Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

CDP với Power của bác ngon rồi, X36 chưa tương xứng lắm với đồ đánh bác nhỉ? Chắc lại phải lên dòng Contour thôi.

Dòng này em chưa chơi nhưng nghe Tây nó nói thì chỉ có Contour S5.4 là ok chứ dưới nó (3.4 , 1.4) thì ko xứng với đồng tiền bỏ ra. Có bác nào chơi S3.4 cho em xin mấy dòng với, em đang lủng lẳng với S3.4 làm Front hay chơi thêm 2 đôi 72SE làm đồng bộ luôn.

eGSM

Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Dyn 3/7 Hoàng Hải bán bao nhiêu thóc các bác?

mostmusic

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

CDP với Power của bác ngon rồi, X36 chưa tương xứng lắm với đồ đánh bác nhỉ? Chắc lại phải lên dòng Contour thôi.

E thì muốn nâng cấp đồ đánh trước bác ạ. oài $$$ tốn quá. cầy bao nhiêu nuôi tai hết. hi

myozuka

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Dòng này em chưa chơi nhưng nghe Tây nó nói thì chỉ có Contour S5.4 là ok chứ dưới nó (3.4 , 1.4) thì ko xứng với đồng tiền bỏ ra. Có bác nào chơi S3.4 cho em xin mấy dòng với, em đang lủng lẳng với S3.4 làm Front hay chơi thêm 2 đôi 72SE làm đồng bộ luôn.

Dòng Audience ngừng sx rồi mà bác, nó là dòng excite bây giờ thì phải, em không chắc lắm, nhưng nó thấp hơn dòng contour là chắc chắn.
Nếu có điều kiện thì bác chơi hẳn dòng Confidence đi, C4, C2, C1 gì cũng ok hết.

myozuka

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

E thì muốn nâng cấp đồ đánh trước bác ạ. oài $$$ tốn quá. cầy bao nhiêu nuôi tai hết. hi

Em thấy mọi người hay nâng cấp loa rồi mới nâng cấp đồ đánh cho hợp với loa hơn, như thế cũng hợp lý.

mostmusic

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Em thấy mọi người hay nâng cấp loa rồi mới nâng cấp đồ đánh cho hợp với loa hơn, như thế cũng hợp lý.

theo em thì chất âm quyết định bời 2 yếu tố chủ yếu đồ đánh và loa, nên dù là nâng cấp loa phù hợp vơi đồ đánh hay đồ đánh phù hợp vơi loa là như nhau miễn là người nghe thích chất âm của đồ đánh hay loa. Với lại e thấy a e vẫn nói câu cửa miệng amply gấu sẽ cho ra hết chất của loa, chưa thấy loa hay ra hết chất amply, cái này e nghĩ theo quan điểm tỳ người. hi. Thú thật là e đã được nghe con này ghép với amply đời cao hơn nên tam thời e chưa hài lòng với e nó lắm. dù sao thì nếu có khả năng e nghĩ lên đồ đánh một lần sau rồi lên loa vì chắc e cũng chỉ xác định cũng là Dyn ạ. Còn bây giờ thì lo xay bột đã các bác.

cocsku

Re: Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Dyn 3/7 Hoàng Hải bán bao nhiêu thóc các bác?
Khoảng 38 triệu, em cũng rất thích đôi loa này, nhưng chưa biết chơi thế nào? Ghép với amply gì, chất âm ra sao? Các bác chỉ giáo cho

Hai Scm

Active Member
Cho em hỏi câu này các bác đừng ném đá nhé.... Dyn có cặp loa nào nghe hay mà giá mềm khoảng 20tr đổ lại không ạ ?

do_long_khach

Well-Known Member

Nếu loa mới thì cao nhất trong tầm đó là Exicte x12. Nó là loa bookshelf nhận được đánh giá rất tốt, kích thước khá nhỏ. Ngoài ra có DM 2/6 và 2/7. Dòng DM là entry level, Excite cao hơn 1 bậc.

Còn loa cũ thì vô cùng

ga non

Em cũng mới quất đôi x16 nhưng chưa biết mua amly gì các bác cho em lời khuyên. Em nghe nhạc vàng. Pop
bác do long khánh mua chân cho em nó là stan 3 hay stan 4 ạ em cũng muốn mua chân luôn cho nó đẹp.

C_Pham

Well-Known Member

Ghép x16 với Rotel 1520 thấy hài lòng với nhu cầu của mình

do_long_khach

Well-Known Member

Em cũng mới quất đôi x16 nhưng chưa biết mua amly gì các bác cho em lời khuyên. Em nghe nhạc vàng. Pop
bác do long khánh mua chân cho em nó là stan 3 hay stan 4 ạ em cũng muốn mua chân luôn cho nó đẹp.

Hic stand 3 với 4 mình chả hiểu là gì. Vấn đề đẹp ko quan trọng bằng chuyện chân vững và xử lý tốt cho tiếng hay hơn kha khá bác ạ

Mời các bác xem Phóng sự về loa Dynaudio Xeo mới phát trên VTC1 lúc tối nay:

[video=youtube;IYU0OQDD12Y]http://www.youtube.com/watch?v=IYU0OQDD12Y&feature=youtu.be[/video]

ga non

Thế bác mua chân của dyn hay chân giề. Chân của dyn có stan3,4 bác ạ.

E fan hâm mộ dòng loa dyn này, ước mơ có thể sở hữu e C1. Lần đầu tiên e nghe c1 mà không thể tin đc thứ âm thanh tuyệt vời và đầy uy lực đó lại có thể phát ra từ đôi loa bé xíu như thế.

do_long_khach

Well-Known Member

Thế bác mua chân của dyn hay chân giề. Chân của dyn có stan3,4 bác ạ.

Em mua đôi chân loa của cậu Sơn ở dốc Tam đa- HN. Chân theo loa hình như 400 đô thì phải, giá đó khó chấp nhận

cocsku

Cái này cũng hay
[video=youtube;VwJGaOEvCYU]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=VwJGaOEvCYU[/video]

sieulong

Well-Known Member
em cũng góp vui bằng một video em tìm thấy trên youtube, tuy chỉ quay bằng điện thoại và thiết bị cũng không phải ghê gớm gì lắm...thế nhưng mà nghe rất thú vị.

[video=youtube;_H7PzU4plU4]http://www.youtube.com/watch?v=_H7PzU4plU4&feature=share&list=PLLbbAMXyYBFcclkxsRd2LezQnpJP124zq[/video]

Còn đối với Xeo 3, em đánh giá là một sự "bình dân hóa Hifi"

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Dòng Audience ngừng sx rồi mà bác, nó là dòng excite bây giờ thì phải, em không chắc lắm, nhưng nó thấp hơn dòng contour là chắc chắn.
Nếu có điều kiện thì bác chơi hẳn dòng Confidence đi, C4, C2, C1 gì cũng ok hết.

Bên em vẫn còn hàng mới, nếu chơi hàng demo thì lúc nào em cũng bê được luôn bác ạ. Dòng C chắc em ko nghĩ tới.

Chào các pro ạ em cũng là 1 phan cuồng vì cái chất âm của dyn lắm ạ :) em khởi đầu và bước vào chơi với 2 bộ hifi 5.1 giờ em muốn sang 2 kênh . Em không có nhiều tiền vì ngân sách vừa phải :) em có ngắm được đôi DYNAUDIO audience 122 là vừ với túi tiền em nhất :) các bác có thông tin gì về em này thì cho em bit với ah . Em cám ơn các Pro nhiều ạ !

Bên trên