EGREAT S7A - Kẻ thống trị dòng chip SIGMA 8655 -Đầu phát HD hoàn hảo trong mức giá tầm trung !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Dorillin

Member
Ðề: Bộ đôi SIGMA hoàn hảo 8655-8643 tích hợp trong S7A và S800 -EGREAT một góc nhìn mới !

Mình toàn về home rồi mới tắt, mỗi lần tắt là nhiều trường hợp khác nhau nên mới thắc mắc sao nó ngộ thế
ah, cái [MV] Thủy Tiên - Em Đã Quên [1080p.Vorbis.x264] chạy pc thì bình thường còn chơi con S7A thì có hình k có tiếng, bác nào down về check thử có bị giống mình k, link: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=127275&page=1

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Bộ đôi SIGMA hoàn hảo 8655-8643 tích hợp trong S7A và S800 -EGREAT một góc nhìn mới !

Cũng đâu có ngộ đâu bro :D tắt USB trên PC cũng thía muh, lúc thì OK liền, lúc thì phải đợi 1 lúc, có lúc thì ko tắt được luôn :D

tienlequoc

Well-Known Member

Mình cũng mới mua S7A. Cho mình hỏi ké cái. Cái này duyệt dạng fanart thế nào? Cách làm ra làm sao?

usbvn

Để tắt S7 an toàn các bác làm theo mấy bước nhé :
Trong HỆ THỐNG chọn SHUTDOWN SAFELY
Màn hình sẽ hỏi và bạn chọn [Có]
Sau đó nó sẽ lưu lại toàn bộ hệ thống và bạn đợi chừng 10 giây
Sau khoảng 10 giây ,đầu máy đã lưu lại toàn bộ hệ thống và Ổ đĩa của bạn an toàn, cửa sổ nhắc bạn hãy TẮT MÁY
Nhấn nút POWER trên điều khiển để tắt hoàn toàn !

DuyKhanh2005

Mình vừa sắm 1 em S7a pro về sáng nay , test thử thấy nói chung ổn , máy load nhanh , điều khiển dễ dàng , các phím Volum - chỉnh time phụ đề không phải bấm nhiều lần , chỉ cần giữ chặt . Có điều hình như máy chỉ cho 1 đường âm thanh ra duy nhất thì phải , nếu xài đường 5.1 thì alalog và HDMI không có , hơi bất tiện tý , không như em M6 , mình xài đường analog ra ARV còn HDMI ra TV , khi không bật ARV thì vẫn xài tiếng ở TV được . Hay do mình chưa biết cách setup , ai biết setup Audio của S7a để xài cả HDMI + Analog 5.1 làm ơn chỉ dùm nhé . Thanks

chenzenvl

Well-Known Member

cái này là do firmware của sigma 8655 nó thía, nên đành chịu thôi bác ơi :D

neo8x

Well-Known Member

thằng bạn đang nhờ mua hộ 1 con, các bác dùng rồi cho e ý kiến e này so với Dopodo Plus với, thấy cả 2 đều dùng chip Sigma 8655, DPD thì rẻ hơn

tat

thằng bạn đang nhờ mua hộ 1 con, các bác dùng rồi cho e ý kiến e này so với Dopodo Plus với, thấy cả 2 đều dùng chip Sigma 8655, DPD thì rẻ hơn
Egreat S7A đi Bác,mình đang sử dụng cả 2 em trên thấy Egreat hoạt động có vẻ ổn hơn,ổ cứng cũng ít nóng hơn và hơn nữa mẫu mã của Egreat đẹp hơn

tungdesign

Active Member

cho mình hỏi, xem phim trực tuyến làm sao xem được phụ đề Vietnamese, xem toàn là tiếng Hoa ko ?

usbvn

Sever China mà bác ơi, chưa có source Viet Nam để add phần movie online

DuyKhanh2005

Sau 3 hôm xem S7a Pro liên tục mình thấy như sau :
_ Máy chạy êm , mượt mà , không nóng (1 phần vì dạo này thời tiết Hà Nội quá lạnh chăng ? )
_ Hình ảnh đẹp , âm thanh các cổng ra đều tốt .
_ Đặc biệt kết nối internet nhanh ( load phim online , radio ....) xem youtube mượt như xem trên PC , mặc dù mạng nhà mình chỉ là gói 280k/tháng.
_ Phần mềm hỗ trợ tương đối tốt (xem theo chương với ISO ,3 dạng tua nhanh .....)
_ Điều khiển ngon , tất cả các phím đều có tác dụng , tăng giảm Volum , duyệt list phim- nhạc không phải nháy nhiều lần mà chỉ cần giữ chặt.
Có một vài mong muốn nếu Bác USB góp ý hãng cải tiến thì tốt quá :
_ Có thể xóa File hoặc thư mục ngay trên máy .
_ Thêm tùy chỉnh để có thể xài âm thanh của tất cả các ngõ ra .
_ Làm ẩn bớt những File rác .
_ Có chức năng Screen save bảo vệ màn hình .
_ Khi tắt máy mà chưa tắt loa thì loa nổ cái Bụp ~~> giật mình thon thót , mất vài lứa đẻ chứ chả chơi !
Tóm lại , với tầm tiền ~4M thì xài dòng S7a PRO hoặc S7a Ultra thì khỏi phải suy nghĩ các bác ạ

Em này có thể không bật màn hình LCD to mà sử dụng màn hình của máy để bật nhạc được không các bác ơi. Em nghe nhạc mà bật cả cái màn hình to lên chỉ để chọn nhạc thì oải quá. Cảm ơn các bác.

chenzenvl

Well-Known Member

Có một vài mong muốn nếu Bác USB góp ý hãng cải tiến thì tốt quá :
_ Có thể xóa File hoặc thư mục ngay trên máy .
_ Thêm tùy chỉnh để có thể xài âm thanh của tất cả các ngõ ra .
_ Làm ẩn bớt những File rác .
_ Có chức năng Screen save bảo vệ màn hình .
_ Khi tắt máy mà chưa tắt loa thì loa nổ cái Bụp ~~> giật mình thon thót , mất vài lứa đẻ chứ chả chơi !
Tóm lại , với tầm tiền ~4M thì xài dòng S7a PRO hoặc S7a Ultra thì khỏi phải suy nghĩ các bác ạ

vấn đề delete trên máy thì bác cứ vào file mânger là xử lý được hết đó ạ, trước tiên phải nhớ là chọn trước file hay folder cần xử lý rùi hãy nhấn phím menu và chọn delete.
Vấn đề âm thanh thì như đã bàn nhiều rùi, nó là do firmware gốc của chip sigma nên xem ra khó mong chờ được cải tiến lắm :)
Vấn đề tắt máy muh loa nghe cái bụp thì ko riêng gì em này muh bất kỳ em nào cũng bị hết áh :D, nên mình phải nhớ cẩn thận...

Em này có thể không bật màn hình LCD to mà sử dụng màn hình của máy để bật nhạc được không các bác ơi. Em nghe nhạc mà bật cả cái màn hình to lên chỉ để chọn nhạc thì oải quá. Cảm ơn các bác.

có 1 cách là bác cứ chịu khó chép những bản ưa thích ra 1 folder riêng, sau đ1o mở nhạc ở folder đó rùi tắt màn hình TV là cứ thoải mái chọn bản theo trí nhớ :p (mình toàn dùng cách này để nghe nhạc :p)

hihihi đang định trả lời bác DuyKhanh2005 thì bác chenzenvl đã trả lời rồi, chuẩn như bác chenzenvl nói đấy ạ !

Eagethd

Đại lý nào ở Saigo2n đang phân phối con này bác chủ ơi /

chenzenvl

Well-Known Member

HD Hoàng Mai đó bro... search phát ra liền :D

chenzenvl

Well-Known Member

mới xuất hiện trên trang chủ Egreat nhóm firmware recovery :-? cho S7A, S800,... vẫn là 1.09.20 nhưng dung lượng lớn hơn cái cũ (của S7A cũ là ~39MB còn mới là ~66MB), trong khi đoạn mô tả thì y chang nhau :-? chả biết là seo nữa...

àh thì ra nó ko phải là firmware muh để dành cho các bác nào up bản mới bị lỗi, muh lại ko có hướng dẫn thì ai biết đường muh dùng nhỉ :D

Xin lỗi chủ topic tí , em cần bán S7a Ultra mới mua 3 tuần, muốn đổi lên DUNE MAX, hoặc Popcorn C200 bác nào ở HN thì ới em nhé !

ceo-sitcom

Member

HD Hoàng Mai đó bro... search phát ra liền :D

Có 50 cái standard thôi , chứ có bên đó có Pro đâu . Với lại bác chủ độc quyền rồi bên đó cũng còn có hàng àh ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên