Dune TV-301 tiếp sức IPTV HD mùa bóng 2012 (MyTV và DigiTV)

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: Dune TV-301 tiếp sức IPTV HD mùa bóng 2012

Mình xin được cái đầu KTS của VTC khỏi cần luôn cấu hình đỡ phải đăng ký mytv:)

onkio

Báo cáo các bác là em đã xem được myTV trên Dune, hoá ra do em chưa update firmware mới nên nó không hiểu mấy cái địa chỉ rtp, sau khi em update thì xem ngon lành các bác ạ

trước khi bác muốn sử dụng thì phải đọc kỹ hướng dẫn chứ ;)).dune thì FW mới cập nhật những trò mới ứng dụng nhiều! :)

steelheart

Các bác giúp em vụ 3D em này: Em mở file 3D SBS thì màng hình chỉ có 1/4 mỗi bên theo chiều dọc (toàn bộ khung hình 1/2 tv). Có cách nào cấu hình cho nó full không?

manhthang

Huyền Thoại

Các bác giúp em vụ 3D em này: Em mở file 3D SBS thì màng hình chỉ có 1/4 mỗi bên theo chiều dọc (toàn bộ khung hình 1/2 tv). Có cách nào cấu hình cho nó full không?

Bạn nhấn nút zoom trên điều khiển Dune đến khi nào hình ảnh vừa ý thì thôi :)

manhthang

Huyền Thoại
Bổ sung thêm kênh VTC7, VTC8, VTC10, VTC12, VTC14 cho MyTV.
Cập nhật lại list kênh DigiTV bổ sung đầy đủ logo các kênh HD.
Link download tại trang 1 - bài 1.

haohanluongson

Active Member
e dùng mạng FPT gói rẻ tiền 250k cũng xem được IPTV ầm ầm, nhưng mà hình như hum nọ cái pác nào cho cái list kênh thì ít kênh quá, chỉ có gần 50 kênh, mà chả có kênh HD nào, pác nào biết cách thiết lập kênh của FPT chỉ e cách làm với, nhân tiện e cũng thiết kế lại các logo của kênh lun ^^

htkt

Member
Bổ sung thêm kênh VTC7, VTC8, VTC10, VTC12, VTC14 cho MyTV.
Cập nhật lại list kênh DigiTV bổ sung đầy đủ logo các kênh HD.
Link download tại trang 1 - bài 1.

Bác Thắng cho em hỏi với nhà em đang dùng Mytv của vnpt Hanoi nếu muốn dùng iptv cho em dune prime thì rút dây mạng đang cắm vào đầu Mytv ra cắm vào em Dune có đúng ko ạ ??? Có giải pháp nào cho việc ko phải rút cắm này ko ợ ??? Em thử cắm em nó vào Router wifi thì chỉ xem đc em Dune thôi còn em mytv ko đc ....???
Tks Bác nhiều

haivan9880

Ðề: Dune TV-301 tiếp sức IPTV HD mùa bóng 2012 (MyTV và DigiTV)

Có bác nào sử dụng cổng coaxial trên TV301 chưa ạ? Em thử mà chưa được. Bác nào dùng được rồi thì chỉ em với. Em muốn chơi lossless nhưng cái DAC của em chỉ có mỗi đường coaxial mà ko có optical.

manhthang

Huyền Thoại
Bác Thắng cho em hỏi với nhà em đang dùng Mytv của vnpt Hanoi nếu muốn dùng iptv cho em dune prime thì rút dây mạng đang cắm vào đầu Mytv ra cắm vào em Dune có đúng ko ạ ??? Có giải pháp nào cho việc ko phải rút cắm này ko ợ ??? Em thử cắm em nó vào Router wifi thì chỉ xem đc em Dune thôi còn em mytv ko đc ....???
Tks Bác nhiều

Để xem được MyTV trên cả STB và các thiết bị khác như Dune và PC bác cần phải config 2 port phát MyTV. Cách config bác tham khảo bên box HDTV nhé.
Sau khi đã có 2 port phát MyTV trên modem, 1 port bác gắn vào STB, 1 port gắn vào Dune hoặc qua router.

htkt

Member
Để xem được MyTV trên cả STB và các thiết bị khác như Dune và PC bác cần phải config 2 port phát MyTV. Cách config bác tham khảo bên box HDTV nhé.
Sau khi đã có 2 port phát MyTV trên modem, 1 port bác gắn vào STB, 1 port gắn vào Dune hoặc qua router.

Bác ơi ở Box nào ??? mình không thấy link nào nếu tiện Bác cho em luôn. ???

Tks Bác

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Không biết bác test thử khi xem các chuẩn HD thì tốc độ lướt hình, xử lý của em nó có mượt mà không ?

manhthang

Huyền Thoại
Re: Ðề: Dune TV-301 tiếp sức IPTV HD mùa bóng 2012 (MyTV và DigiTV)

Không biết bác test thử khi xem các chuẩn HD thì tốc độ lướt hình, xử lý của em nó có mượt mà không ?

Rất mượt bác ạ, thậm chí còn đẹp hơn là xem bằng STB của nhà cung cấp.
Em có video demo nhưng Youtube nó không cho post vì có logo của bọn Fox và EPL :D

RCHobby365

Hay phết nhỉ, tiếc là khu nhà em ko lắp dc MyTV :(

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA
Ðề: Re: Ðề: Dune TV-301 tiếp sức IPTV HD mùa bóng 2012 (MyTV và DigiTV)

Rất mượt bác ạ, thậm chí còn đẹp hơn là xem bằng STB của nhà cung cấp.
Em có video demo nhưng Youtube nó không cho post vì có logo của bọn Fox và EPL :D

Hehe, như vậy sớm muộn các STB của các nhà cung cấp sẽ bị thay thế bởi các em đầu phát HD mini...

haivan9880

Ðề: Re: Ðề: Dune TV-301 tiếp sức IPTV HD mùa bóng 2012 (MyTV và DigiTV)

Hehe, như vậy sớm muộn các STB của các nhà cung cấp sẽ bị thay thế bởi các em đầu phát HD mini...

Em xác nhận là xem mượt hơn STB nhưng chuyện thay thế STB thì chắc ko xảy ra vì STB cho bác nhiều tiện ích như xem lại, chọn kênh bằng phím số, tua lại khi cần....
HD sẽ là lựa chọn hợp lý khi bác muốn xem thêm một TV thứ 2 mà không muốn trả thêm tiền thuê bao cho MyTV nếu đăng ký thêm 1 STB.
Em đang dùng 1 STB và 1 HD nhưng nếu xem SD cùng 1 lúc trên 2 TV thì tốt chứ xem HD thì bị giật, chắc phải làm đường cáp quang mới xem tốt HD trên 2 TV được. Nhưng test thế chứ thực tế thì ít khi xem cùng 1 lúc trên 2 TV.

manhthang

Huyền Thoại
Em đang dùng 1 STB và 1 HD nhưng nếu xem SD cùng 1 lúc trên 2 TV thì tốt chứ xem HD thì bị giật, chắc phải làm đường cáp quang mới xem tốt HD trên 2 TV được. Nhưng test thế chứ thực tế thì ít khi xem cùng 1 lúc trên 2 TV.

Băng thông tối đa của cáp đồng chỉ có 14MB/s.
Băng thông trung bình cho 1 kênh HD là 7-8MB, tối đa đến 11MB/s tức là không thể xem đồng thời kênh HD trên 2 thiết bị được. Chỉ cần suy từ lý thuyết ra thôi không cần phải test bác ạ :)

teppyvn

Member

Gửi bác Mạnh Thắng

Hôm qua e ngồi vọc Dune H1 bằng cách đấu cáp từ Modem sang cổng của Dune (mạng FPT, đã upfirmware mới nhất (tháng 6/20120)). Việc setup ban đầu gần như ko phải làm gì nhiều, và vẫn truy cập được Youtube, web, ... Tuy nhiên có một vấn đề là do chỉ dùng Điều khiển của Dune để truy cập nên rất khó khăn. Đồng thời ko thể vào Facebook được. Khi cần tắt/thoát một ứng dụng nào đó thì xử lý mãi ko được nên đành tắt nguồn rồi khởi động lại.

Bác dùng rồi thì cho e biết cái là nên xử lý thế nào nhé:
- Phải cắm thêm Bàn phím và chuột ở ngoài để dùng??? --> phải đầu tư thêm một bộ
- Vào Youtube thì ko thấy có chỗ để Search?
- Vào web thì cực chậm

Cảm ơn bác trước

DaiNguyenSoai

- Phải cắm thêm Bàn phím và chuột ở ngoài để dùng??? --> phải đầu tư thêm một bộ
- Vào Youtube thì ko thấy có chỗ để Search?
- Vào web thì cực chậm

Cảm ơn bác trước

1, bác dùng bằng remote vẫn được. nếu bác dùng bàn phím và chuột thì sẽ nhanh hơn. không thì bác mua thêm cái dune Qwerty.
2, bác nhấn phím (pop up menu), không thì nhấn phím (sang trái) khi đó bác tự chọn chức năng search nhé.
3, theo em thì một phần là do mạng, vì đầu phát HD nó không được như PC bác ah!

manhthang

Huyền Thoại
Cảm ơn bác DaiNguyenSoai đã trả lời giúp. Các đầu phát chạy Linux vào mạng đều chậm, chỉ có Android mới có thể lướt web thay máy tính được.

Bên trên