Fan's Plasma Panasonic!!!

phamhongson

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Và đây là kết quả mới nhất của bác Phamhongson, thư 11g25p:

Chao anh Su,

Theo phan hoi cua TTBHUQ tai Ha Long, Quang Ninh thi tai thoi diem TTBHUQ thuc hien viec doi san pham moi cho khach hang va thu hoi san pham cu thi KH Pham Hong Son khong con giu dieu khien cua san pham cu (TH-P50U30V). Vi vay, TTBHUQ co thong bao voi khach hang tam thoi giu lai dieu khien cua san pham TH-P50UT30 cho den khi nao khach hang hoan tra dieu khien cua san pham cu.
Ngay hom qua, 12 /11/2012, KH co mang dieu khien cu den doi nhung nguoi phu trach khong co tai TTBHUQ nen se gui tra dieu khien trong ngay hom nay 13/11/2012.
Tran trong cam on thong tin cua anh.

Bác về ktra lại xem sao nhé. Ngon rồi đấy

Cám ơn bác rất nhiệu Thực ra sau 1 tuần gửi ĐK cũ đến VPBH em gặp tay phụ trách và hắn giải thích rất lằng nhằng còn em thì hết nhịn nên nói luôn là tôi không nghe bất cứ lý do gì hết, hoặc là giao ĐK mới, hoặc trả lại ĐK cũ để tôi làm việc trực tiếp với hãng, hắn OK và hẹn 2 hôm nữa sẽ lấy lại cái ĐK cũ cho em và 3 hôm sau em đến thì không gặp hắn mà chỉ gặp 1 nhân viên khác nhưng cái ĐK cũ thì nằm trên bạn Em nói với cậu nhân viên đó đây chính là cái ĐK cũ chắc không đổi được nên xin về dùng tạm, có gì nói lại với anh phụ trách Trung tậm Cậu đó OK và em cầm ĐK cũ vệ Em nghic cái ĐK nó chỉ tầm 100K nên rồi quên luộn Lần trước khi đổi máy cho em chính mấy cậu này cố tình giữ lại phiếu BH nên khi em biết vụ của bác em có nói rất nhẹ nhàng là lần đổi máy các chú không đưa cái transfer slip cho ạnh Trước khi đổi máy lần vừa rồi, nhân viên bảo em phải làm cái đơn đề nghị cấp alị phiếu BH vì làm thất lạc, em có nói là các chú có giao cho anh đâu mà anh phải làm đợn Tuy nhiên cậu đó nói đó chỉ là thủ tục, đằng nào thì hãng cũng sẽ đổi máy nên chú không nên chẻ trách nhiệm làm gì, thế là em chiều theo ý cậu đọ Em không muốn nghĩ xấu cho người Việt mình nhưng đúng họ là những con sâu, chỉ lắt nhắt tự làm khổ mình và phiền toái cho người khác và nói chung là nhẹ không nghe, chỉ ưa năng. Em làm việc trong bộ máy công quyền nên thường nhịn và tránh để lộ danh tính nhưng cũng phải cáu vì mấy vị này quá vớ vận Nhà em chỉ cách Trung tâm BH đó 03 phút đi bộ nên em không có gì phải vội, cứ để xem bọn chúng hành xử thế nào vì đêm 14 em nới về HN và đi tiếp về HL.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Cám ơn bác rất nhiệu Thực ra sau 1 tuần gửi ĐK cũ đến VPBH em gặp tay phụ trách và hắn giải thích rất lằng nhằng còn em thì hết nhịn nên nói luôn là tôi không nghe bất cứ lý do gì hết, hoặc là giao ĐK mới, hoặc trả lại ĐK cũ để tôi làm việc trực tiếp với hãng, hắn OK và hẹn 2 hôm nữa sẽ lấy lại cái ĐK cũ cho em và 3 hôm sau em đến thì không gặp hắn mà chỉ gặp 1 nhân viên khác nhưng cái ĐK cũ thì nằm trên bạn Em nói với cậu nhân viên đó đây chính là cái ĐK cũ chắc không đổi được nên xin về dùng tạm, có gì nói lại với anh phụ trách Trung tậm Cậu đó OK và em cầm ĐK cũ vệ Em nghic cái ĐK nó chỉ tầm 100K nên rồi quên luộn Lần trước khi đổi máy cho em chính mấy cậu này cố tình giữ lại phiếu BH nên khi em biết vụ của bác em có nói rất nhẹ nhàng là lần đổi máy các chú không đưa cái transfer slip cho ạnh Trước khi đổi máy lần vừa rồi, nhân viên bảo em phải làm cái đơn đề nghị cấp alị phiếu BH vì làm thất lạc, em có nói là các chú có giao cho anh đâu mà anh phải làm đợn Tuy nhiên cậu đó nói đó chỉ là thủ tục, đằng nào thì hãng cũng sẽ đổi máy nên chú không nên chẻ trách nhiệm làm gì, thế là em chiều theo ý cậu đọ Em không muốn nghĩ xấu cho người Việt mình nhưng đúng họ là những con sâu, chỉ lắt nhắt tự làm khổ mình và phiền toái cho người khác và nói chung là nhẹ không nghe, chỉ ưa năng. Em làm việc trong bộ máy công quyền nên thường nhịn và tránh để lộ danh tính nhưng cũng phải cáu vì mấy vị này quá vớ vận Nhà em chỉ cách Trung tâm BH đó 03 phút đi bộ nên em không có gì phải vội, cứ để xem bọn chúng hành xử thế nào vì đêm 14 em nới về HN và đi tiếp về HL.

Thôi, bỏ qua cho các cháu cũng là cách để bản thân mình thoải mái. Bác về thì đến nhận ĐK, kiểu gì các cháu chả nói: xin lỗi và mong chú thông cảm.

fee_2006

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Thông báo với các bác, trưa nay rảnh rỗi em lượn qua một loạt các cửa hàng điện máy (pico, media mart, Haitau, HoangHai) xem có kiếm được em tivi nào không, kết quả như sau:

Plasma:

- 42" thì chả còn em nào
- 46" thì có em 46U30V: giá HoangHai là 14tr9 (có triết khấu 200K nếu mua)
MediaMart là : 13tr9 (ghi là hàng thanh lý, không biết có phải hàng trưng bày bây h đi thanh lý không)
Pico: 18tr500K
Hai tau: 16tr900
- 50" (50X50V) : Mediamart: 16tr490 (nếu thanh toán qua thẻ BIDV) sẽ được giảm thêm 5% (tính ra còn 15tr7)
HaiTau: 16tr900 (giá đã tình thương mến thương)
Pico: giá cao hơn
50X30V: HoangHai: 15tr900

Giá cũng loạn nhỉ, các bác khuyên em nên quất em em đây :-@

LED Pana : em không xem

Em thấy là cái thằng Pico là đắt nhất, bố khỉ

ldv1234

Member

Đúng con này đấy bác, nhưng hết hàng roài

Hic, em vừa qua ViệtLong chỗ Giảng Võ về, chả có cái 42ST30 nào các bác ạ, hỏi nhân viên thì cũng trả lời lấp lửng, nó bào thử vào tận Hà Đông xem sao, chán quá cơ. Chắc còn mỗi thằng Việt LOng có con này, PICO, Media Mart thì ko thấy.

Hmmm
Bác ở trong HCM thì mua được vì hàng nhìu. Em vừa làm 1 con hôm chủ nhật nè. Giá 12 chai trong dm ideas. Bác mua ở ngoài thì tầm 11t5 (mykim.com). Nếu mua tại ideas có thẻ MB thì càng rẻ vì đang km được giảm 20% (vụ này bác nào có thẻ MB thì nhớ hỏi lại cho kỷ nhé).

1100

Member

Em cũng giống bác, từ khi vào hội Plasma Pana thì ko để ý đến những dòng khác nữa, nhà em có mỗi em LCD Sony mua cách đây 5 năm, còn lại đều là Plasma Pana, có lẽ mình bảo thủ quá chăng hay đó là hội chứng "tự kỷ" , gấu nhà em còn nói "Anh suốt ngày cứ Pana, sao không đổi sang To hay Shap", em chẳng biết giải thích sao, hichic
Có thể là a e mình bảo thủ nhưng đúng là xem plasma pana rồi thì e xem mấy e LCD thấy xấu quá ! :D

Vanqp

Active Member

Các bác cho em hỏi : Plasma để gần loa có bị hiện tượng nhiễm từ như CRT không ah ?

ltp123

Thông báo với các bác, trưa nay rảnh rỗi em lượn qua một loạt các cửa hàng điện máy (pico, media mart, Haitau, HoangHai) xem có kiếm được em tivi nào không, kết quả như sau:

Plasma:

- 42" thì chả còn em nào
- 46" thì có em 46U30V: giá HoangHai là 14tr9 (có triết khấu 200K nếu mua)
MediaMart là : 13tr9 (ghi là hàng thanh lý, không biết có phải hàng trưng bày bây h đi thanh lý không)
Pico: 18tr500K
Hai tau: 16tr900
- 50" (50X50V) : Mediamart: 16tr490 (nếu thanh toán qua thẻ BIDV) sẽ được giảm thêm 5% (tính ra còn 15tr7)
HaiTau: 16tr900 (giá đã tình thương mến thương)
Pico: giá cao hơn
50X30V: HoangHai: 15tr900

Giá cũng loạn nhỉ, các bác khuyên em nên quất em em đây :-@

LED Pana : em không xem

Em thấy là cái thằng Pico là đắt nhất, bố khỉ

mình cũng lượn lại chỗ vietlong thì máy thằng cu em bảo 42st30 hôm đó anh không lấy ngay, lúc sau có người khác mua rồi.
Thấy chỗ điện máy kinh đô có : 50st30 gia 21tr950, 50xt50 gia 19tr950

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

oh thế ra minhsur làm bảo vệ ở vietlong à

Uh, đúng thế. (Mà tớ bào thằng bán hàng nói phét chứ không bảo bạn đâu nhé)
Làm đếch gì có hàng, chúng nó toàn lừa khách hàng đến để giới thiệu hàng tồn, hàng bày hoặc hàng khác. Khách ếch thì lừa thôi.

Minhsur

Banned
Có bác Minhsur thì anh em Pana yên tâm mà dùng plasma
No no... Nói thế là toi em.
Hàng điện tử ở VN là phải chấp nhận hên - xui. Ai mua gì chịu khó tìm hiểu kỹ trước khi mua. Lượn qua lại máy cái 4r này cũng nhiều thứ bổ ích lắm. Đừng dại gì tin mấy ông bán hàng. Có gắng tai nghe, mắt nhìn và tay sờ... May ra gặp Hên.

vinagoh

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi : Plasma để gần loa có bị hiện tượng nhiễm từ như CRT không ah ?

Trường hợp này mình chưa gặp Bác ạ! Nhà mình có 3 cặp loa để gần con plasma mà chả thấy ảnh hưởng giề. <:p

tinhtefan

Banned
Có thông tin cho rằng TV plasma có hiện tượng nhấp nháy, rung sáng (giống đèn huỳnh quang), xem lâu mỏi mắt, về lâu dài ảnh hưởng tới thị giác nên em cũng lo. Các bác cho em ít ý kiến đúng hay sai ạh

Minhsur

Banned
Có thông tin cho rằng TV plasma có hiện tượng nhấp nháy, xem lâu mõi mắt, về lâu dài ảnh hưởng tới thị giác nên em cũng lo. Các bác cho em ít ý kiến đúng hay sai ạh

Mỗi ngày mình thường làm liền tù tì từ 18g đến gấn 24 giờ, chẳng thấy mỏi gì (tất nhiên lúc nọ lúc kia, không phải là dán mắt liên tục vào màn hình - nhưng ít cũng là 1 phim HD liên tục). Mấy chục cuốn lịch rồi mà chưa phải đeo kính.
Riêng 3D thì không quá 15p là chán.

ltp123

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Uh, đúng thế. (Mà tớ bào thằng bán hàng nói phét chứ không bảo bạn đâu nhé)
Làm đếch gì có hàng, chúng nó toàn lừa khách hàng đến để giới thiệu hàng tồn, hàng bày hoặc hàng khác. Khách ếch thì lừa thôi.
hì hì đùa bác tý. em cũng đang tìm plasma pana mà thấy ít chỗ có quá. à mà đúng là chỗ topcare có hàng đó bác à. x30,u30,xt50, st50,vt50 đều có cả. vt50 của bác có cả 55 inch và 65 inch. mà 55vt50 thấy treo giá có 50 tr. tối bác lượn qua thử xem

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

hì hì đùa bác tý. em cũng đang tìm plasma pana mà thấy ít chỗ có quá. à mà đúng là chỗ topcare có hàng đó bác à. x30,u30,xt50, st50,vt50 đều có cả. vt50 của bác có cả 55 inch và 65 inch. mà 55vt50 thấy treo giá có 50 tr. tối bác lượn qua thử xem

Ok, chắc tối mình phải qua xem. Nhưng topcare giá cao hơn nơi khác mà phong cách bán hàng kém.

ltp123

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Ok, chắc tối mình phải qua xem. Nhưng topcare giá cao hơn nơi khác mà phong cách bán hàng kém.
mà bọn này chẳng liên kết với ngân hàng nông nghiệp hay bidv nên chẳng được trợ giá từ ngân hàng 10% như một số tt điện máy khác. 50st50 kèm 1 kính( không lấy ổ cứng 250 GB) là 26.5 củ

Bên trên