EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hdd-hdp

Ðề: EGREAT S7A-Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Nói chung S7A dùng để Chiến đấu với RT1283 là chính thôi. :D
Không thích lằng nhằng thì dùng cái này là ổn.

soiloi

Ðề: EGREAT S7A-Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

vì thực chất RTD1283 có 400MHZ còn S7a là 500MHZ mà.

Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Bác USB cho hỏi về tính năng mạng của con S7A ultra.
Em dùng wifi, mỗi lần vào youtube đều khá khó khăn, file chạy file không, thậm chí còn làm treo máy.
Tính năng RSS thì load phần header của tin rất nhanh, nhưng ấn để vào đọc thì cũng chậm, load vào tới nơi thì nó bị lỗi dàn trang không đọc nổi, như hình dưới đây:

Phần RSS tiếng Anh thì đọc được.

Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Đồ China thì mình phải xem xét lại!

DHBKHN1999

Em dùng wifi, mỗi lần vào youtube đều khá khó khăn, file chạy file không, thậm chí còn làm treo máy.
Tính năng RSS thì load phần header của tin rất nhanh, nhưng ấn để vào đọc thì cũng chậm, load vào tới nơi thì nó bị lỗi dàn trang không đọc nổi, như hình dưới đây:

Youtube thì đến máy tính còn file chạy file không nữa là đầu phát , nó phụ thuộc vào tốc độ mạng, server xem clip đó quá tải không ,nhất là chạy qua wifi nữa thì chậm thôi bác ơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

viai88

Tính năng RSS thì load phần header của tin rất nhanh, nhưng ấn để vào đọc thì cũng chậm, load vào tới nơi thì nó bị lỗi dàn trang không đọc nổi, như hình dưới đây

Dễ hiểu thôi mà bạn, RSS tiếng Anh đọc chuẩn bởi nó theo chuẩn của Quốc tế Really Simple Syndication (RSS 1.00) còn Việt Nam mới hỗ trợ RSS 0.9, đầu HD đa số là bản 1.00, bản mới nhất Rss 2.00 thì sẽ lại càng không đọc được đâu nhé.

DHBKHN1999

Ðề: Re: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trun

đếch hiểu mấy ông này đi mua đầu HD vê đọc tin RSS, chán hơn con gián...
thì chắc lọ mọ nghịch thôi mà bác, chứ có dở người đi đọc mấy cái vớ vỉn này hàng ngày bằng đầu HD đâu, có mạng thì đọc qua Laptop hay PC . Cái RSS này cho điện thoại là chủ yếu, phiên bản 1.0 thôi chứ 2.0 thì điện thoại cũng chịu.

viai88

Ðề: Re: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trun

đếch hiểu mấy ông này đi mua đầu HD vê đọc tin RSS, chán hơn con gián...

đời nó thế,có người nọ người kia, có người tỉnh mới biết người kia dở người

Kinh vãi mấy ông chiên gia. Thế em hỏi mấy chiên gia tại sao thằng sản xuất nó làm ra cái RSS và youtube làm gì? Làm cảnh à? Thế ông bán hàng mời chào mua thêm cái wifi onboard 200K nữa làm gì, cắm vào cho đẹp à?

viai88

Kinh vãi mấy ông chiên gia. Thế em hỏi mấy chiên gia tại sao thằng sản xuất nó làm ra cái RSS và youtube làm gì? Làm cảnh à? Thế ông bán hàng mời chào mua thêm cái wifi onboard 200K nữa làm gì, cắm vào cho đẹp à?
Nghĩa là ý bác là mua cái wifi 200k để xem rss b-( ,? Những tính năng đấy nếu không phải làm cảnh thì theo bác đầu HD là gì ? 8->

Nghĩa là ý bác là mua cái wifi 200k để xem rss b-( ,? Những tính năng đấy nếu không phải làm cảnh thì theo bác đầu HD là gì ? 8->

Bác rảnh quá à? Tôi mua đầu phát có wifi và tôi muốn nó làm được như những gì mà người ta thiết kế và người bán quảng cáo, vậy thôi, có gì sai à. Còn nếu nó chưa làm đc thì tôi post lên hỏi người bán để người ta có phản hồi với người sx để sửa.

usbvn

Nhu cầu thì rất đa dạng, em hiểu ý bác Lê Kiều Như, tại thời điểm hiện tại Firmware bản 0.23 không nâng cấp RSS 2.0 nên bác xem Tiếng Việt sẽ bị ngắt dòng. Youtube thì xem rất mượt mà và nét hơn cả xem trên máy tính, bên em đã test kỹ tính năng này. Cám ơn bác đã phản hồi, Chúc các bác đầu tuần vui vẻ .

Trân trọng.

viai88

Bác rảnh quá à? Tôi mua đầu phát có wifi và tôi muốn nó làm được như những gì mà người ta thiết kế và người bán quảng cáo, vậy thôi, có gì sai à. Còn nếu nó chưa làm đc thì tôi post lên hỏi người bán để người ta có phản hồi với người sx để sửa.
Tôi post quan điểm của tôi thì có gì rảnh với không rảnh, điện lưới chưa kéo tới hay sao mà cần đọc tin RSS :-S

Tôi post quan điểm của tôi thì có gì rảnh với không rảnh, điện lưới chưa kéo tới hay sao mà cần đọc tin RSS :-S

Quê em không có điện, toàn phải bật máy nổ chạy đầu HD để nghe nhạc, trong lúc nghe nhạc em không biết làm gì nữa nên em đọc tin, được chưa bác?

Còn quê bác có bán kem đánh răng không thế :(|)

tat

Trái đất bắt đầu nóng lên rồi.Mỗi người 1 quan điểm thôi thì cùng nhau support với nhà phân phối và hãng để sản phẩm ngày càng tốt hơn tiện ích hơn:D:D

ndldien

Member

Anh em nên trao đổi thông tin với nhau về mặt kỹ thuật thôi.
Người chưa biết thì hỏi người biết rồi để sử dụng sản phẩm nghe nhìn ngày càng tốt hơn, thuận tiện hơn và thỏa mái hơn.
Cho giảm bớt căng thẳng cuộc sống mưu sinh đã nhiều vất vả.
Đừng làm không khí nặng nề, các bạn à!
Chúc mọi người vui khỏe!

usbvn

Đã có firmware S7a mới nhất ngày 28 tháng 3 , anh em test nhé: USB.vn-s7a-v20110328.rar

leha2000

Member

Bác cho xin cái change log được ko? Hy vọng bản này có thể chơi Flac qua NAS

đã test fw mới mà bác usbvn up lên,đã khắc phục đc việc ko share đc thư mục từ các máy khác trong mạng lan và có thêm chức năng tự động tìm sub khi load film lên nhưng ko bít là load sub vie hay tq nữa....nhưng sao up lên fw này màu sắc có vẻ đỏ đỏ quá vậy...bác usbvn confirm cho e cái....

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên