EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Dorillin

Member
Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong m?

k có fan-art đâu bác

hdd-hdp

Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Em chưa hiểu Tiếng Nhỏ ở đây có nghĩa đầy đủ thế nào bác ạ! Như em dùng ở nhà thì đấu S7A qua AVR và chỉnh volume từ AVR thì chưa bao giờ em vặn lên cỡ 40 cả. vặn thế thì có mà Nổ tai. hihihi
Nếu lắp trực tiếp vào TV thì các bác nên chỉnh em nó về chế độ xuất 2 kênh nhé! vẫn xuất 6 kênh thì Loa TV làm sao mà tải nổi, tiếng ra bé cũng là điều bình thường mà. :D

nguyenthangmb

Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

E mới tậu con S7A thì thấy thế này:
- volume max rất nhỏ so với các thiết bị phát khác (CD/DVD/mp3 player,...)
- Xuất ngõ volume out rất bất tiện, khi muốn đổi ngõ ra phải shutdown rồi mở lại mới có tác dụng
- K xuất đồng thời âm thanh ra nhiều ngõ 1 lúc (analog/5.1/HDMI) nên bất tiện khi dùng với loa tivi và amply 5.1
- search HDD hơi lâu (khi khởi động)
Vài ý kiến cho các bạn muốn mua biết thêm thông tin

chenzenvl

Well-Known Member

E mới tậu con S7A thì thấy thế này:
- volume max rất nhỏ so với các thiết bị phát khác (CD/DVD/mp3 player,...)
- Xuất ngõ volume out rất bất tiện, khi muốn đổi ngõ ra phải shutdown rồi mở lại mới có tác dụng
- K xuất đồng thời âm thanh ra nhiều ngõ 1 lúc (analog/5.1/HDMI) nên bất tiện khi dùng với loa tivi và amply 5.1
- search HDD hơi lâu (khi khởi động)
Vài ý kiến cho các bạn muốn mua biết thêm thông tin

vấn đề volume thì mình thấy tùy source chứ đâu phải do đầu phát (các thiết bị khác pác nói là có tăng âm muh, chỉ xét trên phần xuất RCA nhé). Còn thay đổi ngõ âm thanh mình thấy đâu cần phải shutdown đâu ta :-?
Vấn đề search HDD thì có lẽ do pác chưa up lên firmware mới nhất nên nó còn chậm :) (tất nhiên khoản này thua mấy pé Realtek rùi) quan trọng là những cái khác còn lại là ổn trong tầm giá :p

p/s: dù gì thì rồi cũng phải theo chân các pác trên này... chỉ khi lên DUNE mới khỏi lăn tăn, muh tốt nhất chờ dòng 89xx đỉnh với 3D hoàn hảo nhỉ :D

hdd-hdp

Bác xem lại cách cài đặt của mình đi chứ nếu cài đặt đúng tiêu chuẩn thì dùng ngon lắm. Hiện vẫn chưa đầu phát Tầm trung nào vượt qua được S7A về khoản hiệu năng sử dụng/giá thành đâu.
Em đang dùng S7A chạy toàn Blu-ray để Demo, test cho các bác đấy! có sao đâu???? :D:D

polizia

Mình vừa mới lấy con Egreat S7A này nhưng phần đấu nối âm thanh vẫn chưa ổn lắm.
Vì phòng của mình nhỏ và kinh phí đang có hạn nên mình chọn con này do có 6 cổng sen phía sau để ra loa 5.1 ( không cầm mua thêm Amly).
Hiện tại ở nhà đã có sẵn loa Logitech z506 5.1

Cách mình đấu nối như sau:
- Mình mua 3 bộ giắc chuyển Sterio RCI, 1 đầu cắm vào cổng trên Sub, 2 đầu còn lại cắm vào LR ở trên đầu đọc. Lần lượt như vậy cho cả 3 bộ giắc chuyển.

View attachment 32814

Tuy nhiên khi xem phim thì có hiện tượng không nghe được tiếng thoại của diễn viên còn đâu tiếng bom rơi đạn nổ và nhạc phim thì ổn. Một số phim thì có tiếng thoại của diễn viên nhưng rất bé, áp tai vào loa Front hoặc
Ngược lại khi xem những video không hỗ trợ 5.1 kiểu như hài Táo quân hay Xuân Hinh ... hoặc các file nén avi, DVD rip thì lại nghe rõ tiếng nói chuyện của diễn viên ( tất nhiên là chỉ nghe 2 loa ).
Vậy nguyên nhân là do đâu, do mình đấu sai hay do nguồn phim HD bị lỗi.
Về cách đấu thì mình nghĩ không có gì phức tạp vì dẫu sao nó cũng chỉ có 3 lỗ cắm trên Sub thôi, đã đảo các kiểu rồi.
Mình cũng đã chỉnh setup phần âm thanh là Analog 5.1 trên đầu đọc.
Nhờ các bạn chỉ giùm với.

hdd-hdp

Nếu loa không có cổng Digital thì thế này: 1 cổng dành cho Cen&Sub, 1 cổng dành cho Front, 1 cổng dành cho Real. Bác cứ thế mà làm, chú ý cái cổng Cen&sub là nó sẽ trùng nhau đấy. bác vào phần cài đặt âm thanh của đầu rồi tiếp tục chỉnh cho đúng các vị trí nhé! Chuẩn xuất âm là analog 5.1 chứ không phải downmix về 2 kênh đâu.
Trên main PC mà có 3 cổng thì cũng sẽ chỉnh như thế là được.

polizia

Trên loa thì cổng nó thế này ( có 3 cổng )

Cổng ở đầu đọc thì như này

Còn dây chuyển thì mình mua như hình up phía trên

Chả hiểu sao loay hoay từ sang mà chỉ nghe được nhạc nền với tiếng bom đạn, không nghe được tiếng thoại.

hdd-hdp

bÁC CẦN 1 CÁI dây 6 ra 3 vào thì mới được. hoặc 3 sợi 2 ra 1 vào 3.5mm và set trong đầu là analog 5.1.

polizia

Sợi 2 ra 1 vào 3.5 mm là cái sợi em poste ảnh ở trên đúng không, hiện em đã có 3 sợi như thế.
Hoặc là nếu mua 3 cái sợi như này thì có chắc là được không

hdd-hdp

bác cứ làm thế nào cho nó: 6 cái cổng phía sau đầu thì 6 jack, tụ lại thành 3 jack 3.5mm để cắm vào loa là ok về mặt kết nối, sau đó thì tinh chỉnh trong đầu nhé! :D
như hình trên thì bác cần 3 sợi 3,5mm để nối vào loa tổng nữa là ok. Cổng nào tín hiệu nào thì bác xem trong HDSD của loa là biết.

ping203

Member

EGREAT S7A Ultra của mình bị lỗi bật lên cứ Loading hoài không vào được bên trong, cái này có cách fix không nhỉ các bác, mang đi bảo hành thì hơi mệt

tethien

Active Member

EGREAT S7A Ultra của mình bị lỗi bật lên cứ Loading hoài không vào được bên trong, cái này có cách fix không nhỉ các bác, mang đi bảo hành thì hơi mệt

Recovery lại FW cho nó đi bạn. Lên Egreat tải FW mới nhất rồi làm theo hướng dẫn là được thôi.

manhhungtanphu

Ban oi!Cho minh hoi mot chut,dau Egreat S7A cua minh dao nay mo phim len xem hay bi nhu vay ne : cu xem khoang 20s thi hinh anh bi dung lai 1 vai giay (nhung am thanh van co - khong bi dung ).Co cach nao khac phuc tinh trang nay khong vay ban .Cam on ban!

chenzenvl

Well-Known Member

Ban oi!Cho minh hoi mot chut,dau Egreat S7A cua minh dao nay mo phim len xem hay bi nhu vay ne : cu xem khoang 20s thi hinh anh bi dung lai 1 vai giay (nhung am thanh van co - khong bi dung ).Co cach nao khac phuc tinh trang nay khong vay ban .Cam on ban!

mình cho rằng bro nên test lại nguồn phim và HDD xem có vấn đề gì không đã :)

quangst

Banned

s7a hay bị đứng loading quá...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên