Fan's Plasma Panasonic!!!

Minhsur

Banned
Mấy 4r của LG và SS đang kháo nhau Plasma xem 3D "tối thui". Các bác thấy sao ạ?

Riêng cái VT50 thì mình thấy ổn mà, mọi người mô tả "như xem trong bể nước cất". Riêng xem 3D, mình cài đặt thế này:
- Để chế độ xem: Sống động
- Độ tương phản: 100
- Độ sáng: 2-5
- Màu sắc: 50
- Độ nét: 50
- Cân bằng màu: Xanh
- Màu hệ NTSC: -2
- Màu sắc sống động: Mở
- Chế độ Echo: Tắt
- Giảm nhiễu hình ảnh: Auto

Nhưng mà nói thật, mình chẳng khoái 3D, dức hết cả đầu. Thỉnh thoảng xem mấy file ca nhạc cho đỡ ngố thôi.

ThucPro

Các bác dùng hàng plasma cua pana hay đấy . Tốc độ dáp ứng hình ảnh la nhanh nhất 0,001s độ trễ hình không cao .
Mỗi tội dòng điện tiêu thụ củ nó hơi bị khủng một tý thôi .

khoaifeat

Active Member
.
.
.
.
Nhưng mà nói thật, mình chẳng khoái 3D, dức hết cả đầu. Thỉnh thoảng xem mấy file ca nhạc cho đỡ ngố thôi.

đang chế độ xem HD 2D và TV , chuyển sang 3D em cũng phải tăng sáng lên mà, hình như HDSD nó cũng nói vậy - em thấy bth, mình có lệ thuộc vào nó đâu

@trưa nay báo cắt cơm Cty, may quá 12h45 lên vẫn có 1 đội vừa về măm sau ;) chờ alo của bác mãi :)

Minhsur

Banned
đang chế độ xem HD 2D và TV , chuyển sang 3D em cũng phải tăng sáng lên mà, hình như HDSD nó cũng nói vậy - em thấy bth, mình có lệ thuộc vào nó đâu

@trưa nay báo cắt cơm Cty, may quá 12h45 lên vẫn có 1 đội vừa về măm sau ;) chờ alo của bác mãi :)
Chết chửa. Mình cũng cắt cơm vợ, chờ mãi mà không thấy bác Phạmhongson gọi nên mới đi bún ngan về.
Sorry bác.

khoaifeat

Active Member
Chết chửa. Mình cũng cắt cơm vợ, chờ mãi mà không thấy bác Phạmhongson gọi nên mới đi bún ngan về.
Sorry bác.

thảo nào em thấy mùi bún ngan, lưỡng lự gọi bác mãi - ;)

chiều mai 2h ở KS Asian có cuộc thi amply bán dẫn tự lắp, cấu hình toàn loại khủng, set up vào sáng, thi buổi chiều, nếu bác rảnh đến chơi, em có chơi với mấy người nên sẽ đến
VNAV • View topic - GIAO LƯU AMPLI BÁN DẪN TỰ LẮP

Minhsur

Banned
thảo nào em thấy mùi bún ngan, lưỡng lự gọi bác mãi - ;)

chiều mai 2h ở KS Asian có cuộc thi amply bán dẫn tự lắp, cấu hình toàn loại khủng, set up vào sáng, thi buổi chiều, nếu bác rảnh đến chơi, em có chơi với mấy người nên sẽ đến
VNAV • View topic - GIAO LƯU AMPLI BÁN DẪN TỰ LẮP
Mai bên này học Nghị quyết cả ngày... không đi được bác ơi.
Mà bác Khoái này, mình tính cuối tháng 12 này, mấy anh em PlasPana HN tổ chức giao lưu tý đi. Tất nhiên bác nào có cùng quan tâm thì mình cũng mời luôn. Ý bác thế nào?

fee_2006

Member
Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Mà bác Khoái này, mình tính cuối tháng 12 này, mấy anh em PlasPana HN tổ chức giao lưu tý đi. Tất nhiên bác nào có cùng quan tâm thì mình cũng mời luôn. Ý bác thế nào?

Em xin nhất trí ah, cùng ở HN mà không dược làm quen, gặp gỡ thì uổng quá ạ

@Bác Khoái: bác cũng sinh hoạt bên vnav ạ, em cũng ở bên đó, nick cũng như bên này thôi,

khoaifeat

Active Member
Re: Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Ok bác, em nhất tí cao và giơ 2 tay ủng hộ chương trình tất niên ...gọi thế đc khg bác

Qua đây có khi em thấy phải bầu bác là trưởng chi hội Pana phía bắc, bác Lahabentin là trưởng chi hội phía nam, còn bác Vinagoh là trưởng bang Pana các bác nhể

Em xin nhất trí ah, cùng ở HN mà không dược làm quen, gặp gỡ thì uổng quá ạ

@Bác Khoái: bác cũng sinh hoạt bên vnav ạ, em cũng ở bên đó, nick cũng như bên này thôi,

Vâng bác Phí, em cũng hay a dua tý, nhg đúng là món 2 kênh đấy cầu kỳ phết, em bên đấy mọi người gọi là Quyềnh Phở ;)

Minhsur

Banned
Anh em PlsPana Hà Nội cứ dự kiến tất niên 2012 vào khoảng 10 ngày cuối tháng 12/2012 các bác nhé. Bác nào quan tâm cứ vào Fan's Plasma Panasonic!!! là nhận được thông tin.
Mình cứ mạn phép các trưởng bối hô hào anh em gặp nhau cho vui đã.

mothai

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Xin hỏi các bác vấn đề về plasma: tình hình em cũng là Fan's plasma pana ! bây giờ em muốn ẵm 1 em pana plasma về nhà nhuwg chưa biết còn những Model nào, tình hình từ giờ đến cuối năm pana có tung ra Model mới nào k? e đang nhắm từ 46inch trở lên ! mà trên thị trường giờ hiếm hàng quá các bác ah!
trên thị trường k biết pana còn những dòng nào nữa!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Xin hỏi các bác vấn đề về plasma: tình hình em cũng là Fan's plasma pana ! bây giờ em muốn ẵm 1 em pana plasma về nhà nhuwg chưa biết còn những Model nào, tình hình từ giờ đến cuối năm pana có tung ra Model mới nào k? e đang nhắm từ 46inch trở lên ! mà trên thị trường giờ hiếm hàng quá các bác ah!
trên thị trường k biết pana còn những dòng nào nữa!

Đây bác:
Pico: 55VT50V mới cứng (mới thật) giá 62.990.000, nhưng cậu bán hàng nói nhỏ em bớt cho anh 10%, còn lại khoảng 56 triệu; 50XT50 giá 22.990.000 chắc cũng bớt 10%.
Topcare: 55VT50V giá có 49.900.000; 50XT50 giá 20.900.000; 50ST50 giá 27,5. Nói là mới trong kho còn hàng.

Theo giang hồ thì giá 55VT50 giờ chỉ khoảng 47t thôi

Nên dùng PlsPana từ 50inch trở lên. Nếu bạn không ở HN và cần trợ giúp mua hàng thì mình và nhiều anh em khác có thể giúp bạn được. Bạn cần loại nào có thể tên đưa lên đây, ae cùng đánh giá, mình có thể chỉ chỗ và cho giá tương đối sát.

fee_2006

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Ok bác, em nhất tí cao và giơ 2 tay ủng hộ chương trình tất niên ...gọi thế đc khg bác

Qua đây có khi em thấy phải bầu bác là trưởng chi hội Pana phía bắc, bác Lahabentin là trưởng chi hội phía nam, còn bác Vinagoh là trưởng bang Pana các bác nhể

ok,chuẩn men :)

Minhsur

Banned
Ở Hà Nội hay bán hàng theo kiểu NHÌN MẶT NẮN TÚI. Cùng một mặt hàng mà nhiều bác mua đắt, có bác mua rẻ.
Anh em nào đã vào đến HDV rồi, muốn mua loại TV gì thì cứ tung lên, ai biết tư vấn sẽ tiết kiệm được kha khá. Thậm chí đủ tiền mua combo HDP loại tốt.
Các bác cứ mạnh dạn hỏi han đi, tiền bạc giờ khó kiếm lắm.

cottu

Member

Anh em PlsPana Hà Nội cứ dự kiến tất niên 2012 vào khoảng 10 ngày cuối tháng 12/2012 các bác nhé. Bác nào quan tâm cứ vào Fan's Plasma Panasonic!!! là nhận được thông tin.
Mình cứ mạn phép các trưởng bối hô hào anh em gặp nhau cho vui đã.

Chờ đến lúc có lịch chính thức, em xếp gạch trước...

cuabacang

Em đang kiếm con p50u30v mà hỏi nguyễn kim 15.8 ,dienmaycholon 16.99 mà đều hết hàng.em ở hn các bác tư vấn cho em kiếm hàng ở đâu giá hợp lý với.

Chỉnh sửa lần cuối:

mothai

Member
Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Đây bác:
Pico: 55VT50V mới cứng (mới thật) giá 62.990.000, nhưng cậu bán hàng nói nhỏ em bớt cho anh 10%, còn lại khoảng 56 triệu; 50XT50 giá 22.990.000 chắc cũng bớt 10%.
Topcare: 55VT50V giá có 49.900.000; 50XT50 giá 20.900.000; 50ST50 giá 27,5. Nói là mới trong kho còn hàng.

Theo giang hồ thì giá 55VT50 giờ chỉ khoảng 47t thôi

Nên dùng PlsPana từ 50inch trở lên. Nếu bạn không ở HN và cần trợ giúp mua hàng thì mình và nhiều anh em khác có thể giúp bạn được. Bạn cần loại nào có thể tên đưa lên đây, ae cùng đánh giá, mình có thể chỉ chỗ và cho giá tương đối sát.
Ngân sách chỉ khoảng 20 củ thôi bác ! Bác tư vấn em con nào bền bền chứ tivi bảo hành có 12 tháng em cũng hãi. nhiều bác xai con U30 nói hết bảo hành có sọc này sọc nó cũng sợ sợ. em ở BIên Hòa -Đồng Nai !

ducanh2828

Re: Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

phòng khách nhà em có nhiều cửa nên rất sáng, nếu vậy mua 42ST30 hay 46U30 liệu có được không các bác? Nếu được mong các bác tư vấn nơi mua, em ở Nam Định, vào đây thấy các bác khen ngợi nên máu quá ạ!

ninoninaxx

Well-Known Member

em thấy bên phan khang còn bán em 50vt30 25 củ. giá thơm nhỉ các bác. chỉ sợ hàng trưng bày

phamhongson

Well-Known Member

Sorry bác.

Sorry bác Minhsur. Khổ thân em 16h chiều xách đồ ra đón xe thì được báo 8h00 sáng 16 họp UB nên lại phải mở nhà, trưa hôn 16 mới đi và tối 16 mới đến HN nên không gọi cho bác được. Mặt khác con em nhờ mua hơn 10kg chả mực Hạ long, nói là để thắp hương 20/11 nên em quảng luôn cả laptop ở nhà nên tịt luôn cả thông tin. Hẹn bac dịp khác.

Bên trên