Em có thác mắc - Loa BW 683 - có phải chơi BW mới đẳng cấp hay phong trào????

dungsin_lqd

Well-Known Member
Tình tình là em có khoảng 22tr đề nâng cấp loa các loa em đang nghía BW 683, JBL L890 , KL 82ii em nghe mấy bác trên dây ca tụng BW nhiều nhưng sao em thác mắc hình như mấy bác chơi loa này không lâu (<2 năm là tiển lên đường) phải chăng loa này cùi mía kén âm ly hay mấy bác chạy theo phong trào chứ chả biết nghe hay ghép...

Vdzung

Active Member
Ðề: Em có thác mắc - Loa BW 683 - có phải chơi BW mới đẳng cấp hay phong trào????

Bác nói thế oan cho em B&W quá vì em L890 hay RF82ii cũng bị vậy mà.
Hay hay không là do tai bác quyết, tiễn em nó ra đi hay không cũng do tai bác quyết.
CHuyện chơi theo phong trào thì cũng có nhưng có lẽ không nhiều lắm đâu, dạo này người khôn của khó lắm.

dungsin_lqd

Well-Known Member
Ðề: Em có thác mắc - Loa BW 683 - có phải chơi BW mới đẳng cấp hay phong trào????

Cặp RF82ii này bác không bán lẻ ah

alibaba1978

Well-Known Member

THEO EM NGHĨ KO PHẢI PHONG TRÀO ĐÂU EM CŨNG LÀ NẠN NHÂN CỦA b&w NÈ MUA LOA RÔI GIỜ KO CÓ TIỀN KÉO EM PRE POW 1070 VỀ NÈ ĐANG
GÕ EM NÓ BẰNG CÁI SANSUI D907X CÙI NÈ HIX CHẤT ÂM NÓ LẠ LẮM KO NHƯ LOA NHẬT HAY JBL ĐÂU BÁC

dungsin_lqd

Well-Known Member

--VNAV ít khi nào nhắc đến máy đôi loa bên HD này.....

hiepbibi

Member

Tiễn lên đường 1 phần do đôi tai và cũng có nhiều lý do khách quan khác nữa, nhưng em thấy bác chủ nói đúng, khoản 1 năm trước em thấy các bác đua nhau bán B&W và đến giờ vẫn còn lai rai bên vna và cả bên hd nữa, không biết có phải do ít người chơi hay không mà L890 va rf 82ii thì thấy ít bán hơn

gvnth

Active Member

Mình thấy đôi này tiếng dày và ấm đấy chứ

Mình đang sử dụng b&w CM8 cảm thấy hài lòng với số tiền bỏ ra.

Hai Scm

Active Member
cặp B&W 683 với giá 22tr thì theo tai nghe của em thì không phải là sự lựa chọn hay nhất, với em thì RF82 ii ngon hơn nhiều lại dễ kéo.

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Vậy là nhiều bác ôm loa theo phong trào rồi....RF82 ii em nghe rồi nhạc rất hay bass lại hơi mòng hay do ghep với ampli MR nhỉ.
-Vậy là em loại BW 683 chỉ còn 2 chú RF82 ii và JBL L890CH -

baodom

Active Member

Theo em B&W đa số bị thanh lý lại là do khó kiếm ampli kéo nó, mua ampli kéo được nó thì quá tốn tiền, số tiền đó cộng với số tiền loa thì sẽ còn nhiều lựa chọn hay hơn.

tuanaiai

Active Member

Chơi loa nào cũng đẳng cấp hết bác à và 1 điều khó tránh khỏi trong đại đa số Audio phiêu lê là sẽ còn phải nâng cấp dài dài. Thích là chơi đi bác, đừng chờ đợi vì thời gian hỏng có đợi chờ ai. Thân chào.

Re: Ðề: Em có thác mắc - Loa BW 683 - có phải chơi BW mới đẳng cấp hay phong trào????

Theo em B&W đa số bị thanh lý lại là do khó kiếm ampli kéo nó, mua ampli kéo được nó thì quá tốn tiền, số tiền đó cộng với số tiền loa thì sẽ còn nhiều lựa chọn hay hơn.

Cố gắng dành dụm mua được cặp loa cho bằng bạn bằng bè còn ampli thì bị đuối, tội nghiệp. chắc phải lâp cái topic 'trung tâm cai nghiện audio' thôi.....

audio&video

Active Member

theo em thì chơi B&W 683 nhà phải có không gian và đồ đánh tốt cho em nó trình diễn thì mới phát huy hết được chất âm của em nó.nếu dễ phối ghép hơn có klipsch RF82II được đánh giá cao đó bác.hoặc loa focal Jmlab 826V cũng trong tầm tiền chất âm của pháp cũng rất quyến rũ bác ah

tranthuy

Active Member

Đẳng cáp là ở phong cách chơi, còn đồ chơi thì chỉ là phương tiện chơi, quan trọng là đồ chơi nó có hợp tai mình không thôi.

nghia303

Well-Known Member

Đẳng cáp là ở phong cách chơi, còn đồ chơi thì chỉ là phương tiện chơi, quan trọng là đồ chơi nó có hợp tai mình không thôi.
Chuẩn không cần chỉnh !!!

hiepbibi

Member

-Vậy là nhiều bác ôm loa theo phong trào rồi....RF82 ii em nghe rồi nhạc rất hay bass lại hơi mòng hay do ghep với ampli MR nhỉ.
Theo mình rf82 ii bass không mỏng tí nào có chăng là mềm nên cảm giác ban đầu thấy nhẹ thôi nhưng nếu nghe lâu chút thì lại rất phê, em cũng mê bass lúc đâu nghe phải chọn loudness nhưng giờ thì để không ghe là vừa

thinhkappa

Well-Known Member

Cái này theo phong trào bác chủ ơi , là vì B&W mẫu mã đẹp và dễ thanh lí , chứ đẳng cấp thì có nhiều loa đẳng cấp hơn nhiều.

dungsin_lqd

Well-Known Member

Cái này theo phong trào bác chủ ơi , là vì B&W mẫu mã đẹp và dễ thanh lí , chứ đẳng cấp thì có nhiều loa đẳng cấp hơn nhiều.

bác này nói hay nhất -

C_Pham

Well-Known Member

Tình tình là em có khoảng 22tr đề nâng cấp loa các loa em đang nghía BW 683, JBL L890 , KL 82ii em nghe mấy bác trên dây ca tụng BW nhiều nhưng sao em thác mắc hình như mấy bác chơi loa này không lâu (<2 năm là tiển lên đường) phải chăng loa này cùi mía kén âm ly hay mấy bác chạy theo phong trào chứ chả biết nghe hay ghép..

BW 683 thì không thể gọi là đẳng cấp được, vì có nhiều loại loa khác đẳng cấp hơn. Bác không nói rõ dùng loa cho mục đích gì (xem phim hay nghe nhạc). Nếu xem phim thì thấy đôi này được nhiều người ca ngợi.

Nếu để nghe nhạc thì còn phụ thuộc thể loại nhạc bác hay nghe và đồ đánh của bác là gì nữa, chứ bác đưa ít thông tin thế này thì các cao thủ khó tư vấn.

Bên trên