Em có thác mắc - Loa BW 683 - có phải chơi BW mới đẳng cấp hay phong trào????

dungsin_lqd

Well-Known Member
Ðề: Em có thác mắc - Loa BW 683 - có phải chơi BW mới đẳng cấp hay phong trào????

-RF82 ii và JBL L890CH chọn chú nào???? Amp nào hợp - Em đang dùng denon 3808ci

mhs123

Ðề: Em có thác mắc - Loa BW 683 - có phải chơi BW mới đẳng cấp hay phong trào????

Cứ vào trong này đọc nhiều là bị a dua theo phong trào đới .........chủ thớt ko tin cứ đọc thử 1 thời gian sẽ thấy..............:-"

mhs123

Trình tự để giảm bớt đau thương khi bước chân vào cái sứ âm thanh này.

1- Đọc, theo dõi và tham gia, một số diễn đàn VD như. VNAV - HDVN tham khảo thêm một số trang audio nc ngoài nữa càng tốt ( cái này cần có một khoảng thời gian nhất định nha ko vọi đc đâu). Cái gì ko biết cứ tra Google.

2- Mạnh dạn Làm quen kết thân với một số AE đi trước đặc biệt là có có tuổi chơi và nếm trải sự đau thương càng nhiều càng tốt. có gu nghe giống nhu cầu của mình ( Có thể trên diễn đàn này hoặc nơi khác ).

3- Thật chai mặt lê la đi nghe chùa thật nhiều nhá bất kể Shop hay nhà riêng.. (Cái này cực quan trọng)

4- Đừng bao giờ để quan niệm nhiều tiền là sẽ đồng nghĩa với hay trong thế giới âm thanh sang trọng này.

5- Dũng cảm và mạnh dạn xuống tiền làm một cặp tham chiếu theo nhận xét đánh giá của cá nhân mình sau khi đã đc tư vấn và tống hợp kiến thức cóp nhặt đc trong một thời gian..

Thực hiện đc Mấy KN tối thiểu trên coi như bạn đã bước đến 70% vào thế giới Âm thanh đầy màu sắc rồi đấy ạ.
Còn 30% còn lại dành cho thời gian trải nghiệm và nâng cấp sau này.
Mọi tư vấn chỉ mang tính tham khảo, ko gì bằng trải nghiệm thực tế.

Ko nghe Shop kể chuyện.
Ko nghe thợ trình bày.

Dũng cảm mạnh dạn lên nhé!

Vài dòng chia sẻ KN bản thân đã trải qua.

Mời các cao thủ đầu mưng mủ vào ném đá.........:-"

Chỉnh sửa lần cuối:

mhs123

BW 683 thì không thể gọi là đẳng cấp được, vì có nhiều loại loa khác đẳng cấp hơn. Bác không nói rõ dùng loa cho mục đích gì (xem phim hay nghe nhạc). Nếu xem phim thì thấy đôi này được nhiều người ca ngợi.

Nếu để nghe nhạc thì còn phụ thuộc thể loại nhạc bác hay nghe và đồ đánh của bác là gì nữa, chứ bác đưa ít thông tin thế này thì các cao thủ khó tư vấn.
Đẳng cấp là gì nhỉ...........sao nhiều người có vẻ thích cụm từ này thế.........

Re: Ðề: Em có thác mắc - Loa BW 683 - có phải chơi BW mới đẳng cấp hay phong trào????

Đẳng cấp là gì nhỉ...........sao nhiều người có vẻ thích cụm từ này thế.........
Đồng ý với bác mhs123.
Lần mình về Từ Sơn chơi, được các Liền anh-Liền chị khuyên 'muốn nghe hát quan họ hay phải đứng xa và nghe bằng loa phát thanh công cộng (giống như loa bản tin phường) mới thú vị''...các bác thử mang BW683 hoặc cặp nào đẳng cấp hơn để nghe quan họ xem có hay hơn loa công cộng không.
Mỗi loại loa phù hợp với mỗi dòng nhạc, vì vậy hãy tự sướng theo phong cách của mình thôi các bác ah..

lan806

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Em có thác mắc - Loa BW 683 - có phải chơi BW mới đẳng cấp hay phong trào????

Đồng ý với bác mhs123.
Lần mình về Từ Sơn chơi, được các Liền anh-Liền chị khuyên 'muốn nghe hát quan họ hay phải đứng xa và nghe bằng loa phát thanh công cộng (giống như loa bản tin phường) mới thú vị''...các bác thử mang BW683 hoặc cặp nào đẳng cấp hơn để nghe quan họ xem có hay hơn loa công cộng không.
Mỗi loại loa phù hợp với mỗi dòng nhạc, vì vậy hãy tự sướng theo phong cách của mình thôi các bác ah..

Em vốn không có ý kiến gì với topic này, nhưng thấy bác nói vậy thì em theo 1 câu thôi ạ, nó chẳng liên quan gì tới vụ loa này nhé.
Nghe Quan họ muốn hay thì phải nghe khác cơ, chẳng biết liền anh liền chị bác nói có đúng chuẩn không nhưng muốn nghe Quan họ hay là phải nghe không qua trang âm, tức là nghe trực tiếp, nghe mộc thì mới ra hết được cái chất Vang - Rền - Nền - Nảy của Quan họ bác ạ.

dungsin_lqd

Well-Known Member

"Ko nghe Shop kể chuyện.
Ko nghe thợ trình bày"
------câu này hay-----

Re: Ðề: Re: Ðề: Em có thác mắc - Loa BW 683 - có phải chơi BW mới đẳng cấp hay phong trào????

Em vốn không có ý kiến gì với topic này, nhưng thấy bác nói vậy thì em theo 1 câu thôi ạ, nó chẳng liên quan gì tới vụ loa này nhé.
Nghe Quan họ muốn hay thì phải nghe khác cơ, chẳng biết liền anh liền chị bác nói có đúng chuẩn không nhưng muốn nghe Quan họ hay là phải nghe không qua trang âm, tức là nghe trực tiếp, nghe mộc thì mới ra hết được cái chất Vang - Rền - Nền - Nảy của Quan họ bác ạ.
E đang nói vụ nghe nhạc bằng loa bác ạh, còn được nghe ca sỹ đứng trước mặt hát thì còn gì bằng......

mhs123

Thiết bị để làm gì nhỉ
Ồ Thiết bị để giúp mình có điều kiện thưởng thức các chương trình hay và chất lượng......vậy mà nhiều AE khi đã có thiết bị rồi ko lo và tập trung đi kiếm chương trình hay và chất lượng về mà thưởng thức........cứ suốt ngày loay hoay vào thiết bị bỏ xó và bỏ rơi biết bao nhiêu là chương trình hay và chất lượng ........thật uổng phí......Nên nhớ chương trình hay, chất lượng và hợp với mình quyết định 30>40% độ hay và hoàn thiện của toàn hệ thống nhá.
Đã từng gặp một số cao thủ đầu mưng mủ sở hữu những bộ âm thanh cầu kỳ, phức tạp nhưng đến lúc nhòm đến chồng CD thì thôi rồi lèo tèo và hiu quạnh, Nội dung thì ố la la................
Vài dòng cảm nhận và nhận xét của cá nhân
Mời các cao thủ tiếp tục vào ném tiếp ạ.............:-"

Chỉnh sửa lần cuối:

mhs123

Ðề: Re: Ðề: Em có thác mắc - Loa BW 683 - có phải chơi BW mới đẳng cấp hay phong trào????

Nhận xét Vang - Rền - Nền - Nảy e thấy có vẻ mang tính học thuật nhỉ.........mặc dù vẫn công nhận nó là tiêu chí của hát Quan họ.
:D

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member

Nghe Quan họ mà không phân biệt được chỗ nào nẩy hạt thì nghe làm gì, .....thôi không nói nữa kẻo quá lời.

vnckien

Active Member

Trình tự để giảm bớt đau thương khi bước chân vào cái sứ âm thanh này.

1- Đọc, theo dõi và tham gia, một số diễn đàn VD như. VNAV - HDVN tham khảo thêm một số trang audio nc ngoài nữa càng tốt ( cái này cần có một khoảng thời gian nhất định nha ko vọi đc đâu). Cái gì ko biết cứ tra Google.

2- Mạnh dạn Làm quen kết thân với một số AE đi trước đặc biệt là có có tuổi chơi và nếm trải sự đau thương càng nhiều càng tốt. có gu nghe giống nhu cầu của mình ( Có thể trên diễn đàn này hoặc nơi khác ).

3- Thật chai mặt lê la đi nghe chùa thật nhiều nhá bất kể Shop hay nhà riêng.. (Cái này cực quan trọng)

4- Đừng bao giờ để quan niệm nhiều tiền là sẽ đồng nghĩa với hay trong thế giới âm thanh sang trọng này.

5- Dũng cảm và mạnh dạn xuống tiền làm một cặp tham chiếu theo nhận xét đánh giá của cá nhân mình sau khi đã đc tư vấn và tống hợp kiến thức cóp nhặt đc trong một thời gian..

Thực hiện đc Mấy KN tối thiểu trên coi như bạn đã bước đến 70% vào thế giới Âm thanh đầy màu sắc rồi đấy ạ.
Còn 30% còn lại dành cho thời gian trải nghiệm và nâng cấp sau này.
Mọi tư vấn chỉ mang tính tham khảo, ko gì bằng trải nghiệm thực tế.

Ko nghe Shop kể chuyện.
Ko nghe thợ trình bày.

Dũng cảm mạnh dạn lên nhé!

Vài dòng chia sẻ KN bản thân đã trải qua.

Mời các cao thủ đầu mưng mủ vào ném đá.........:-"

Ôi, sao mà bác nói hay quá đi thôi.
Em đọc từ chiều tối đến giờ, đầu nó mụ lung tung cả lên. Mà muốn chạy trốn cũng không được. Em chưa bước vào cái "lò vôi" này mà đã bị ma lực của audio ám rồi.

dungsin_lqd

Well-Known Member

Ko nghe Shop kể chuyện.
Ko nghe thợ trình bày.

ktypro

Active Member

bác chơi KLIPSCH RF-82 là ok dễ ghép ngang ngửa bw

dungsin_lqd

Well-Known Member

-KLIPSCH RF-82 mua duoc còn ngại amp thôi - ráng hóng vài bữa nữa xem sao

Loa nào cũng có đẳng cấp của nó cả, chỉ có điều đẳng cấp đó là cao hay thấp mà thôi. Vì vậy đã chơi loa đài nhật định bác chủ thuộc một đẳng cấp nhất định rồi.
Đã chơi loa nổi tiếng có nghĩa là đã theo phong trào rồi. Nếu không muốn dính dáng đến phong trào, hay dùng những loại mà chưa ai nghe đến bao giờ.

lan806

Well-Known Member

Em chơi loa lúc đó lác đác vài người, thời gian sau cả một đám đông, Vậy có phải là phong trào không bác.

yah000

Cho em hỏi rf82ii có hát karaoke được không vậy mấy bác. Em chỉ muốn chơi 2.1 thôi không muốn lủng củng nhiều loa. Em chủ yếu nghe nhạc xem phim hat karaoke :)

Bên trên