Em cần tư vấn Pre-Pow xem phim

vmc102

Member
Hay quá...bác Justbenice khai sáng cho em nhiều, em đang dùng Denon A1sr với đôi front là CM8, nghe nhạc quá tệ còn xem phim 7.1 thì OK, nhưng TrueHD thì không được.

Đang tính vứt A1sr đi, nhưng sau khi đọc hết thớt này em định :
Nâng Dune lên Oppo 105D, cắm preout vào A1sr để xem phim
Sắm thêm một pow 2 kênh của Rotel để nghe nhạc.
kinh phí cho cả 2 dưới 40 củ mà vẫn có thể nghe nhạc và xem phim tạm ổn phải không ?

Em không có ý định Atmos vì mới sửa nhà rồi, đi lại dây lằng nhằng lắm.

Mong các bác cho lời khuyên ạ

justbenice

Moderator
Bác vmc102 mua em Rotel RB-1582 MKII đánh front thì đảm bảo cả phim lẫn nhạc sẽ lột xác khi so với con Denon A1SR .
105D thì mua giờ này giá còn khá cao. Bác đợi cỡ 1 tháng đến 2 tháng nữa khi ra con mới thì bác sẽ mua được 105D giá dưới 20tr . (Bác mua của em cũng được. hehehe )

vmc102

Member
Em đặt một xe bê tông luôn để lấy 105d của bác - 2 tháng nữa nhé :)) 1582 em thấy quá ổn

winterfell101

Well-Known Member
Hay quá...bác Justbenice khai sáng cho em nhiều, em đang dùng Denon A1sr với đôi front là CM8, nghe nhạc quá tệ còn xem phim 7.1 thì OK, nhưng TrueHD thì không được.

Đang tính vứt A1sr đi, nhưng sau khi đọc hết thớt này em định :
Nâng Dune lên Oppo 105D, cắm preout vào A1sr để xem phim
Sắm thêm một pow 2 kênh của Rotel để nghe nhạc.
kinh phí cho cả 2 dưới 40 củ mà vẫn có thể nghe nhạc và xem phim tạm ổn phải không ?

Em không có ý định Atmos vì mới sửa nhà rồi, đi lại dây lằng nhằng lắm.

Mong các bác cho lời khuyên ạ

bác chơi 105D ko e để cho, black còn bảo hành đến 2/2017 =21 củ :D

kiet2201

Active Member
Ðề: Em cần tư vấn Pre-Pow xem phim

Ngoài ra em cũng xin nhắc các bác có ý định chơi pre/pow là nó khá phức tạp. Riêng khoản 7 sợi dây tín hiệu nối từ pre ra pow cũng đã mệt, phải kiếm đc sợi nghe hợp với dàn và chất lượng phải tàm tạm. mà như vậy cũng phải ít nhất 500k / 1 sợi . Cho nên em nghĩ nhiều khi giải pháp 1 con Receiver khủng là giải pháp rẻ mà đỡ mệt đầu nhất.
Em cũng mon men ham hố tìm hiểu Pre- pow đọc xong 1 hồi quay lại tìm câu này của bác JUST... thôi em lại quay về với cái máng lợn vậy haizzzzzzz....

hoanganhduytran

Active Member
Ðề: Em cần tư vấn Pre-Pow xem phim

Bác hoanganhduytran chơi quả là khủng. Bộ Krell showcase 7 là bác chơi pre + amp hay chơi mỗi pre hoặc mỗi amp ?
Hii, chào bác lâu quá cứ bận việc lu bù, ko có thời gian để vào hdvietnam, em chơi cả bộ Pre + Pow Krell showcase7, e nghe nhạc hình và DTS là chủ yếu nên tạm thời vẫn đáp ứng đủ nhu cầu ah. e cũng đang chơi 103d nhưng chưa thử 105d trên cùng 1 bộ dàn theo bác phần đa kênh 105d có khá hơn ko hay chỉ hơn phần 2 kênh ah, ( E cũng có bộ 2 kênh rời nên cũng ko cần thiết phần 2 kênh của 105d lắm )

chetaomay

Well-Known Member
105d được phần hình tốt và âm thanh tốt bác ah... e đang chơi 105D, cũng đáng đồng tiền bát gạo, k có gì phàn nàn cả.

vinagoh

Well-Known Member
Hii, chào bác lâu quá cứ bận việc lu bù, ko có thời gian để vào hdvietnam, em chơi cả bộ Pre + Pow Krell showcase7, e nghe nhạc hình và DTS là chủ yếu nên tạm thời vẫn đáp ứng đủ nhu cầu ah. e cũng đang chơi 103d nhưng chưa thử 105d trên cùng 1 bộ dàn theo bác phần đa kênh 105d có khá hơn ko hay chỉ hơn phần 2 kênh ah, ( E cũng có bộ 2 kênh rời nên cũng ko cần thiết phần 2 kênh của 105d lắm )
Nếu Bác đã có Pre Pow rồi thì em nghĩ dòng 103D quá ổn. Lúc này Oppo chỉ cấp phần hình ảnh, còn âm thanh đã có Pre Pow xử lý. Về phần hình thì 103D và 105D như nhau. Mắt của em còn khó phân biệt dòng trơn và dòng D nữa kìa. :D

hoanganhduytran

Active Member
E cám ơn 2 bác tư vấn, tạm thời e cứ yên tâm dùng 103D, Đợi oppo ra 4k e cố lên đời luôn ah

chetaomay

Well-Known Member
oh hô hô, các bác thanh lý hết 105D, để e chơi lẻ loi sao ( các bác ấy rủ e chơi...). Cuộc chơi chả bao giờ dừng cả... :D, bao giờ cũng không thiếu nước mắt

tittom79

Well-Known Member
oh hô hô, các bác thanh lý hết 105D, để e chơi lẻ loi sao ( các bác ấy rủ e chơi...). Cuộc chơi chả bao giờ dừng cả... :D, bao giờ cũng không thiếu nước mắt
Em hình tượng hóa một tí, các bác ý đang chuẩn bị nhảy lên 1 nấc thang mới, bác nhảy luôn hai bậc cho e, cho các bác ý biết tay. Ai bẩu các bác ý rủ bác vào hội rồi lại bỏ bác một mình cô đơn! :D

chetaomay

Well-Known Member
Em hình tượng hóa một tí, các bác ý đang chuẩn bị nhảy lên 1 nấc thang mới, bác nhảy luôn hai bậc cho e, cho các bác ý biết tay. Ai bẩu các bác ý rủ bác vào hội rồi lại bỏ bác một mình cô đơn! :D
dạ k anh ơi, đồ âm thanh cứ lên, nghe và xem là của mình anh ạ. May là em cũng sớm rút ra cái chân lý và hình tượng riêng cho mình anh ạ...:D

tittom79

Well-Known Member
Vâng,
dạ k anh ơi, đồ âm thanh cứ lên, nghe và xem là của mình anh ạ. May là em cũng sớm rút ra cái chân lý và hình tượng riêng cho mình anh ạ...:D
Vâng, bác nói chí phải, mình nghe & nhìn theo tai mắt của mình chứ không phải của người khác bác nhỉ?! ;)

Bên trên