EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ceo-sitcom

Member
Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Sau khi đổi đến em thứ 3, chạy thử 1 tối chưa thấy có vấn đề gì, cầu chúa mọi việc an lành.
Bực nhất thao tác tắt máy, theo hướng dẫn của kỹ thật viên thì phải thoát từ trình đơn setup sau đó hiện thông báo an toàn rồi mới được bấm nút nguồn trên điều khiển. Đây là việc cực kỳ phiền toái đối với một thiết bị như thế này, không biết sắp tới có thay đổi phần mềm cho s7a hay không.

Điều đó an toàn cho Bác thôi . Để tránh việc mất thời gian đi lại của BÁc

soiloi

Ðề: EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Em dùng ổ cứng cắm docking ở ngoài nên cứ tắt cái phập cho nhanh. Nếu dùng ổ cứng trong thì nên tắt từng bước để bảo vệ dữ liệu HDD.

Eagethd

Em dùng ổ cứng cắm docking ở ngoài nên cứ tắt cái phập cho nhanh. Nếu dùng ổ cứng trong thì nên tắt từng bước để bảo vệ dữ liệu HDD.

Như vậy thì không bị treo logo hả Bác /

Eagethd

Đổi con mới, bảo hành 1 đổi 1 tháng đầu tiên cơ mà, test tại cửa hàng 15-30p, cầm cả ổ của mình thử luôn, bác lành quá, mình có quyền lợi cơ mà.

V3 có hẳn 1 topic của cu Chip mở bạn cần thắc mắc thì vào topic đó thắc mắc .Sao lại lẫn lộn V3 với S7A nhỉ

ducphu

Well-Known Member

Mình cũng mới tậu được một con S7A Pro cách nay hơn 1 tháng, xài thì thấy cũng rất OK ! Chỉ có mỗi vấn đề này, kô biết có ai bị giống mình kô ? Khi gắn HDD vào trong máy thì xem phim chỉ được khoảng 1/2 giờ là bị treo, còn nếu cắm vào cổng sata ngoài máy, thì chạy sáng đêm cũng hổng sao (đang xài HDD WD 1,5 T chính hãng mới toanh) !! Các Bác giúp đỡ cho mình biết ý kiến về căn bệnh quái lạ này ! Thanks !

Mình cũng mới tậu được một con S7A Pro cách nay hơn 1 tháng, xài thì thấy cũng rất OK ! Chỉ có mỗi vấn đề này, kô biết có ai bị giống mình kô ? Khi gắn HDD vào trong máy thì xem phim chỉ được khoảng 1/2 giờ là bị treo, còn nếu cắm vào cổng sata ngoài máy, thì chạy sáng đêm cũng hổng sao (đang xài HDD WD 1,5 T chính hãng mới toanh) !! Các Bác giúp đỡ cho mình biết ý kiến về căn bệnh quái lạ này ! Thanks !

bạn mình giống mình rồi,lúc trước mua 1 con cũng bị,phải đem đi bảo hành và đc đổi luôn 1 con mới luôn....bạn đi bảo hành xem sao

IRONMAN

Uploader

Đại lý của USBVN ở SG là shop nào vậy mấy bác...đang quan tâm Egreat S7a

HD_Tamnhinso

Đại lý của USBVN ở SG là shop nào vậy mấy bác...đang quan tâm Egreat S7a

Bác muốn quan tâm dòng nào thì qua TTTM có các cửa hàng HD ở đó, lượn 1 vòng là có đáp án ngay :D

phungcongtu

Firmware mới có vẻ ổn hơn , đang chạy download BT 4 ngày hôm nay.

báo cáo các bác, sau khi con s7a của e bị cháy rom, phải đi bảo hành thay rom và up lên FW .25 luôn, mặc dù e đã cẩn thận trong viec tắt máy bằng chức nang shutdown satefy con s7a của e vẫn cứ bị treo "loading..." cứ tầm khoảng 1 -2 hôm bị 1 lần, còn nếu tắt ngang (vẫn là bản FW .25) mà ko dùng shutdown satefy thì lần kế tiếp bật lên sẽ bị treo "loading..." ngay, bác nào rành vụ này tư vấn giúp e với? hic...cứ mỗi lần cần đến lại fải restore bực bội thật....help me!
cảm ơn

soiloi

Xem có tem chính hãng không , nếu có là người ta đổi toàn bộ cái main mới cho đấy, đỡ mất công bực dọc.

hoangmco1

EGREAT S7A mà có thêm chức năng khóa folder phim thì quá hay bác USB.vn nhỉ :D

neo8x

Well-Known Member

EGREAT S7A mà có thêm chức năng khóa folder phim thì quá hay bác USB.vn nhỉ :D

chức năng khóa folder hình như chỉ có trên HDP dùng chip Realtek bác ah, Sigma chưa có thiệt thòi wá :(

hdd-hdp

chức năng khóa folder hình như chỉ có trên HDP dùng chip Realtek bác ah, Sigma chưa có thiệt thòi wá :(

Hình như chỉ có C200 là có chức năng này. Để em kiểm tra lại xem sao. hihihi
Can thiệp vào Firmware của SM thông thường là rất khó, chí ít cũng phải có bộ công cụ chuyên dụng thì mới làm dc nhưng ở VN mình thì.......Hic hic.

dungvv

Con S800 giá cả thế nào bro?

bmw252

Em S7 này có vẻ nhiều lỗi quá nhỉ? thấy quảng cáo hay quá e cũng đang định mua, hic :D

usbvn

Em S7 này có vẻ nhiều lỗi quá nhỉ? thấy quảng cáo hay quá e cũng đang định mua, hic :D
Phải có rất nhiều người dùng thì mới thấy topic đông lượt đọc đến vậy, hơn 28k lượt viếng thăm. Trong 28k lượt có bao nhiêu khách hàng run rủi gặp trường hợp không may mắn gặp sự cố, chắc cũng thống kê ra được bác nhỉ, nói đùa vậy thôi, em S7a có một bệnh là hay lost firmware, hiện loading khi khởi động, cái này là bện thường thấy ở các HDP sử dụng SIGMA8655. Tuy nhiên theo hãng thì lỗi này đã được khắc phục tại bản firmware mới nhất 0.25. Hi vọng các bác đang sử dụng sẽ không gặp phiền toái gì nữa trong tương lai. :">

3dong

Member

Phải có rất nhiều người dùng thì mới thấy topic đông lượt đọc đến vậy, hơn 28k lượt viếng thăm. Trong 28k lượt có bao nhiêu khách hàng run rủi gặp trường hợp không may mắn gặp sự cố, chắc cũng thống kê ra được bác nhỉ, nói đùa vậy thôi, em S7a có một bệnh là hay lost firmware, hiện loading khi khởi động, cái này là bện thường thấy ở các HDP sử dụng SIGMA8655. Tuy nhiên theo hãng thì lỗi này đã được khắc phục tại bản firmware mới nhất 0.25. Hi vọng các bác đang sử dụng sẽ không gặp phiền toái gì nữa trong tương lai. :">

Mình dùng con S7 đã 3 tháng nay chưa thấy hiện tượng gì bất ổn.... Nói chung là phù hợp với mức giá tầm >3T.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên