhỏ và chìm nên có lúc bị cảm giác không nhạy thôi ạ .hhehehe

ongtrum

Điều khiển của Dune nhạy mà, em ấn có thấy gì đâu?! có cái là 1 số phím nó làm hơi nhỏ và chìm nên có lúc bị cảm giác không nhạy thôi ạ .hhehehe

hôm bữa em thử khoang cách 5m góc 45 vẫn play ok.

khoaifeat

Active Member

Dune max và Duo cùng giao diện / FW nên em có tý thắc mắc khi dùng HDMI cắm thẳng ra máy chiếu, các bác giúp:

Hôm qua em vác Dune max về hý hửng định thay cho Egreat , HDMI cắm thẳng ra Máy chiếu, set + lay jack HDMI mãi không ra đc hình,

*SET Độ phân giải các kiểu k đc
* cắm lại về Egreat = OK luôn
* Cắm ra TV LCD ok luôn
* Cắm song song 1 ra TV bằng VGA, 1 ra máy chiếu = HDMI cũng khg đc (chỉ hiện TV cho dù set TV mode ra A hay D mode - khi ra D mà máy chiếu k đc nó vẫn quay lại hiện ra VGA của TV )
* Ức quá gọi cứu hộ anh bạn gần đó mang DUNE base 3.0 cắm vào đc luôn, set độ phân giải cao hơn trc đó vẫn nhận, cắm song song ra cả VGA TV vẫn OK
*

Có bác nào gặp vậy giúp em xem tại sao với

MêHD

Dune max và Duo cùng giao diện / FW nên em có tý thắc mắc khi dùng HDMI cắm thẳng ra máy chiếu, các bác giúp:

Kiểm tra xem con Dune đang set chế độ nào. Nếu ngõ ra VIdeo của Dune là 1080p/60hz mà máy chiếu chỉ hỗ trợ 720p thì nó k ra tín hiệu

khoaifeat

Active Member

Kiểm tra xem con Dune đang set chế độ nào. Nếu ngõ ra VIdeo của Dune là 1080p/60hz mà máy chiếu chỉ hỗ trợ 720p thì nó k ra tín hiệu

Thank bác, máy chiếu em là FULL HD rồi, khi không hiển thị em gọi cứu hộ anh bạn gần nhà mang DUNE base 3.0 đên vẫn lên bình thường, khg những thế SET VIDEO ở 1920x1024 vẫn còn lên tốt, dùng DUNE Max đặt mấy chỗ độphân giải mà nó khg chịu hiển lên màn cho, ức quá cắm lại DUNE 3.0 và Egreat lại lên đc.

nhưng lạ ở chỗ vác DUNE max ra phòng ngoài, bắn thẳng ra TV LCD thì vẫn lên bình thường

Vậy chắc có gì đó SET chưa chuẩn trong menu con Max - các bác giúp em nhé!

không biết Dune làm nút Volume trên remote làm gì mà chả ăn thua gì hết

mourinho2

nó chỉ ăn thua khi bác nghe nhạc thôi bác à! Chủ đề này hình như cũng có bác đề cập rồi, bác chịu khí search xem sao nhé!

chuongzzz

Member
tình hình là em rất kết con này nhưng ko biết nó có o USA ko ạ ? có bác nào ở USA biết chỗ mua chỉ giúp em với ạ , thanks .

binhboy

Thank bác, máy chiếu em là FULL HD rồi, khi không hiển thị em gọi cứu hộ anh bạn gần nhà mang DUNE base 3.0 đên vẫn lên bình thường, khg những thế SET VIDEO ở 1920x1024 vẫn còn lên tốt, dùng DUNE Max đặt mấy chỗ độphân giải mà nó khg chịu hiển lên màn cho, ức quá cắm lại DUNE 3.0 và Egreat lại lên đc.

nhưng lạ ở chỗ vác DUNE max ra phòng ngoài, bắn thẳng ra TV LCD thì vẫn lên bình thường

Vậy chắc có gì đó SET chưa chuẩn trong menu con Max - các bác giúp em nhé!

bác cứ set video output: auto là được.:)>-

tukham

Bác cho em hỏi, chiếc DUN duo bác chụp có quạt gió bên hồi phải, chiếc em mua chả thấy cái quạt nào sất. Có vấn đề gì không bác, cách kiểm tra bảo hành như thế nào ạ?

Bên trên