Được gì và mất gì

hnvn1234

Member
Em mạo muội mở thớt này mong các bác ném nhiệt tình.
Em thấy vẫn có người (không phải trong HDVietnam) hỏi trực tiếp em là có nên lắp K+ không?
Em trả lời là "Vấn đề là được gì và mất gì khi lắp K+".
Đầu tiên em xin nêu một vài cái:

Được gì:
- Được xem EPL, nhưng nếu biết thì cũng có thể xem trên Internet. Hoặc nếu k nghiền quá thì có thể xem các trận khác trừ CN trên các phương thức hiện nay đang dùng.
- Trong thời gian vừa qua, TH cáp trong khu vực Hà Nội hay mất tín hiệu do hạ ngầm cáp, trong khi đó K+ không bị hiện tượng này.

Mất gì
- Đầu tư mới 1,5tr, thuê bao tháng 250k/tháng. Với đại gia thì cái này k cần tính.
- Chỉ xem được trên 1 TV, không chia ra nhiều TV như TH cáp.
- Có khả năng sẽ bị ném vỡ chảo lúc nào không biết, hoặc là ném không trúng chảo mà trúng cái gì đó trong nhà gây thiệt hại tài sản, con người....
- Có lúc nào đó có người hỏi " Sao dạo này thấy tai dài thế, nhìn cứ như con lừa ý?".

Em mời các bác tiếp tục ném đá ạ.

chuotbo

Member
Ðề: Được gì và mất gì

Đc: ????????????

Mất : vài tháng nữa phải mua đầu thu khác nếu muốn xem hd . 3 năm nữa mua đầu thu của hãng khác.
Bị dân tình chửi là khoe của thừa tiền.
Càng xem càng biết mình ngụ

haipvg

Well-Known Member

Được: được xem nhiều
Mất: Mất thì giờ xem, chả nhẽ mua về mà lại bỏ đấy
Kết luận: không có càng tốt, đỡ phải xem nhiều, hại mắt, hại thần kinh, mất ngủ...

hddpro

được ít mất nhiều nói chung là ko chơi

Được: Thỉnh thoảng rảnh rỗi, bấm chuyển kênh từ 1 đến 70 xem cho vui mắt

Mất: 250.000 VND/tháng + 1,5 triệu tiền ngu

izzi0279

Member

Dạ thưa các bác!
Em biết các bác trong 4rum này đa phần ở thành phố, thị xã nên đều có Truyền hình "cấp". Vậy mời các bác vi hành về vùng nông thôn xem. Ở nông thôn (kể cả các thị trấn, thị xã nhỏ) thì làm sao có TH "cấp" được. Vậy muốn xem dịch vụ truyền hình gồm nhiều kênh giải trí hay thì xem = gì? VTC ra đời trước nên có nhiều người chọn nhưng bi giờ nhiều người "tởn" rồi? Vậy người ta chọn gì?

Xin thưa với các bác, ở đâu không biết, chứ em dạo 1 vòng các thị trấn lân cận quê em thì đa phần người ta dùng DTH (VCTV trước đây) và bây giờ là K+ đấy. Có thể nói gói Pre của K+ là quá mắc, song với 2 gói Acc và Fa thì nhiều người dùng lắm đấy. Mà hãy đem so sánh các gói Acc và Fa với SD01 và SD02 của VTC cái nào đáng đồng tiền bát gạo hơn.

Thế nên, các bác đâu biết rằng, trong này các bác la gào tẩy chay thì ở ngoài kia, K+ vẫn bán chạy như diều gặp gió.

Có gì mạo phạm xin các bác lượng thứ!

hoanghamt

Member

Được: Thêm 1 bộ sưu tập Đầu thu và antenna (Bác nào chạy theo công nghệ thì cố gắng cho đủ bộ).

Mất: Mất tiền để rước bộ "được" trên về nhà.

Dạ thưa các bác!
Em biết các bác trong 4rum này đa phần ở thành phố, thị xã nên đều có Truyền hình "cấp". Vậy mời các bác vi hành về vùng nông thôn xem. Ở nông thôn (kể cả các thị trấn, thị xã nhỏ) thì làm sao có TH "cấp" được. Vậy muốn xem dịch vụ truyền hình gồm nhiều kênh giải trí hay thì xem = gì? VTC ra đời trước nên có nhiều người chọn nhưng bi giờ nhiều người "tởn" rồi? Vậy người ta chọn gì?

Xin thưa với các bác, ở đâu không biết, chứ em dạo 1 vòng các thị trấn lân cận quê em thì đa phần người ta dùng DTH (VCTV trước đây) và bây giờ là K+ đấy. Có thể nói gói Pre của K+ là quá mắc, song với 2 gói Acc và Fa thì nhiều người dùng lắm đấy. Mà hãy đem so sánh các gói Acc và Fa với SD01 và SD02 của VTC cái nào đáng đồng tiền bát gạo hơn.

Thế nên, các bác đâu biết rằng, trong này các bác la gào tẩy chay thì ở ngoài kia, K+ vẫn bán chạy như diều gặp gió.

Bác này thủ dâm tinh thần hộ anh Liết hả?

pheocon87

Member

Dạ thưa các bác!

Đúng như bác nói. 2 gói Acc và Fa thì người dân có đủ nhu cầu cần thiết về truyền hình.nhưng muốn xem bóng đá thì vẫn phải dùng gói PRE.vì người VN rất mê bóng đá.người ta không thể ngồi cả ngày mà xem hết được các chương trình ti vi.chỉ có buổi tối và cuối tuần là muốn thư giãn.vậy vẫn là bong đá là cách thư giãn tốt với mức giá 250k\tháng.

nhocconminh

Được : Được 1 cái chảo và đầu thu mà không biết lúc nào thành sắt vụn khi ô xyz nào mua độc quyền hay thèn K+ bán lại bản quyền.
Mất : Nhiều quá không đếm xuể.Nhưng điển hình nhất là tiếp tay cho bọn ngoại quốc có đà tiến tới hút sạch máu của dân việt nam
Nản

VTC đây: 720.000 VND/ năm.

Access 30 kênh của K+, dù rẻ hơn chút (600.000 VND), nhưng nội dung thì kém xa.

VTC SD1 có HBO, Star Movies, ESPN, Star Sport. Muốn xem cái này trên K+ phải vào gói Premium, 250.000 VND/tháng.

Hỏi thằng nào cắt cổ nhân dân thì rõ rồi nha.

Kiên quyết tảy chay bọ xít hút máu người K+

tungbhvn

Member

Dạ thưa các bác!

ở quê e cũng có cáp.xuống TP HCM cũng có cáp :D.K+ chỉ có giá trị ở kenh K+1 thui còn mấy cái kia ở đâu chẳng có chẳng ai đi mua đầu K+ mới làm j( trừ mấy đứa đại gia hoặc não không có nếp nhăn thôi :D).
Quang cáo cho K+ chính hiệu. chẳng ai ở que dư tiền mà vứt đầu DTH + VTC đi mua K+ để coi lại EPL CN cả :))

izzi0279

Member

ở quê e cũng có cáp.xuống TP HCM cũng có cáp :D.K+ chỉ có giá trị ở kenh K+1 thui còn mấy cái kia ở đâu chẳng có chẳng ai đi mua đầu K+ mới làm j( trừ mấy đứa đại gia hoặc não không có nếp nhăn thôi :D).
Quang cáo cho K+ chính hiệu. chẳng ai ở que dư tiền mà vứt đầu DTH + VTC đi mua K+ để coi lại EPL CN cả :))

Tui không nói vứt DTH mà chỉ nói DTH (mua trước rồi) hoặc K+ (mới mua) và những người chưa có đầu VTC.

davethien

Member

Không thích, không mua, không dùng đó là cái mà mọi người đang thực hiện để tẩy chay ka cộng. Tuy nhiên có 1 cái không nữa mà các bác quên mà điều này vô tình dẫn tới việc nó vẫn sốt, vẫn cháy hàng vẫn tăng lượng thuê bao:-S do mình lập hết topic này tới topic khác nói về nó đồng nghĩa với việc quảng cáo cho nó. KHÔNG NÓI VỀ NÓ NỮA, thế là xong:-h

Thân

thaiha248

Banned

e là e kiếm cái súng hơi, kém hơn thì súng cao su, nhắm vào chỗ nào hiểm hiểm của Chảo K+ mà bắn...=)), đằng trc' chảo nó hay có 1 cái thò ra gọi là để tích tụ sóng, e sẽ bắn rụng cái đó....:))...đầu ngõ nhà e tự nhiên 2 hôm nay có 1 thằng giở hơi lắp K+ rồi, nhà nó có 1 tầng thôi, lắp trên lóc nhà... quả này trc khi Trận đấu đầu tiên thổi còi của Ngoại hạng Anh, ông ra ông bắn rụng...=))

midataka

Member

Dạ thưa các bác!

địa phương nào vậy? \m/

I em có ông anh chơi cùng làm cán bộ Phường, ông anh này được ông anh trai cho không bộ DTH xem chơi với thời gian dùng đến cuối năm, còn ổng chuyển qua VTC. Nói không phải là chửi DTH nhưng các bác xem từ lúc nó ra đời đến h nó có tiến bộ hơn tý nào không. K+ chẳng qua là sự chuyển từ DTH lên mà thôi.

xóm nhà I em thì 100% như xài đầu KTS mặt đất của VTC, còn nhà I em, nhạc gia, hàng xóm của I em thì dùng cả VTC-HD, nhạc gia e còn xài cả đầu D901, Xsat của tầu, nói chung đủ cả.

Ngoài trục đường chính có cáp VCTV thì đa dạng>:) hầu như nhà nào cũng lắp cáp. Nhưng nhà có LCD thì hầu như đều lắp VTCHD(Cái này nhìn là biết)

Đặc thù nghề của I em là hay phải đi công tác trong tỉnh, hay la liếm các quán xá lên có điều kiên biết người dân dùng gì. Đa phần là KTS mặt đất thu 28 kênh VTC, nhưng vào các vùng sâu hơn, nơi có địa thế đồi núi thì đặc điểm nhận dạng là toàn chảo tầu gắn trên nóc nhà, cột nhà, đa dạng luôn.

Quê ông già I em ở Hưng Yên, đất thuần nông lên vào nhà nào cũng đầu KTS mặt đất hết. Với gần đấy kênh thì I em nghĩ yêu cầu của người dân nông thôn như thế cũng là đủ rồi.

Hiện tại 1 số quán xá cafe I em biết ở địa phương thì ngoài việc lắp Cáp VCTV cho quán có nhiều không gian lớn ra còn lại những quán diện tích bé hơn đa phần là VTCHD.
Khả năng K+ chen chân vào địa hạt này rất khó. "Quán có nhiều không gian họa có điên mới đầu tư gần đấy cái K+ chỉ để phục vụ thượng đế xem đá bóng, lên Cáp vẫn là nhất trong việc lựa chon dịch vụ"
. chưa kể ở địa phương I em có thói quen ít ra đường vào ban đêm, đến 10H là đường bắt đầu vắng rồi, các khu sinh viên thì I em chưa có điều kiên khảo sát vào H đấy lên chưa có điều kiện kết luận. Ngoài ra đài tỉnh nhà rất là chăm chút đến tinh thần của bà con. TN2 vừa qua tiếp sóng VTC3 trận Mờ u- chen xì phục vụ bà con xài ăng ten râu. Đến 14/8 mới có thể kết luận là Đài nhà có tiếp sóng các trận cầu EPL nữa không, nhưng HTV1,2 thì địa phương i em bắt tốt.

cho lên theo nhân xét của I em thì khả năng trong năm 2010 này thị phần của K+ ở địa phương I em chắc chắn không cao, lượng khách K+ chắc chắn là khách hàng mới còn nếu đã dùng VTCHD rồi thì ít chuyển sang chỉ vì bóng đá lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member

Chính xác là có một số địa phương nhiều người cũng đã đăng ký sử dụng DTH của VCTV, vốn là tiền thân của K+ trước đây. Tuy nhiên đăng ký là một chuyện, nhưng hết hạn rồi có gia hạn tiếp không lại là 1 chuyện khác =)). Đừng nghĩ rằng với TH số vệ tinh, có thuê bao là có doanh thu =)), thuê bao ảo cũng đầy ra như di động đấy =))

babymilo1003

Đc:xem đc nhiều giải hay
Mất:tiền, phải nghe mấy ông VTV bình luận chán ngòm

tarisdog

Dạ thưa các bác!

Quê cụ ở đâu mà giàu thế? Có khi mai mốt Ku cộng chuyển tổng hành dinh về đấy không chừng. 8-}

Bên trên