EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hoangmco1

Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Các bác cho hỏi con S7 pro sao không chạy được đuôi flv nhỉ?

playboy1298

Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Cổng SATA của S7A bên ngoài ko biết có cắm đc eSATA ko vậy nhỉ?

neo8x

Well-Known Member

Cổng SATA của S7A bên ngoài ko biết có cắm đc eSATA ko vậy nhỉ?

ko đc bác nhé, cổng SATA là chữ L còn eSATA là cổng dẹt nhé

ongancha

Member

Các pro thạo về S7 cho tôi hỏi . Mang tính tiện lợi thôi.
Tôi dùng 02 đường âm thanh, HDMI cho TV và Optical cho Amply.
Phát sinh thế này, khi đang xem dở phim bên Amply (5.1) tôi muốn chuyển qua đường HDMI hoặc ngược lại . Vào setup chuyển xong thì lại quay ra chọn đường dẫn để xem phim như lúc mới bật - tất nhiên nó resum về chỗ mình đang xem, kiểu này mất nhiều thao tác ,
có cách nào chỉ dùng 1,2 thao tác ( dạng như kiểu báo Finish setup để nó tự quay lại ngay chỗ vừa xem ?
Các đầu DVD Player tôi vẫn làm như vậy, thoát khỏi setup là nó auto play , không phải mất công .

3dong

Member

Phát sinh thế này, khi đang xem dở phim bên Amply (5.1) tôi muốn chuyển qua đường HDMI hoặc ngược lại . Vào setup chuyển xong thì lại quay ra chọn đường dẫn để xem phim như lúc mới bật - tất nhiên nó resum về chỗ mình đang xem, kiểu này mất nhiều thao tác ,
có cách nào chỉ dùng 1,2 thao tác ( dạng như kiểu báo Finish setup để nó tự quay lại ngay chỗ vừa xem ?
Các đầu DVD Player tôi vẫn làm như vậy, thoát khỏi setup là nó auto play , không phải mất công .
Đáng buồn là chưa có chức năng này đâu bạn ơi! Đợi Tết Tây nhé!

neo8x

Well-Known Member

Đầu DVD thì chỉ có 1 đĩa trong đầu, còn HDP có cả đống phim trong ấy, nó biết bác muốn auto play cái gì chứ (phim, nhạc, ảnh...)

ongancha

Member

Đầu DVD thì chỉ có 1 đĩa trong đầu, còn HDP có cả đống phim trong ấy, nó biết bác muốn auto play cái gì chứ (phim, nhạc, ảnh...)
Tất nhiên là cái vừa xem gần nhất bác ạ,
Chứ cái xem dở thì thằng S7 này lưu được khoảng 5-10 Resum, chính là cái File nó mọc thêm ra khi mỗi lần xem dở ở chính cái thư mục đó.

neo8x

Well-Known Member

Tất nhiên là cái vừa xem gần nhất bác ạ,
Chứ cái xem dở thì thằng S7 này lưu được khoảng 5-10 Resum, chính là cái File nó mọc thêm ra khi mỗi lần xem dở ở chính cái thư mục đó.
E tưởng phim nào nó cũng resume đc chứ, chỉ 5-10 phim thôi ah

matstory

từ ngày có Realtek1185, s7a có vẻ trầm lắng hơn nhỉ, dù gì vẫn vote cho Sigma

onlinedaugau

Mình đã dùng k100 đời đầu , DMB rồi s7a và V5 thì công nhận chơi 2 kênh của Sigma vẫn chuẩn hơn realtek.

hdd-hdp

S7A vẫn là số 1 trong dòng Sigma tầm trung, hiện chưa đầu nào trong tầm này qua mặt được về chất, kể cả chip mới RT1185. hihi

socbay_na

Bác này ít quan tâm đến khách hàng quá, em gửi chút thắc mắc vào hẳn usb.vn mà mãi gần nửa tháng rồi bác chẳng hồi âm, thỉnh thoảng bác cũng nên dạo qua web của mình cho anh em được nhờ

usbvn

Bác này ít quan tâm đến khách hàng quá, em gửi chút thắc mắc vào hẳn usb.vn mà mãi gần nửa tháng rồi bác chẳng hồi âm, thỉnh thoảng bác cũng nên dạo qua web của mình cho anh em được nhờ
Xin lỗi không hiểu ý bác , bác gửi vào web usb.vn như thế nào ??? Có gì bác cần liên lạc với số 0942.123.567 để được giải đáp nhanh nhất nhé.

Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong m?

Sao âm thanh của S7A pro out ra nhỏ quá ? Ki xem bằng đầu DVD LG chỉ cần mức volume 20 đến khi chuyển qua S7A phải mở volume đến 60 mới ra âm thanh tương đương khi xem bằng DVD !

neo8x

Well-Known Member
Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong m?

Sao âm thanh của S7A pro out ra nhỏ quá ? Ki xem bằng đầu DVD LG chỉ cần mức volume 20 đến khi chuyển qua S7A phải mở volume đến 60 mới ra âm thanh tương đương khi xem bằng DVD !
mặc định âm lượng của S7A set ở mức trung bình, bác tăng volume trên remote của S7A lên là ok thôi

hdd-hdp

Bác mà tăng Volume S7A lên max thì chỉ sợ là Rung tai thôi ý chứ. bác chỉnh lại đi nhé! :D

3dong

Member

Cái FW .027 này lỗi nhiều quá trời! Xem phim nhiều tập, mỗi tập xem được khoảng 5 phút thì nó đột tử và chuyển sang kênh khác... Cứ thể nó revew hết cả bộ luôn.!!! Cõ lẽ phải reset lại FW .025 thôi

đã để max trên S7A rồi mới thắc mắc đó !

IRONMAN

Uploader

s7a này KHÔNG CÓ chức năng xem fan-art phải ko vậy các bác?
xem trang 1 thì thấy có cái hình fan-art film Lý Tiểu Long truyền kỳ?
chắc ko có mà làm cho có đây?

Dorillin

Member

k có fan-art đâu bác
s7a này KHÔNG CÓ chức năng xem fan-art phải ko vậy các bác?
xem trang 1 thì thấy có cái hình fan-art film Lý Tiểu Long truyền kỳ?
chắc ko có mà làm cho có đây?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên