Fan's Plasma Panasonic!!!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

mà bọn này chẳng liên kết với ngân hàng nông nghiệp hay bidv nên chẳng được trợ giá từ ngân hàng 10% như một số tt điện máy khác. 50st50 kèm 1 kính( không lấy ổ cứng 250 GB) là 26.5 củ

Ở đó đang có chương trình giảm giá 20% cho thẻ NH bất kỳ mà:

Khuyến mại tháng 11 - Đợt 2

ltp123

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

không có đâu bác, em hỏi rồi. chứ giảm thêm 20%= 5.3 tr có mà sốt xình xịch.... chúng nó kêu chương trình đó qua rồi mà còn được bồi thêm là nếu có thì cũng chỉ một số mặt hàng thôi ( chắc là chỉ hàng tồn không bán đượcI-)

fee_2006

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Ở đó đang có chương trình giảm giá 20% cho thẻ NH bất kỳ mà:

Khuyến mại tháng 11 - Đợt 2

em vừa xem trên website của topcare, đúng là giá đắt hơn Media Mart, Hoang Hai hay HaiTau, chỉ giống mỗi Pico, tháng giảm giá khuyến mại mà như thế nhỉ, em thì chưa mua ở Topcare bao h

fee_2006

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

bọn enterbuy hét giá 50st30 27.5 củ. kinh hồn
Loạn giá hết cả, đứa em trai em vừa ở Nguyễn Kim Tràng Thi về thi bọn bán hàng nói là không làm hàng Pana, thế mà trên website lại ghi, bố láo quá , ko biết đằng nào mà lần

ltp123

Loạn giá hết cả, đứa em trai em vừa ở Nguyễn Kim Tràng Thi về thi bọn bán hàng nói là không làm hàng Pana, thế mà trên website lại ghi, bố láo quá , ko biết đằng nào mà lần

bọn nguyễn kim hà nội thì chỉ sony hoặc ss là chính. bon enterbuy ở nguyễn trãi hét giá st30 như thế đấy = 50st50 luôn và ddc giải thích vì st50 ko có hàng

tuyen2068

Active Member

các bác tham khảo NguyenKim xem. em thấy giá cũng được đấy
PLASMA PANASONIC TH-P46U30V - Panasonic - Tivi Màn Hình LCD - Sản Phẩm Điện Tử - Siêu thị điện máy Nguyễn Kim

50x30V : 12,193,900 VND
46U30V : 13,413,900 VND
50U30V : 15,799,000 VND
50ST30V: 20,733,900 VND

....
Tivi LCD Panasonic tại siêu thị điện máy Nguyễn Kim

Chả hiểu thật hay chỉ quảng cáo,

Ở Saigon Nguyễn Kim là ST ĐM lớn nhất.
Giá thường hơi cao hơn các nơi 1 chút (cũng tùy mặt hàng và CT khuyến mãi), nhưng buôn bán đàng hoàng, bảo hành cũng đàng hoàng (em đã mua hàng ở đây và đã được bảo hành ở đây rồi).
Vậy nếu muốn mua thì ra cửa hàng hoặc alô hỏi. Vác về nhà cắm điện vô là biết thật giả.

oldfriend

Moderator
loạn giá thật, chẳng biết nơi nào bán giá đúng nhất, ở sg tìm mãi mà chưa thấy.

Minhsur

Banned
Các bác không nhanh chân lên, cuối năm nó xả hàng tồn kiểu bán bia kèm rau thối là mất ối tiền đấy.

Minhsur

Banned
Tình hình là mình vừa lượn qua Pico và Topcare Xuân Thuỷ, Hà Nội. Có một vài thứ sau:
Pico: 55VT50V mới cứng (mới thật) giá 62.990.000, nhưng cậu bán hàng nói nhỏ em bớt cho anh 10%, còn lại khoảng 56 triệu; 50XT50 giá 22.990.000 chắc cũng bớt 10%.
Topcare: 55VT50V giá có 49.900.000; 50XT50 giá 20.900.000; 50ST50 giá 27,5. Nói là mới trong kho còn hàng.

Bác nào quan tâm PlsPana thì đến xem sao. Dòng Led Pana 55ET5V cũng đẹp quá, giá khoảng 45t.

Chỉnh sửa lần cuối:

hdd-hdp

Thằng Pico này bị điên, cách đây 3-4 hôm, em đến xem tận nơi, rồi về gọi điện hỏi số nóng thì nó bảo hệ thống báo là hết hàng. Chắc lại vừa mới về được vài con đây, để em xem thế nào. Có khi xúc vội 1 em cho nó máu, chả đợi cái 65" nữa
Nhưng giá này, kể cả 50Tr cho con 55VT50 thì có khi cũng phải hơi suy nghĩ vì chỉ cần thêm 5tr nữa thôi là chiến được con 64E8 của SS rồi, to hơn 9" + "khôn hơn" mà chỉ thêm có 5tr thì cũng đáng để suy nghĩ 1 chút các bác nhỉ?!
các bác kết Pana VT5 đâu rồi, chiến thôi nhanh lên ko lại hết! :D
Em thấy con LED của Pana trông cũng được đấy, mỏng mảnh, đơn giản, dễ gần. Giá 46 phát/55" 3D chủ động.

Minhsur

Banned
Thằng Pico này bị điên, cách đây 3-4 hôm, em đến xem tận nơi, rồi về gọi điện hỏi số nóng thì nó bảo hệ thống báo là hết hàng. Chắc lại vừa mới về được vài con đây, để em xem thế nào. Có khi xúc vội 1 em cho nó máu, chả đợi cái 65" nữa
Nhưng giá này, kể cả 50Tr cho con 55VT50 thì có khi cũng phải hơi suy nghĩ vì chỉ cần thêm 5tr nữa thôi là chiến được con 64E8 của SS rồi, to hơn 9" + "khôn hơn" mà chỉ thêm có 5tr thì cũng đáng để suy nghĩ 1 chút các bác nhỉ?!
các bác kết Pana VT5 đâu rồi, chiến thôi nhanh lên ko lại hết! :D
Em thấy con LED của Pana trông cũng được đấy, mỏng mảnh, đơn giản, dễ gần. Giá 46 phát/55" 3D chủ động.

Bọn pico nó điên thật, nhân viên bán hàng mà không biết tính năng cơ bản của hàng. Mình với bà xã đi chơi, xem là chính. Thấy cái VT50 không đề giá, mình hỏi cả 3 đứa, không đứa nào biết giá, lại còn hỏi nhau cái đó là Led à, ơ... hàng này mới về chưa có giá... Có đứa đứng tán hươu tán vượn cứ hỏi cô chú có cần gì không để cháu giới thiệu. Mình bảo là cần biết mỗi giá thôi. Sau 5 phút có một chú đi ra nói nhỏ giá em nó 62.990.000... hàng mới về anh mua em bớt 10%.
Rổ giá thế này căng quá.

hdd-hdp

Vâng, hơi căng bác nhỉ! hic
Rẻ chút nữa thì chém luôn khỏi nghĩ nhiều.
Mà em thấy hãng SS năm nay nó để chừa 1 khe để gắn cái bộ kit nâng cấp tính năng tổng thể cho các TV cao cấp trong 3 năm sắp tới cơ các bác ạ, thế là sao nhỉ, em cũng chưa hình dung ra ý đồ của chúng nó là như thé nào nữa?!

Minhsur

Banned
Mà em thấy hãng SS năm nay nó để chừa 1 khe để gắn cái bộ kit nâng cấp tính năng tổng thể cho các TV cao cấp trong 3 năm sắp tới cơ các bác ạ, thế là sao nhỉ, em cũng chưa hình dung ra ý đồ của chúng nó là như thé nào nữa?!

Mình thấy cái PlsSS 64inch cũng mỏng mày hay hạt bác ạ.
Ở Pico dạo này nhiều hàng sharp quá.
Gì cũng đẹp, nhưng các em gái bán hàng thì ngày càng xuống sắc và còi cọc. Lại thấy ngơ ngẩn thèm mua cái gì đó.

hdd-hdp

TV Sáp ế mà bác! ko chỉ ở VN mà Q.tế cũng ế luôn, Tv sáp bản quốc tế thông thường là...ko có gì nổi bật và thiếu tính cạnh tranh so với các hãng khác, đáng kể nhất chỉ là giá rẻ hơn chút.
Đi làm ở S.thị điện máy, phấn đấu để dc làm ở quầy TV là thích nhất đấy ạ, lương cũng cao nhất nhì luôn vì TV thì bán được quanh năm, ko lo mùa mưa nắng, các cái khác thì bán theo mùa thôi. Nhiều khi còn phải thi để chọn người, hoặc là hình thức đẹp, hoặc là có hiểu biết nhất định và khéo léo. Nhưng mà giờ khó khăn thì thôi, thế nào cũng được miễn là bán được hàng thu tiền về cho S.thị để quay vòng trả lãi N.hàng :D

Minhsur

Banned
Chết, tình hình u ám thế mà sao nhân viên Pico đông khủng luôn. Minh mua có 3 cái tô thuỷ tinh lock&lock mà được hẳn 2 em chăm sóc.
Chỗ gian hàng tivi thì mỗi thương hiệu tivi có khoảng 3-4 cô cậu...
Chả trách giá tivi cao quá.

dungcoi

Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Cái này các hãng khác nó cũng vậy bác ạ, hôm rồi đi coi cho thằng bạn cái màn hình Plasma 110" của pana cũng vậy, nguyên bản nó chỉ là cái monitor không có chức năng TV nhé, chức năng smat thông minh hay 3D cũng là một option rời tùy chọn, thích gói nào thì mua thêm gói đó cắm vào các khe như bác mô tả, thử tín hiệu SD của truyền hình cáp vào thì muỗi to bằng con ruồi, tín hiệu HD từ laptop thì hình cũng mờ đi nhiều không sâu hình bằng TV nhỏ, em rút ra kết luận là chơi full HD thì giới hạn màn hình chỉ cố đến 65" thôi, còn cỡ to hơn 70" sau này sẽ là đất diễn của 4K

fee_2006

Member

Hôm kia đứa em trai em sau khi xem ở Nguyễn Kim, Pico, Media Mart Hai Bà Trưng không được, đã ra Hiền Quân ở 57 Cửa Nam thì nó báo 50ST30 giá 20tr7, có kèm 1 kính , giá đó OK không ạ

@Đúng là PICO bây h đông nhân viên thật, mà toàn thấy đứng nói chuyện tán phét là chủ yếu, chả chịu mời chào khách hàng mấy,

dungcoi

Pico chỉ tiện cho việc ngắm nghía tham khảo thôi vì nhiều mẫu mã, mặt bằng rộng, còn từ lúc khai sinh ra đến giờ giá vẫn là chát nhất vì quản lý theo mô hình công ty lớn, chính quy nên phản ứng với giá cả chậm.
Các cửa hàng như Hiền Quân, Hoàng Hải, Hải Tàu điều chỉnh giá trong nửa phút, tùy mặt khách hàng mà nắn túi, nếu khéo mặc cả hay là chỗ khách quen thì một cái TV có thể rẻ hơn Pico đến vài triệu đồng.

Bên trên