Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Nhờ các bác trong hội tư vấn giúp em về Dyn DM 2/6 và X12. Biết rằng 2 em này ở 2 dòng khác nhau nhưng đều được đánh giá cao trong tầm giá, không biết chất âm khác nhau nhiều không ạ?

Em đang dùng NAD 326 cho phòng 10m2 có vài tấm tiêu âm DIY em tự làm ^^ và chủ yếu nghe vocal, jazz và nhạc giao hưởng, liệu Dyn có hợp với thể loại nhạc em nghe không? Em thấy Dyn sắp ra dòng New Excite với trở kháng 8ohm hứa hẹn sẽ dễ kéo hơn với các amply bình dân như em đang dùng, vậy em có nên chờ X14 không?

Em cám ơn các bác.

Mấy loại nhạc bác thích em thấy rất hợp với Dyn, bác lại đang có Nad nữa thì chơi thêm loa Dyn ghép vào thì anh em nói là như cậu với mợ. Nếu bác chưa máu quá vẫn có thể chờ được thì chờ dòng mới ra rồi chơi xem sao, nhưng dòng mới ra em nghĩ giá rổ sẽ khá cao khi về tới VN.

audio&video

Active Member
Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Nhờ các bác trong hội tư vấn giúp em về Dyn DM 2/6 và X12. Biết rằng 2 em này ở 2 dòng khác nhau nhưng đều được đánh giá cao trong tầm giá, không biết chất âm khác nhau nhiều không ạ?

Em đang dùng NAD 326 cho phòng 10m2 có vài tấm tiêu âm DIY em tự làm ^^ và chủ yếu nghe vocal, jazz và nhạc giao hưởng, liệu Dyn có hợp với thể loại nhạc em nghe không? Em thấy Dyn sắp ra dòng New Excite với trở kháng 8ohm hứa hẹn sẽ dễ kéo hơn với các amply bình dân như em đang dùng, vậy em có nên chờ X14 không?

Em cám ơn các bác.

X14 khá tốt đó bác bác rảnh ghé em nhé!se có giá tốt nhất cho Anh Em HD

matrox

Well-Known Member

Cám ơn ý kiến của bác Bin-K, em cũng dự là dòng new excite sẽ có giá cao hơn.

X14 đã về VN rồi ah bác audio&video?

tuyenlh

Member

Mình đang xài X32 (được gần 1 năm, phòng nghe tử tế nên còn mới nguyên). Hôm qua vừa mới thay âm ly bằng Hautonga nên đang muốn ngắm đôi S3.4. Anh em nào có thông tin thì xin được chia sẻ...

myozuka

Member

Mình đang xài X32 (được gần 1 năm, phòng nghe tử tế nên còn mới nguyên). Hôm qua vừa mới thay âm ly bằng Hautonga nên đang muốn ngắm đôi S3.4. Anh em nào có thông tin thì xin được chia sẻ...

S3.4 kiếm được đôi hàng lướt còn đẹp thì cũng đỡ được vài chục mil so với dùng đồ đập hộp. Nhưng dạo này em thấy ít hàng lắm, phải chịu khó canh hoặc đi lê la các cửa hàng bán đồ âm thanh mới kiếm được.

tuyenlh

Member

S3.4 kiếm được đôi hàng lướt còn đẹp thì cũng đỡ được vài chục mil so với dùng đồ đập hộp. Nhưng dạo này em thấy ít hàng lắm, phải chịu khó canh hoặc đi lê la các cửa hàng bán đồ âm thanh mới kiếm được.

... và cũng muốn chia tay em X32 luôn!

iSmart

Hôm qua em mới lượn qua Hoàng Hải vẫn chưa có X14 các bác nhé!

davidkhoang

Bác có thương hiệu nào khộng, phải có thương hiệu thì mới biết mà vào hội với Bác chứ

tuyenlh

Member

Ai đang chơi S3.4 lên tiếng đi cho ae học hỏi...

Bin-K

Well-Known Member

Ai đang chơi S3.4 lên tiếng đi cho ae học hỏi...

Em thì chưa chơi nhưng qua tham khảo anh em chơi ở khu em và những shop em quen biết hay lê la thì họ đều nói rằng S3.4 là dở nhất trong dòng Contour S (tính theo tỷ lệ đầu tư và chất âm thu được)

iSmart

Em thì chưa chơi nhưng qua tham khảo anh em chơi ở khu em và những shop em quen biết hay lê la thì họ đều nói rằng S3.4 là dở nhất trong dòng Contour S (tính theo tỷ lệ đầu tư và chất âm thu được)

Em thì lại nghe nói điều ngược lại :))
S 5.4 mới có tỷ lệ đầu tư loa + amp / hiệu quả không hợp lý nhất và S 3.4 là hợp lý nhất !
Em nghĩ chả gì bằng thực tế, giữa nghe nói và thực tế chỉ có các bác đã chơi qua rồi mới đánh giá sát thực được

Bin-K

Well-Known Member

Em nghĩ chả gì bằng thực tế, giữa nghe nói và thực tế chỉ có các bác đã chơi qua rồi mới đánh giá sát thực được

Chuẩn man...........

tuyenlh

Member

Em thì lại nghe nói điều ngược lại :))
S 5.4 mới có tỷ lệ đầu tư loa + amp / hiệu quả không hợp lý nhất và S 3.4 là hợp lý nhất !

Hẳn là bác đã xài S3.4? e đã có Hautonga, liệu kéo S.3.4 có bị đuối về Công suất ko?

audio&video

Active Member

Hẳn là bác đã xài S3.4? e đã có Hautonga, liệu kéo S.3.4 có bị đuối về Công suất ko?

đánh 3.4 đánh được đó bác và còn tùy vào khung phòng nếu có điều kiện bác ghép thử DYN với MOON cũng cho ra chất âm khá tinh tế đó bác!

Vdzung

Active Member

Mình đang nhăm nhe 1 em Dyn contour 1.3MKI, anh em cho mình ít kinh nghiệm phối ghép.
Nghe nói hợp với Plinius 9200 nhưng giá chát quá.

iSmart

Ôi giời em mà có điều kiện chơi S 3.4 thì đã không phải loay hoay mãi với RX6 rồi bây giờ cũng chỉ tự sướng với XEO 3 !
Bạn em đang chơi 9200 ghép với C1 thấy ổn lắm, thấy bảo C1 còn khoai hơn S3.4 nên Hautonga của bác không lo đuối công suất đâu

myozuka

Member

Tầm loa floorstanding như S3.4 phải chơi pow rời mới khai thác hết tiềm năng của loa các bác ơi, chứ tích hợp vẫn hơi đuối, kể cả là 9200 hay 9200 mkII.

iSmart

Chạy đua theo các bác chắc thành quá cố, em thấy S 3.4 oánh bằng 9200 đã thấy hơi phí con Ampli rồi, lại chơi đến pre pow thì em té thôi, xác định trung thành với lựa chọn của mình thì ít ra cũng được an toàn trong 5 năm nữa :))

Vdzung

Active Member

Mình đang nhăm nhe 1 em Dyn contour 1.3MKI, anh em cho mình ít kinh nghiệm phối ghép.
Nghe nói hợp với Plinius 9200 nhưng giá chát quá.

Các Dyner cho mình vài lời về phương án phối ghép amp để mình chọn lựa nhé! Xin cảm ơn!

Bên trên