EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

soiloi

Ðề: Bộ đôi SIGMA hoàn hảo 8655-8643 tích hợp trong S7A và S800 -EGREAT một góc nhìn mới !

Đúng 2 tháng sử dụng S7a pro, cảm nhận rất ổn, đã giới thiệu bạn bè mua con này rất nhiều rồi, nếu S7a cải thiện hơn về giá thì đúng là sự lựa chọn hoàn hảo !
Kiểu tỉ giá như này thì chết dân đen như anh em mình thôi, khó mà giảm được, hic

meobeo

Ðề: Bộ đôi SIGMA hoàn hảo 8655-8643 tích hợp trong S7A và S800 -EGREAT một góc nhìn mới !

Con S7A này nói chung là ổn trong tầm giá. Tuy nhiên fw cần phải cải tiến nhiều hơn thì mới ổn.
1. Chỉ cho phép tín hiệu audio phát ra một cổng mỗi lúc - cần cho phép phát audio ra cả HDMI và optical thì hay hơn
2. Nếu không cho phép xuất audio cùng lúc ra cả 3 loại cổng thì nên có phím nóng chuyển cổng audio ngay trong lúc xem phim
3. Chức năng xem ảnh dở quá - có vẻ viết cho có thôi thì phải
4. Khi duyệt poster thì nên có chế độ đọc tất cả các file film trong các HDD gắn kèm và cho ảnh lên chung với nhau.

soiloi

Muốn tín hiệu xuất ra nhiều đường 1 lúc thì phải có hỗ trợ bộ phát triển phần mềm SDK của hãng SIGMA , nếu không có thì firmware khong thể thay đổi được, em có đọc đâu đó trên mạng nói về dòng SIGMA 8655 này.
Khi duyệt poster thì nên có chế độ đọc tất cả các file film trong các HDD gắn kèm và cho ảnh lên chung với nhau.
Cái này thì em không hiểu ý bác, bác nói cụ thể xem được không?

phungcongtu

Phần Movie Online mà link được tới các sever phim Viet Nam thì hay biết mấy

ruoubimbip

quan trọng sever nào nó cho link mà không đòi hỏi pass thì chắc là được

meobeo

Muốn tín hiệu xuất ra nhiều đường 1 lúc thì phải có hỗ trợ bộ phát triển phần mềm SDK của hãng SIGMA , nếu không có thì firmware khong thể thay đổi được, em có đọc đâu đó trên mạng nói về dòng SIGMA 8655 này.
Cái này thì em không hiểu ý bác, bác nói cụ thể xem được không?

Cái này em dùng đầu WD cũ cũng chip sigma, khi duyệt phim nó có chức năng kiểu như all movie, tức là list tất cả các phim ở tất cả các HDD hay tất cả các thư mục ra thành 1 danh sách cho mình chọn.
Còn S7A thì chỉ duyệt theo từng thư mục thôi bác ạ.

nntrung

Cái Egreat S7A Pro có nghe được nhạc High Resolution 24/96 k vậy mấy bạn?

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

cái s7a này coi không được .DAT , quăng mấy cái vào ổ cứng chả cái nào đọc được.hy vọng firmware mới fix được

tungjoe

Member

Xin lỗi chủ topic tí , em cần bán S7a Ultra mới mua 3 tuần, muốn đổi lên DUNE MAX, hoặc Popcorn C200 bác nào ở HN thì ới em nhé !
Cho mình giá đi 0936502828

Chỉnh sửa lần cuối:

tungjoe

Member

Mình vừa mua S7A pro mục đích chính là để nghe nhạc LL, sử dụng đường analog nghe nhạc 2 kênh nhưng thấy không được ưng ý. Theo mọi người phải mua thêm DAC rời nhưng mình thấy DAC khá đắt.
Bạn nào quan tâm đến S7a mình để lại cho để mình thêm tiền mua con CD cỏ vậy.
Cho mình giá đi 0936502828 Mình ở Hà Nội nhé

anhducphap

dùng em này 2-3 năm sau bán vẫn được ối tiền Sắt vụn vì em này nặng quá, chưa thấy một em đầu HD nào nặng như vậy 8-}

doccocaubai84

dùng em này 2-3 năm sau bán vẫn được ối tiền Sắt vụn vì em này nặng quá, chưa thấy một em đầu HD nào nặng như vậy 8-}
Công nhận con S7a Pro này thiết kế chắc chắn nhất trong các đầu HD từng gặp, cầm nặng chình chịch. Không biết bao giờ lại có firmuware mới tiếp, vào trang chủ của hãng mới thấy firm mới của S800 ngày 26 tháng 2.

nguyenvinh1973

Well-Known Member

S800 siêu đẳng cấp nhỉ......vô đối trong làng Hd Player!!!!!

chenzenvl

Well-Known Member

S800 siêu đẳng cấp nhỉ......vô đối trong làng Hd Player!!!!!

mới xem cái review Dune Duo, đúng là đẳng cấp thiệt (bàn về firmware), đúng là mục tiêu kế tiếp sau S7A chính là Dune :p

soiloi

Công nhận con S7a Pro này thiết kế chắc chắn nhất trong các đầu HD từng gặp, cầm nặng chình chịch. Không biết bao giờ lại có firmuware mới tiếp, vào trang chủ của hãng mới thấy firm mới của S800 ngày 26 tháng 2.
em đoán mấy ngày nữa S7a cũng có firmware mới thôi, hàng mới ra mà

meigyoku1

Well-Known Member

Con này có thâu được truyền hình cáp không các bác?

anhducphap

EM chưa biết cái chức năng DTV trong S7a, không biết sài thế nào nhỉ , bác nào dùng thử chưa ?

onlinedaugau

DTV muốn dùng thì bạn mua cái USB kỹ thuật số cắm vào là xong,mình vừa để lại con s7a này rồi,có lẽ dùng realtek cho lành

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên