EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

phamhongson

Well-Known Member
Ðề: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

Mấy thứ đồ của bác chủ em chỉ thích nghe comment để cho biết thôi chư không bao giờ dám mơ. Tuy nhiên thật lòng xui dại bác chủ thớt là mấy thứ đồ hi-end đó chỉ phù hợp để nghe nhạc bác học thôi, mà thứ đó liệu mình đã dủ trình để cảm nhận hay không. Đối với nhạc Viêt Nam mình thì nó chỉ phù hợp với nhạc trữ tình (nhạc vàng) là chính thôi chứ đâu có hợp với nhạc trẻ, mà nhạc vàng thì không gì hay hơn chơi loa giấy cổ + amp đèn để tháy hết chất mộc của nó. Trước đây em nghe Chế Linh với đĩa than với cái đài Melodia (của Liên xô- đèn điện tử)cảm thấy phê hơn bây giờ nghe với CD và dàn xịn nhiều, chẳng hiểu cảm nhận của mình có thay đổi theo thời gian hay không nhưng thực sự đến giờ em vẫn không quên được cảm giác đó dù đã cách đây gần 40 năm.

Re: Ðề: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

Toàn giá trên 10.000E, em nói thật không phải thì bác bỏ quá cho. Bác cứ nhắm cho em vài thằng sau: Cary, BAT, Mark Levinson, Plinus, PassLab ... Pre/Pow monoblock mà chơi, nhiêu đấy tiền đủ cho bác sắm dòng flagship của nó rồi đấy

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

Mấy thứ đồ của bác chủ em chỉ thích nghe comment để cho biết thôi chư không bao giờ dám mơ. Tuy nhiên thật lòng xui dại bác chủ thớt là mấy thứ đồ hi-end đó chỉ phù hợp để nghe nhạc bác học thôi, mà thứ đó liệu mình đã dủ trình để cảm nhận hay không. Đối với nhạc Viêt Nam mình thì nó chỉ phù hợp với nhạc trữ tình (nhạc vàng) là chính thôi chứ đâu có hợp với nhạc trẻ, mà nhạc vàng thì không gì hay hơn chơi loa giấy cổ + amp đèn để tháy hết chất mộc của nó. Trước đây em nghe Chế Linh với đĩa than với cái đài Melodia (của Liên xô- đèn điện tử)cảm thấy phê hơn bây giờ nghe với CD và dàn xịn nhiều, chẳng hiểu cảm nhận của mình có thay đổi theo thời gian hay không nhưng thực sự đến giờ em vẫn không quên được cảm giác đó dù đã cách đây gần 40 năm.

Toàn giá trên 10.000E, em nói thật không phải thì bác bỏ quá cho. Bác cứ nhắm cho em vài thằng sau: Cary, BAT, Mark Levinson, Plinus, PassLab ... Pre/Pow monoblock mà chơi, nhiêu đấy tiền đủ cho bác sắm dòng flagship của nó rồi đấy

vậy hả các bác ! có lẽ em sẽ nghe theo các bác ! thú thật nghe nhạc của mấy a khoai tây nghe dàn này thì ngon...nhưng em chửa thử với nhạc khoai lang ! k biết thế nào....nhiều khi đầu tư nhièu quá mà ko cải thiện nhiều thì cũng lãng phí quá nhỉ ! em hiện tại đang dùng bộ HD rồi nghe nhạc nếu k quá cầu kỳ thì em cũng thấy tạm ổn ! nghe các bác nói có khi em sẽ suy nghĩ lại trước khi xuống tay vụ này ! đây là bộ HD cỏ em đang dùng ...nhưng quả thực âm ly đa kênh thì nhạc nhẽo có lẽ cũng k quá kỳ vọng vào nó !

em thì xem phim + nghe nhạc + karaoke 33-33-33 ! nhiều khi muốn nghe nhạc nó chất hơn tí nữa..thực sự bên này nó nhiều tên tuổi và sự lựa chọn quá nên hơi bối rối...có lẽ em sẽ phải suy nghĩ lai trước khi xuống tay mới đc ! cám ơn các bác

H 9999

Active Member

ôi xời ơi, bộ dàn của các bác.... rượu ngoại...... thế này cứ phải gọi là bét tờ lè nhè đi, hehe rực rỡ quá @@

rượu thì em nhiều chả giâú gì bác là chỗ em cũng rẻ ! mỗi lần nhập hàng tiện thể em khuôn cả đống về bạn bè đến hát hò hay nghe nhạc nhậu nhẹt cho đỡ buồn.... chai remy 0.7 cả thuế mới có 30 eu 1 chai...còn chivas 12 năm thì 35 eu...18 năm thì 45 euro...chai to vật 4.5 lít kia thì cũng chỉ có 130 eu thôi bác ơi !........

hoanganhduytran

Active Member

Ôi trời... nhà bác cái gì cũng đẹp, ước gì e cũng được nghèo như bác... ôi... em mơ... mơ về..

H 9999

Active Member

Ôi trời... nhà bác cái gì cũng đẹp, ước gì e cũng được nghèo như bác... ôi... em mơ... mơ về..

bác quá khen ! toàn đồ bình dân mà bác ơi ! em đang ấp ủ múc thêm mấy cục monoblock với pre amp với cd để nghe nhạc...đang chờ cao kiến của các bác ! ngân sách có hạn tầm dưới chục củ thôi ! chưa biết múc em nào....

hoanganhduytran

Active Member

Theo e chục củ bác tìm đồ second hand hay ex-demo mà chơi sẽ hay hơn nhiều, chứ đồ new thì cũng chưa được ngon lắm bác ợ

H 9999

Active Member

Theo e chục củ bác tìm đồ second hand hay ex-demo mà chơi sẽ hay hơn nhiều, chứ đồ new thì cũng chưa được ngon lắm bác ợ

là hàng cũ với hàng mẫu trưng bày đấy hả bác ? nói thật em sợ mấy loại hàng đấy lắm...nhỡ đâu rủi ro..... ! chơi mới cho nó an tâm bác ak..nó bảo hành 5 với 10 năm mà

phamhongson

Well-Known Member

Bộ của bác nghe nhạc khoai tây, xem phim và hát kok thì quá OK khỏi cần đầu tư thêm. Riêng để nghe nhạc khoai lang stereo thì quả là không ổn. Em chưa thấy ai khen Rec của yamaha nghe nhạc 2 kênh ngon cả mà bác lại kết nối cáp quang giữa CD và Rec để cho Rec giải mã âm thanh. Bác nên nối giắc RCA từ CD xuống Rec để cho CD nó giải mã âm thanh và đê cho Rec nó nhận analog input (khi đó chỉ đóng vai trò tăng âm thôi) đồng thời kết nối cho 2 con sub hỗ trợ âm trầm 2 kênh. em dám chắc chất tiếng sẽ cải thiện khá nhiều khi nghe nhạc 2 kênh.

hoanganhduytran

Active Member

là hàng cũ với hàng mẫu trưng bày đấy hả bác ? nói thật em sợ mấy loại hàng đấy lắm...nhỡ đâu rủi ro..... ! chơi mới cho nó an tâm bác ak..nó bảo hành 5 với 10 năm mà

Hàng exdemo vẫn được chế độ bảo hành như hàng mới mà bác, e thì chỉ chơi CDP mới thôi, còn loa với ampli cứ exdemo mà chơi rẻ mà lại ngon..

sieulong

Well-Known Member
theo em dòng ADVANCE ACOUSTICS chỉ đánh vào thị trường bình dân (em sorry các anh chị đang dùng, em không có ý gì hết). Em đọc đi đọc lại mấy lần mà không thấy anh chủ đề cập muốn mua cụ thể là gì, là Amp luôn và CD luôn hay chỉ amp thôi, có nhất thiết phải bộ Pre và Power-amp không? và quan trọng nhất anh dự định mua đến bao nhiêu thôi. Vì anh biết đó mấy cái đồ này, giá nhiêu cũng có.

Anh ở bên Đức mà, khéo khéo một chút thì 1000 euro cũng mua được đồ rất rất rất đáng giá.

H 9999

Active Member
Ðề: Re: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

theo em dòng ADVANCE ACOUSTICS chỉ đánh vào thị trường bình dân (em sorry các anh chị đang dùng, em không có ý gì hết). Em đọc đi đọc lại mấy lần mà không thấy anh chủ đề cập muốn mua cụ thể là gì, là Amp luôn và CD luôn hay chỉ amp thôi, có nhất thiết phải bộ Pre và Power-amp không? và quan trọng nhất anh dự định mua đến bao nhiêu thôi. Vì anh biết đó mấy cái đồ này, giá nhiêu cũng có.

Anh ở bên Đức mà, khéo khéo một chút thì 1000 euro cũng mua được đồ rất rất rất đáng giá.
em là em máu múc cả bộ có cả CD PLAYER+ PRE AMP+ 2 MONO BLOCK ĐẤY CHỨ...CHƯA DÙNG BAO GIỜ NÊN THAM KHẢO Ý KIẾN A E TRƯỚC KHI RA TAY THÔI ! GIÁ CẢ CỤM LÀ KHOẢNG SUÝT SOÁT 10 NGÀN EURO ĐẤY BÁC....( CẢ LOA+ DÂY ) ! e đang lăn tăn có khi phải hủy ý tưởng này thật ! e cũng chưa thấy có a e nào chia sẻ thực sự về các em nó vè cái model em đang muốn kia ! em vẫn lăn tăn !

sieulong

Well-Known Member
em không thể cho nhận xét về bộ MONO anh đang để ý được, vì chưa nghe bộ mono đó, nhưng lần em nghe một cái amp advance ở messe, em hơi thất vọng, chỉ được to con, mạnh, ... nhưng không chi tiết, nghe nhạc mạnh bạo thì Ok. Còn để thưởng thức giai điệu thì không hợp với em.

còn wow... 10K ... em cho anh ví dụ là với 10K anh mua được gì nha.

Endverstärker (power-amp) MBL 9010 C - khoảng 7000

Vorverstärker (Pre-amp) Mbl 6010 - khoảng 3000 - 4000

hoặc Kombi Electrocompaniet EC 4.8 und AW180 - giá 10K đang có shop bán luôn.

cặp loa của anh đang dùng cũng là coi là cặp loa rất xuất sắc. Dùng Receiver hoặc ADVANCE ACOUSTICS để đánh là quá đáng tiếc. với số tiền lớn như vậy, tại sao phải là một thương hiệu bình dân như ADVANCE ACOUSTICS?

Anh đừng bao giờ nghe lời khuyên của nhân viên Media-markt hoặc Saturn... về audio, hiểu biết của nhân viên ở đó không quá hơn một bà nội trợ.

H 9999

Active Member

em không thể cho nhận xét về bộ MONO anh đang để ý được, vì chưa nghe bộ mono đó, nhưng lần em nghe một cái amp advance ở messe, em hơi thất vọng, chỉ được to con, mạnh, ... nhưng không chi tiết, nghe nhạc mạnh bạo thì Ok. Còn để thưởng thức giai điệu thì không hợp với em.

cặp loa của anh đang dùng cũng là coi là cặp loa rất xuất sắc. Dùng Receiver hoặc ADVANCE ACOUSTICS để đánh là quá đáng tiếc. với số tiền lớn như vậy, tại sao phải là một thương hiệu bình dân như ADVANCE ACOUSTICS?

Anh đừng bao giờ nghe lời khuyên của nhân viên Media-markt hoặc Saturn... về audio, hiểu biết của nhân viên ở đó không quá hơn một bà nội trợ.

toàn hàng khủng quá bác ơi ! em dân lao động chơi sao nổi...còn bao nhiêu thứ nữa chứ có phải chơi mỗi audio đâu ! khoảng chục củ là e định dành cho cả hệ thống chú k phải 1 âm ly ! nhưng tình hình này chắc em lại bỏ ý đinh thôi...chờ đến ngày thứ 7 xem thế nào đã !

hoanganhduytran

Active Member

Đồng ý với bác Sieulong, ko nên sử dụng AA để đánh đôi loa quadral trên. nhưng bác cho e hỏi ở đâu có giá 3000-4000 cho pre 6010dmbl a. E thì nghĩ phải gấp 5 đến 6 lần số tiền đó mới rước được e nó về, còn power 9010 là model cũ ( sx từ 1995-2005) mà bác chủ chỉ thích chơi đồ mới thôi ah. Theo e tầm đấy tiền chỉ vừa cho e amp tích hợp Mbl 7008 mới thôi ah. Thân

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

hehe mấy cái này phải có duyên mới được. Đây nè anh hoanganhduytran:

MBL 6010 giá 1.800 euro hàng dùng rồi

MBL 6010 Vorverstärker Preamp in Rothenstein - Verstärker, Equalizer, Receiver kaufen und verkaufen über private Kleinanzeigen

hoặc là ở đây, shop bán 4600 euro, cho trả giá, anh trả 4000 chắc là bán ngay

MBL 6010 - Der Vorverstärker | eBay

7008 trước có bán 2hand mới tinh giá 3500 euro, cùng CD MBL 1511 cũng 3500 euro , cũng không lâu chỉ mới cách đây 2 tuần hehe.

H 9999

Active Member

giờ em như lạc vào ma trận ! quá nhiều sự lựa chọn...mà thú thật chửa đc trải nghiệm nên rất khó ! nhiều tiền quá thì k cố đc mà với số tiền ít ỏi thì lại rất khó chọn bộ nào thật ưng ý.... rất khó ! chắc phải còn đóng lệ phí nhiều mới đc .... !

hoanganhduytran

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

hehe mấy cái này phải có duyên mới được. Đây nè anh hoanganhduytran:

MBL 6010 giá 1.800 euro hàng dùng rồi

MBL 6010 Vorverstärker Preamp in Rothenstein - Verstärker, Equalizer, Receiver kaufen und verkaufen über private Kleinanzeigen

hoặc là ở đây, shop bán 4600 euro, cho trả giá, anh trả 4000 chắc là bán ngay

MBL 6010 - Der Vorverstärker | eBay

7008 trước có bán 2hand mới tinh giá 3500 euro, cùng CD MBL 1511 cũng 3500 euro , cũng không lâu chỉ mới cách đây 2 tuần hehe.
Sorry bác, vì e nhìn cái ảnh bác post lên là pre 6010D nên e nhầm. Cách đây chưa lâu bạn e cũng lấy con pre 6010D này với giá 20000usd mới tinh. Em mà có money e cũng chơi bộ của bác, quá hay nếu mua được giá đấy bác nhỉ, theo e mấy bộ mới phải gấp vài lần tiền mới lại được e nó. Thân

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

anh H999 ơi, chỗ này nè:

Hifi im Hinterhof, có chi nhánh ở Berlin... mua online được trả lại trong vòng 30 ngày không cần nêu lý do. Nếu anh trả bằng Paypal hoặc Visa/Master, hôm nay mua sớm, mai nhận được hàng.

Anh dạo qua một vòng, thấy thích cái nào, nhấn mua về nghe thử, cái nào không thích trả lại...

(hồi xưa em cũng làm vậy mấy lần :)) )

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

Sorry bác, vì e nhìn cái ảnh bác post lên là pre 6010D nên e nhầm. Cách đây chưa lâu bạn e cũng lấy con pre 6010D này với giá 20000usd mới tinh. Em mà có money e cũng chơi bộ của bác, quá hay nếu mua được giá đấy bác nhỉ, theo e mấy bộ mới phải gấp vài lần tiền mới lại được e nó. Thân

dạ vâng anh hoanganhduytran, chắc em lo tìm hình không để ý lấy cái hình của 6010D.

em thì cũng mua đồ 2hand thôi anh, đồ mới mắc quá... nhìn giá tiền bao nhiêu hưng phấn bay đi hết. nhưng mà em nghĩ 10K cũng là con số lớn lắm, để dành chắc cũng lâu lâu mới xuống tay được, nếu mà để dành được thì chắc em cũng vẫn mua 2hand thôi. Mua đồ mới xót quá

Bên trên