EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

anh H999 ơi, chỗ này nè:

Hifi im Hinterhof, có chi nhánh ở Berlin... mua online được trả lại trong vòng 30 ngày không cần nêu lý do. Nếu anh trả bằng Paypal hoặc Visa/Master, hôm nay mua sớm, mai nhận được hàng.

Anh dạo qua một vòng, thấy thích cái nào, nhấn mua về nghe thử, cái nào không thích trả lại...

(hồi xưa em cũng làm vậy mấy lần :)) )

cái hinterhof em với bạn lượn rồi ! công nhận ở đấy toàn đồ ác ! em dạo này 1 mình phải bán hàng và trông nhà hihihi nên k đi đâu đc... toàn ngồi đây hóng và mong a e chia sẻ thôi ! tối đóng cửa sớm thì lượn loanh quanh thành phố các siêu thị điện máy với các cửa hàng hifi ở đây thôi ! như ma trận bác ợ ! chưa tìm đc cái nào ...cái thích thì nhiều tiền quá..quá sức ! hôm qua còn xem ở 1 chỗ gần munchen nó có đôi BW D800 mà có chưa đầy 8 ngàn ! ở đó toàn đồ cũ hiend ! nhưng em sợ đồ cũ vấn đề k may mà tèo thì buồn...cứ múc đồ mới cho nó an tâm..bảo hành 10 năm tha hồ chơi ! vấn đề tiền ít quá nên cứ phải đắn đo....ko có hàng chơi tết hihihiih ! bí quá là phải hoãn lại ....chờ vụ mùa bội thu thì quất !

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

vừa ngồi vào rình forrum của mấy a tây về advance acoustic MAA 706 VÀ MPP 506 VỚI 506 DA ! hầu hết thấy khen...các diễn đàn test thì nó toàn đạt 96/ 100 điểm, với chứng nhận sehr gut ( rất tốt ) ! âm ly 200 w 8 ôm , 300 w cho 4 ôm ! ...... với tầm tiền một vài ngàn cho đầu CD , pre + 2 mono block có lẽ cũng chỉ đến vậy ! đòi hỏi cao quá cũng khó... e định múc thêm đôi loa QUADRAL AURUM MONTAN VIII hoăc AURUM VULKAN ( 300 w/500 w )nữa nhưng đôi QUADRAL PLATINUM M4 ở nhà lại để xó cũng phí thật...vừa mới mua xong đấy chứ còn bảo hành hơn 9 năm nữa ! .... khách đến chơi toàn bảo sao nhà mày nhiều loa thế kkkkk... vì em đấu cả 13 loa vào cả 13 cửa âm ly ! kiểu này nếu có điều kiện thiết kế luôn tầng hầm làm quả phòng có khi lại ngon ! trời ơi..bao giờ đc mùa nào kkkk mơ và ước !

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

như em biết là AA là hãng của pháp, nhưng đã được Quadral mua lại, giờ AA là sản phẩm của Germany Hannover.

AA nó không tốt đến vậy đâu anh H9999, em ví dụ cái amp MAP 800 của AA giá mới 2000 euro được chấm 95 điểm, so với âm li Musical Fidelity Ạ 5.5 đồng giá mà được 110 điểm. chênh lệch quá đi. Mà mấy cái test này tham khảo vui thôi, tin quá cũng không được... nó bị quảng cáo ảnh hưởng nhiều quá

em không có ý chê bai gì AA với Quadral đâu... nhưng mà nếu anh đã nghĩ đến một bộ 10K bao gồm loa + amp + CDP thì thiếu thiếu gì... thử thử những nhãng hiệu mới cho vui anh H9999

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

như em biết là AA là hãng của pháp, nhưng đã được Quadral mua lại, giờ AA là sản phẩm của Germany Hannover.

AA nó không tốt đến vậy đâu anh H9999, em ví dụ cái amp MAP 800 của AA giá mới 2000 euro được chấm 95 điểm, so với âm li Musical Fidelity Ạ 5.5 đồng giá mà được 110 điểm. chênh lệch quá đi. Mà mấy cái test này tham khảo vui thôi, tin quá cũng không được... nó bị quảng cáo ảnh hưởng nhiều quá

em không có ý chê bai gì AA với Quadral đâu... nhưng mà nếu anh đã nghĩ đến một bộ 10K bao gồm loa + amp + CDP thì thiếu thiếu gì... thử thử những nhãng hiệu mới cho vui anh H9999

bởi vì ít thóc nên muốn tham khảo a e ở đây..chứ chơi liều bị ôm cục tức mà tốn lệ phí thì chết ! mình nghe thử nhiều rồi..nhạc tây thì rất ngon...thích lắm rồi..nhưng có lẽ mai đóng cửa hàng sớm vác mấy cái đĩa cd viêt nam ra mở xem thế nào... ! chứ mua k ưng thì chán !

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

hehe mấy cái này phải có duyên mới được. Đây nè anh hoanganhduytran:

MBL 6010 giá 1.800 euro hàng dùng rồi

MBL 6010 Vorverstärker Preamp in Rothenstein - Verstärker, Equalizer, Receiver kaufen und verkaufen über private Kleinanzeigen

hoặc là ở đây, shop bán 4600 euro, cho trả giá, anh trả 4000 chắc là bán ngay

MBL 6010 - Der Vorverstärker | eBay

7008 trước có bán 2hand mới tinh giá 3500 euro, cùng CD MBL 1511 cũng 3500 euro , cũng không lâu chỉ mới cách đây 2 tuần hehe.

Thèm được ở Đức như các bác quá, bên em thì thuế má nó đội giá lên kinh hoàng, đắt hơn cả hàng các bác ở VN ship từ nước ngoài về.

sudoku

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

Thèm được ở Đức như các bác quá, bên em thì thuế má nó đội giá lên kinh hoàng, đắt hơn cả hàng các bác ở VN ship từ nước ngoài về.

Bác ở đâu mà khổ sở thế?

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

bác ở nước nào mà thuế nó lại làm giá đội lên cao thế hả bác ? em nghĩ ở châu âu thuế má là cao nhất rồi...bên em cũng chả ngoại lệ ! nếu có cao thì chắc cũng chỉ cao hơn vài % là cùng !

Ðề: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

Ko biết bác chủ đọc forum nó khen AA là forum của nước nào, e thấy forum bên Pháp toàn chê. Chưa bao giờ hãng này cùng đẳng cấp với mấy hãng Anh cả

H 9999

Active Member

Ko biết bác chủ đọc forum nó khen AA là forum của nước nào, e thấy forum bên Pháp toàn chê. Chưa bao giờ hãng này cùng đẳng cấp với mấy hãng Anh cả

e đọc ở nhiều chỗ ! nhưng với tầm tiền và hàng trung thì chắc cũng tạm đc bác ! chứ ít tiền mà đòi hỏi cao quá cũng khó.....trong đây em vừa thấy có thằng nó chơi 1 loạt luôn nữa này cũng kinh thật Die Geschichte einer Mittelklasse-Anlage - Hifi Heimkino Forum

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

e đọc ở nhiều chỗ ! nhưng với tầm tiền và hàng trung thì chắc cũng tạm đc bác ! chứ ít tiền mà đòi hỏi cao quá cũng khó.....trong đây em vừa thấy có thằng nó chơi 1 loạt luôn nữa này cũng kinh thật Die Geschichte einer Mittelklasse-Anlage - Hifi Heimkino Forum

thì anh H9999 cũng thấy là Mittelklasse mà. Phân loại cho vui thì như vầy.

Standardklasse - tiêu chuẩn
Mittelklasse - trung cấp
Oberklasse - Cao cấp
Spitzenklasse - đỉnh cao
Highend Klasse - hàng ấy ấy
Reference Klasse - hàng ấy ấy ấy

với lại thật ra em thấy các bạn tây chi tiêu dè dặt hơn mình nhiều... một bộ dàn 3000 euro là họ thấy đã quá quá quá mắc lắm rồi. Trước trong một bài phỏng vấn có một shop phát biểu là "với 4000 euro bạn sẽ có thể xây dựng cho mình một bộ HD tại nhà ở mức tiêu chuẩn vừa phải để có thể hoàn toàn thưởng thức HD tại nhà" ... Bài báo này tháng sau bị một GIÁO SƯ của một trường đại học phản ứng gay gắt, ông ta cho là 4000 euro cho một bộ HD tại nhà là vượt quá xa tiêu chuẩn sống của người dân thu nhập bình thường, đã vậy shop còn nói chỉ là Entry level. Sau đó ông ta đưa ra một ví dụ với 3000 euro có thể mua được ca TV và nguyên một bộ 5.1 tiêu chuẩn.... Ông ta cho là Shop đưa ra những nhận định như vậy sẽ là lệch lạc tư duy của người tiêu dùng...

Đại loại như vậy, tháng sau, thì bài phản ánh đó của ông giáo sư đó được đăng báo. Theo em, anh chị em trong diễn đàn mình đã đang sữ dụng những bộ giàn mà rất nhiều "tây" nhìn cũng phải thèm rồi.

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

thì anh H9999 cũng thấy là Mittelklasse mà. Phân loại cho vui thì như vầy.

Standardklasse - tiêu chuẩn
Mittelklasse - trung cấp
Oberklasse - Cao cấp
Spitzenklasse - đỉnh cao
Highend Klasse - hàng ấy ấy
Reference Klasse - hàng ấy ấy ấy

với lại thật ra em thấy các bạn tây chi tiêu dè dặt hơn mình nhiều... một bộ dàn 3000 euro là họ thấy đã quá quá quá mắc lắm rồi. Trước trong một bài phỏng vấn có một shop phát biểu là "với 4000 euro bạn sẽ có thể xây dựng cho mình một bộ HD tại nhà ở mức tiêu chuẩn vừa phải để có thể hoàn toàn thưởng thức HD tại nhà" ... Bài báo này tháng sau bị một GIÁO SƯ của một trường đại học phản ứng gay gắt, ông ta cho là 4000 euro cho một bộ HD tại nhà là vượt quá xa tiêu chuẩn sống của người dân thu nhập bình thường, đã vậy shop còn nói chỉ là Entry level. Sau đó ông ta đưa ra một ví dụ với 3000 euro có thể mua được ca TV và nguyên một bộ 5.1 tiêu chuẩn.... Ông ta cho là Shop đưa ra những nhận định như vậy sẽ là lệch lạc tư duy của người tiêu dùng...

Đại loại như vậy, tháng sau, thì bài phản ánh đó của ông giáo sư đó được đăng báo. Theo em, anh chị em trong diễn đàn mình đã đang sữ dụng những bộ giàn mà rất nhiều "tây" nhìn cũng phải thèm rồi.
MÌNH SO SÁNH THẾ KO ĐÚNG BÁC ƠI ! mình so sánh với dân nghèo của chúng thì bác nói vậy còn ok ! chứ các bạn tây nó mà chơi thì kể cả TAY CHƠI ở vietnam cũng k lại nó đâu ! các đồ âm thanh này nọ là toàn chúng nó làm ra...và thử hỏi thị trường viêt nam tiêu thụ dc bao nhiêu ? nhìn bình quân dân chúng trong nước chơi đc bao nhiêu.....còn ở đây dân nghèo chúng nó bỏ 1 hay 2 tháng lương là có đủ thứ để chơi HD !
nhưng qua mấy ngày em ngẫm nghĩ e thấy nhụt chí rồi đấy hihihihiih có khi phải hủy bỏ quyết định cũng nên...chờ đc mùa vụ tới thêm tiền múc hàng khác chơi !
thú thật giờ tập tọe nên như vào ma trận .... !

sieulong

Well-Known Member
đúng là có nhiều người thu nhập rất cao, nhưng phần đông thì không phải vậy... ma thôi hehe họ có mua đươc không thì cũng đâu liên quan gì đến anh chị em hdvietnam đâu nhỉ

anh H999 đừng để bị shop làm cho hoan man. Không phải nói mình mua không nổi mà nói mình chịu bỏ bao nhiêu để mua thứ quỷ audio này hehe

Chỉnh sửa lần cuối:

H 9999

Active Member
Ðề: Re: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

dung la co nhieu nguoi thu nhap rat cao. nhung phan dong thi khong phai vay... ma thoi hehe ho co mua duoc khong thi cung dau lien quan gi anh chi em hdvietnam dau nhi.

anh H9999 dung de bi shop lam cho hoan man. khong phai noi minh mua khong noi ma noi minh chiu bo bao nhieu de mua thu quy audio nay hehe

xin loi anh mod. em se edit lai nhanh

đúng thế ! vấn đề là liệu cơm gắp mắm và với số tiền ít ỏi của mình để đầu tư chơi sao cho hiệu quả nhất...nên mới tham khảo các ý kiến của các anh em mà ! đúng là khó.....

H 9999

Active Member

sau vài ngày tham khảo ý kiến a em ! thôi quyết định tạm nghỉ và chờ xem có duyên với em nào ko ! k chơi ADVANCE ACOUSTICS MAA 706 , MPP 506 DA VÀ MCD 204 NỮA ! chờ em khác ! cám ơn a em đã nhiệt tình chia sẻ !

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

đúng là có nhiều người thu nhập rất cao, nhưng phần đông thì không phải vậy... ma thôi hehe họ có mua đươc không thì cũng đâu liên quan gì đến anh chị em hdvietnam đâu nhỉ

anh H999 đừng để bị shop làm cho hoan man. Không phải nói mình mua không nổi mà nói mình chịu bỏ bao nhiêu để mua thứ quỷ audio này hehe
lâu rồi mới thấy chú ...tết vui vẻ nhé

Theo e chục củ bác tìm đồ second hand hay ex-demo mà chơi sẽ hay hơn nhiều, chứ đồ new thì cũng chưa được ngon lắm bác ợ
Bác hoanganhduytran ơi, bác chủ nói "chục củ" chắc là chục ngàn Ơ đó bác! Với số tiền ấy có nhiều lựa chọn lắm!

hoanganhduytran

Active Member

Bác hoanganhduytran ơi, bác chủ nói "chục củ" chắc là chục ngàn Ơ đó bác! Với số tiền ấy có nhiều lựa chọn lắm!

Dạ chục ngàn euro thì theo e chơi đồ mới vẫn chưa phê được ah, nhưng nếu là đồ exdemo, hay secondhand thì ra trò đấy ah

H 9999

Active Member

Dạ chục ngàn euro thì theo e chơi đồ mới vẫn chưa phê được ah, nhưng nếu là đồ exdemo, hay secondhand thì ra trò đấy ah

e hôm nọ gấu tổng kết kinh doanh cuối năm đồng ý xuất phiếu quỹ cho chơi thêm bộ 2 kênh ! e định múc bộ hiend như trên ảnh trên ! nhưng tham khảo ý kiến các a e nhiều ý kiến trái chiều nên e nhỉ ! vì chưa chơi bao giờ nhiều bỡ ngỡ còn gà mờ lắm ! thôi chờ tập khác ! e thì ko quá cầu kỳ chỉ cần bộ gọi là ổn ổn tí chơi lâu lâu mới phải nâng cấp !
cám ơn a e đã chia sẻ ! chúc cả nhà ăn tết vui vẻ nhé !

Bên trên