EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

jbond007

Ðề: Bộ đôi SIGMA hoàn hảo 8655-8643 tích hợp trong S7A và S800 -EGREAT một góc nhìn mới !

Làm thế nào để tua mượt như trong Windows hả bác? Em mới nhấc về nên chưa biết hết, mong các bác chỉ giáo. Thanks!

Vando

Well-Known Member
Ðề: Bộ đôi SIGMA hoàn hảo 8655-8643 tích hợp trong S7A và S800 -EGREAT một góc nhìn mới !

Các bác cho em hỏi 2 em Egreat này dùng DAC gì để xuất ra 5.1 và 7.1 vậy?
thanks

bluekris13

Các bác cho em hỏi tí, em đang xài Con S7A. Nhưng gặp 1 số vấn đề sau:
1/ Coi giữa chừng thoát ra. Lần sau vào lại thì 1 số phim cho vào coi tiếp, 1 số thì coi lại từ đầu. Cái nào là do em thao tác sai hay sao ạ? (Thông thường coi thấy buồn ngủ là em out ra ngoài luôn).

2/ S7A có chức năng popcorn không các bác, để đánh dấu các phim để coi rồi cũng tiện hơn nhiều, em lục mãi mà không thấy?

3/ Con này cũng đâu có chức năng duyệt fanart phải không các bác?

Em mới xài và nói chung thấy em nó hình cũng rất mượt mà, chỉ mỗi vài thắc mắc nhỏ mong được tư vấn.

Cảm ơn mọi người.

soiloi

Các bác cho em hỏi tí, em đang xài Con S7A. Nhưng gặp 1 số vấn đề sau:
1/ Coi giữa chừng thoát ra. Lần sau vào lại thì 1 số phim cho vào coi tiếp, 1 số thì coi lại từ đầu. Cái nào là do em thao tác sai hay sao ạ? (Thông thường coi thấy buồn ngủ là em out ra ngoài luôn).

2/ S7A có chức năng popcorn không các bác, để đánh dấu các phim để coi rồi cũng tiện hơn nhiều, em lục mãi mà không thấy?

3/ Con này cũng đâu có chức năng duyệt fanart phải không các bác?

Em mới xài và nói chung thấy em nó hình cũng rất mượt mà, chỉ mỗi vài thắc mắc nhỏ mong được tư vấn.

Cảm ơn mọi người.

Thử up lại firmware bạn nhé ! S7a chưa có chức năng đánh dấu film và fanart đâu

soiloi

Các bác cho em hỏi 2 em Egreat này dùng DAC gì để xuất ra 5.1 và 7.1 vậy?
thanks

Nếu có Loa 5.1 rồi thì cắm thẳng sau máy S7a luôn bạn ạ

soiloi

Làm thế nào để tua mượt như trong Windows hả bác? Em mới nhấc về nên chưa biết hết, mong các bác chỉ giáo. Thanks!

nhấn nút sang trái, sang phải để tua thanh trượt như windown bạn ạ

chenzenvl

Well-Known Member

nhấn nút sang trái, sang phải để tua thanh trượt như windown bạn ạ

bổ sung thêm chữ thiếu đó là "nhấn giữ", còn "nhấn" không thì chỉ là +-30s :p

ruoubimbip

bổ sung thêm chữ thiếu đó là "nhấn giữ", còn "nhấn" không thì chỉ là +-30s :p

chuẩn à, nhấn 1 cái thì +- 30s, nhấn giữ thì thanh trượt được kéo mượt mà để tua như windows

Vando

Well-Known Member

Nếu có Loa 5.1 rồi thì cắm thẳng sau máy S7a luôn bạn ạ

Em đang hỏi nó dùng chip DAC gì, đẳng cấp của chíp đó như thế nào?

soiloi

hic, có đc mở máy xem đâu bro, mà xem chắc biết con nào với con nào, cái này mình không có kiến thức về nó.

ruoubimbip

Nếu bác Vando cũng dùng S7a mà có thể biết được thì chia sẻ cho mọi người nhé !

dance

Nếu bác Vando cũng dùng S7a mà có thể biết được thì chia sẻ cho mọi người nhé !

Biết thế lúc trước đợi S7a ra, lại đi mua Dopodo mất rồi !

phungcongtu

Bác chủ thớt ơi, nếu lên đời rồi mà muốn hạ xuống có được không ,em chưa dám thử lên sợ về không dc vì em thấy bản .020 ổn rồi.

soiloi

cứ lên đi , không thích thì bác dùng Recovery để khôi phục về<:p

phungcongtu

firmware mới có vẻ duyệt Poster nhanh hơn

ceo-sitcom

Member

Đúng rồi . cũng chạy ok . Không ổn thế nào đưa lên để a e biết thưc hư Bác

tat

Cài firmware thứ 2 cho Egreat S800 thế nào các bác nhỉ ?Có Bác cao thủ nào đã cài và sử dụng rồi thì đưa lên cho anh em tham khảo với !

dance

nó là firmware popcorn c200 rồi ạ , cài đặt gì nữa ạ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên