Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

suha

Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẵng cấp !

mấy cao thủ cho e hỏi, khi mua cái DUNE DUO này thì đã có sẵn cái HDD bên trong chưa hay phải mua thêm?
có thằng bạn bên US bảo là bên đó giá 379$ tức là mắc hơn bên mình, không biết chất lượng có khác không nữa.

hdd-hdp

Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

Đầu HD thì mặc định là không kèm sẵn Ổ cứng đâu bác ạ! Cái ổ là phải mua thêm. :D

binhboy

Bác cho em hỏi, chiếc DUN duo bác chụp có quạt gió bên hồi phải, chiếc em mua chả thấy cái quạt nào sất. Có vấn đề gì không bác, cách kiểm tra bảo hành như thế nào ạ?
Dune DuO thì ngoài cao su tải nhiệt nó có hỗ trợ thêm Quạt bên sườn phải ( hướng từ trước nhìn ra sao).;;)
P/S: đầu HD giá khi mua sẽ ko bao gồm HDD bác ạ.[-X

TamNhinSo.Net

Active Member
Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẵng cấp !

mấy cao thủ cho e hỏi, khi mua cái DUNE DUO này thì đã có sẵn cái HDD bên trong chưa hay phải mua thêm?
có thằng bạn bên US bảo là bên đó giá 379$ tức là mắc hơn bên mình, không biết chất lượng có khác không nữa.

Như nhau cả thôi. Giá cả thế giới tăng là do Dune tăng giá bán lẻ, ở VN nhà nhập khẩu cố gắng không tăng giá nhằm hỗ trợ người tiêu dùng trong lúc khủng hoảng

thanhkho

Hi! mình mới chuyển từ Tvix Slim S1 sang Dune Duo, mục tiêu là để nghe nhạc hay hơn và quả thật là âm thanh hay hơn thấy rõ, hình ảnh thì đẹp hơn nhưng không nhiều lắm, tuy nhiên có nhiều cái S1 làm được mà Dune làm không được.
một lỗi mình gặp là ở rất nhiều file Flac chỉ mở được một lúc là chuyển sang bài khác, trong khi S1 thì ok, các bác giúp mình với, cám ơn!

hungavi

Member

Hic có bác nào đã từng thay ổ bluray vào Duo cho em hỏi cách gắn như thế nào cho đạt, em thay vào nhưng hộc đĩa không khớp, chay ra rất khó .Thank các bác

hdkhanhhoa

Hic có bác nào đã từng thay ổ bluray vào Duo cho em hỏi cách gắn như thế nào cho đạt, em thay vào nhưng hộc đĩa không khớp, chay ra rất khó .Thank các bác
bác chịu khó nhìn kĩ.. thì sẽ thấy chỗ bị vướng... lấy cưa cưa bớt chỗ đó là ok

hungavi

Member

bác chịu khó nhìn kĩ.. thì sẽ thấy chỗ bị vướng... lấy cưa cưa bớt chỗ đó là ok

Quang trọng là cưa chỗ vướng trên đầu Dune hay ỗ BD hic. ( Em coi kỹ rồi tháo nắp trước ổ BD thì cái lõi còn chút xíu khó cưa được , còn đầu BD em e ....hi hi hơi uổng . Lại phải sắm cái cưa sắt nữa, hành trình gian nag gớm hic

nokian9x

Well-Known Member

Kiếm cái đầu BD gắn ngoài là ok khỏi cưa gì:)

hungavi

Member

Kiếm cái đầu BD gắn ngoài là ok khỏi cưa gì:)

Thì hiện tại đang dùng ngoài đó,mình lôi cáp sata ra ngoài luôn hi hi .Chứ dùng cái CD box bõ ổ blurayrom vô cắm qua USB là không coi đĩa bluray được đâu đó , nó chỉ đọc DVD,CD thôi ! B-)

Giờ nghiệm lại mới thấy thằng Duo này có nhiều cái khá hay , khi ko coi đĩa nữa rút cable gắm vô lại trở thành 2 tay 2 súng trong khi thắng Dune Max thiếu vụ này hi hi .Mua Duo là ko có gì phải lăn lăn nữa , giờ chờ cuối năm Dune có gì mới tính tiếp.

Đã bác nào dùng dune duo với Dune HD air rồi cho hỏi là truy cập mạng thế nào, xem các kênh của IPTV (FPT) ra sao và việc bắt sóng wifi có nhậy ko? Mình đang muốn mua môt cái mà ko biết tính năng sử dụng có đáng đồng tiền ko hay là dung cab cho lành.

LVT1974

Member

Làm cái DWA-140 của D-Link đi bác, chạy rất tốt với tất cả các Dune

mourinho2

Đã bác nào dùng dune duo với Dune HD air rồi cho hỏi là truy cập mạng thế nào, xem các kênh của IPTV (FPT) ra sao và việc bắt sóng wifi có nhậy ko? Mình đang muốn mua môt cái mà ko biết tính năng sử dụng có đáng đồng tiền ko hay là dung cab cho lành.

Bác sài vô tư đi, cái này còn chơi luôn film bác share từ laptop. Tất nhiên là không ngon bằng cắm cab rồi nhưng tiện cái đỡ phải dây rợ lằng nhằng :D

mourinho2

Thì hiện tại đang dùng ngoài đó,mình lôi cáp sata ra ngoài luôn hi hi .Chứ dùng cái CD box bõ ổ blurayrom vô cắm qua USB là không coi đĩa bluray được đâu đó , nó chỉ đọc DVD,CD thôi ! B-)

Giờ nghiệm lại mới thấy thằng Duo này có nhiều cái khá hay , khi ko coi đĩa nữa rút cable gắm vô lại trở thành 2 tay 2 súng trong khi thắng Dune Max thiếu vụ này hi hi .Mua Duo là ko có gì phải lăn lăn nữa , giờ chờ cuối năm Dune có gì mới tính tiếp.
Vote cho bác 1 phiếu vì sự nghiệp khám - phá em Dune Duo :)) .Mua Duo là ko có gì phải lăn tăn

dvdtth

Member

các bác cho em hỏi là em dune hd max này nếu cho đĩa bluray 3d thì có chạy được không ạ , còn nếu phim trong ố cứng mà là phim 3d thì đương nhiên là tivi 3d đọc được đúng không ạ.

DaiNguyenSoai

các bác cho em hỏi là em dune hd max này nếu cho đĩa bluray 3d thì có chạy được không ạ , còn nếu phim trong ố cứng mà là phim 3d thì đương nhiên là tivi 3d đọc được đúng không ạ.

em nó chỉ đọc đc 3D thôi, phim 3D trong HDD thì em nó đọc trơn trui bác ah!

thegioicongnghe

các bác cho em hỏi giưa iso bluray có gì khác với bluray zây?

TamNhinSo.Net

Active Member

bluray 3D vẫn chưa chạy được nghen các bác. phải đợi chip 8910 thôi ạ

Bên trên