Dune TV-301 tiếp sức IPTV HD mùa bóng 2012 (MyTV và DigiTV)

onkio

Ðề: Dune TV-301 tiếp sức IPTV HD mùa bóng 2012 (MyTV và DigiTV)

nhưng cũng chỉ được cái ứng dụng mang thôi, còn những cái khác thì chưa phải là điểm mạnh của em nó!

phoxinh

mấy bác cho em hỏi nếu muốn xem tv trên dune thì mình nên dùng nhà mạng nào thì tốt nhất ạ?

VuMinhThu

Member

Để về nhà dùng thử, cám ơn bác.

VuMinhThu

Member

Cám ơn bác, mấy hôm vừa rồi mình xem được rất nhiều kênh hay.
Có 1 số cái mình chưa biết nhờ bác hướng dẫn: (Mình đang dùng Dune Max)
- Mình cài đặt và thiết lập IP giống bác nhưng chỉ xem được Mytv mà không vào được internet ở đầu dune trên cùng đường truyền.
- Khi chưa thiết lập mình copy dữ liệu từ máy tính vào đầu Dune thông qua mạng thì copy nhanh (10Mb/s) còn khi mình thiết lập IP thì chỉ copy được khoảng 2Mb/s.
Nhờ bác giúp, cám ơn bác trước.

angle

Active Member

- Mình cài đặt và thiết lập IP giống bác nhưng chỉ xem được Mytv mà không vào được internet ở đầu dune trên cùng đường truyền.
- Khi chưa thiết lập mình copy dữ liệu từ máy tính vào đầu Dune thông qua mạng thì copy nhanh (10Mb/s) còn khi mình thiết lập IP thì chỉ copy được khoảng 2Mb/s.
Em vẫn copy từ máy tính vào Dune tầm 3-4Mb/s bác ơi.

angle

Active Member

Bác có thể nói rõ hơn không ạ. Em chưa hiểu cách thiết lập của bác

VuMinhThu

Member

Bác có thể nói rõ hơn không ạ. Em chưa hiểu cách thiết lập của bác

Mình thiết lập như trang 1 topic này của bác chủ đó.

attachment.php

angle

Active Member

Mình thiết lập như trang 1 topic này của bác chủ đó.

attachment.php

Thông thường Modem ADSL/FTTH khi cấp phát DHCP cho các DHCP Client như PC, đầu HD thì DNS Server sẽ là địa chỉ của chính Modem đó (Ví dụ: 192.168.1.1). Địa chỉ này nếu nhà bạn đăng ký IPTV thì ko vấn đề gì, Dune cứ để Auto vẫn ra Internet ầm ầm. Tuy nhiên, nếu đăng ký IPTV thì cần phải khai báo một chút. Trong mục DHCP của Modem bạn bổ sung luôn địa chỉ DNS Server (Là địa chỉ của các DNS Server mà mạng nào cũng xài được như của VNNIC) thì trên Dune không cần phải khai báo Manual nữa. Cứ để Auto là được (trích "HTPC Supporter")

VuMinhThu

Member

Thông thường Modem ADSL/FTTH khi cấp phát DHCP cho các DHCP Client như PC, đầu HD thì DNS Server sẽ là địa chỉ của chính Modem đó (Ví dụ: 192.168.1.1). Địa chỉ này nếu nhà bạn đăng ký IPTV thì ko vấn đề gì, Dune cứ để Auto vẫn ra Internet ầm ầm. Tuy nhiên, nếu đăng ký IPTV thì cần phải khai báo một chút. Trong mục DHCP của Modem bạn bổ sung luôn địa chỉ DNS Server (Là địa chỉ của các DNS Server mà mạng nào cũng xài được như của VNNIC) thì trên Dune không cần phải khai báo Manual nữa. Cứ để Auto là được (trích "HTPC Supporter")

Nếu mình để auto (hoặc không khai báo DNS sever 2) thì không xem được 1 số kênh, VD như VTC HD1,2,3 ITVHD.

Lucky Rock

Mình mới dùng Dune-301, đã config để xem được IPTV trên đầu HD này khi connect cáp internet vào port config cho MyTV nhưng lúc này thì không đi internet để xem YouTUBE được. Rút cáp ra cắm qua port cấu hình bình thường thì xem youTube bình thường nhưng lại không xem IPTV được. Đã set network manual như hướng dẫn okwr trang đầu.

Như vậy, con này không xem IPTV qua wifi được phải không các bác ?

onkio

Mình mới dùng Dune-301, đã config để xem được IPTV trên đầu HD này khi connect cáp internet vào port config cho MyTV nhưng lúc này thì không đi internet để xem YouTUBE được. Rút cáp ra cắm qua port cấu hình bình thường thì xem youTube bình thường nhưng lại không xem IPTV được. Đã set network manual như hướng dẫn okwr trang đầu.

Như vậy, con này không xem IPTV qua wifi được phải không các bác ?

xem được bình thường bác ah. nếu mạng nhà bác ổn định.

vietsao

mấy bác cho em hỏi độ phân giải khi xem ITPV có phải là 480p không vậy?

Lucky Rock

xem được bình thường bác ah. nếu mạng nhà bác ổn định.

Mạng nhà tớ rất OK bác ạ, chỉ mỗi tội là dùng port config cho IPTV thì không đi internet, không youtube được.

Còn về wifi mà xem IPTV là thua phải không các bác ?

onkio

Mạng nhà tớ rất OK bác ạ, chỉ mỗi tội là dùng port config cho IPTV thì không đi internet, không youtube được.

Còn về wifi mà xem IPTV là thua phải không các bác ?

ah em hiểu ý của bác rồi nếu muốn kết nối wifi cho dune thì bác phải mua thêm cái dune AIR nữa mới có thể kết nối được bác ah.
bác mua cái dune air này thì tầm giá khoảng 600k VNĐ.

Lucky Rock

ah em hiểu ý của bác rồi nếu muốn kết nối wifi cho dune thì bác phải mua thêm cái dune AIR nữa mới có thể kết nối được bác ah.
bác mua cái dune air này thì tầm giá khoảng 600k VNĐ.

dùng cái này, đầu DUNE xem IPTV (MyTV) được không bác ?

Lucky Rock

Dạ thưa các anh, em cũng không phải tay mơ về mạng đâu ạ. Ai mà chả biết cái wifi module cho Dune (còn gọi là Dune Air) thay thế cho dây nhợ loằng ngoằng.

Ở đây em hỏi là dùng cái Dune Air này, có xem được IPTV của MyTV không ? nếu được thì config trên ADSL modem hoặc trên Dune thế nào ?

Tình hình đây là, nếu dùng dây cáp Ethernet, khi xem IPTV (MyTV) em phải cắm qua port đã được cấu hình cho MyTV ở trên ADSL modem, còn khi xem YouTube thì em lại phải rút ra cắm lại trẹn port cấu hình cho đi Internet bình thường mặc dù em đã cấu hình theo hướng dẫn. bác nào cài đặt rồi trả lời giùm em cái.

DaiNguyenSoai

Dạ thưa các anh, em cũng không phải tay mơ về mạng đâu ạ. Ai mà chả biết cái wifi module cho Dune (còn gọi là Dune Air) thay thế cho dây nhợ loằng ngoằng.

Ở đây em hỏi là dùng cái Dune Air này, có xem được IPTV của MyTV không ? nếu được thì config trên ADSL modem hoặc trên Dune thế nào ?

Tình hình đây là, nếu dùng dây cáp Ethernet, khi xem IPTV (MyTV) em phải cắm qua port đã được cấu hình cho MyTV ở trên ADSL modem, còn khi xem YouTube thì em lại phải rút ra cắm lại trẹn port cấu hình cho đi Internet bình thường mặc dù em đã cấu hình theo hướng dẫn. bác nào cài đặt rồi trả lời giùm em cái.

nống tính thế bác?
Bác nói bác không phải tay mơ về Mạng thì em mời bác tham khảo cái này ạ, rồi bác tự làm theo hướng dẫn.

angle

Active Member

Bác Dùng Dune Air thì nếu đường line bác đã đăng ký Myty hoặc IPTV thì kết nối mang LAN hay WIFI đều xem dc.
Em nghĩ bác nên xem lại từ trang đầu đi ạ.

Bên trên