Fan's Plasma Panasonic!!!

nxtvimaru

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Màn hình của bác độ phân giải HD Ready thôi nên tín hiệu vào là 1080p hay 720p thì có khá gì nhau đâu mà chỉnh chi mất công miễn sao nó hiển thị vẫn đẹp, full màn hình và đúng tỉ lệ là ok rồi, lăng tăng chi chuyện đó.

tín hiệu vào nếu chỉ là 720p thì tôi bắt buộc phải jảm đọ phân jải laptop xuống
1280x720 hình bị nhoè còn tín hiệu vào là 1080p thì laptop đẻ dúng độ phân jải nhìn đẹp hơn nhiều bác có biết chỉnh ntn để tín hiệu vào luôn là 1080p ko giúp em với

edc

Active Member

gần xây nhà rùi bác,an tết này dọn đi ở nhà thuê,xây xong thì về rùi lột:D:D

Bác cứ lột đi. lột ra nhìn nó cũng khôn phết, để nhìn nó làm sao ấy. Xong nhà mới thì đánh GANA hết ngay mà, lại brandnew :D:D

quytocxxx

Active Member

Bác nào muốn mua 42S10S ở HN thì chỗ rẻ nhất theo mình biết là 14,99tr. Cũng ổn đó chứ!

long_pn

Member

Bác nào ở HN muốn mua Plasma Pana thì múc em P50X10s đi nhé, mediamart đang sale-off giá chỉ 17tr so với P50X20v giá 20tr. Hai tháng trc mình mua con này giá 19,9tr luôn đấy, ngon hơn mà rẽ hơn.
[

X10 hơn X20 những gì hả bác?

nhatkhang

Member

Tình hình là con X20V thấy có ghi "Integrated Tuners: World 17-System (Analogue)/DVB-T (Digital)", theo em hiểu là tích hợp luôn truyền hình kỹ thuật số đồng nghĩa với việc khỏi cần đến set top box không biết có bác nào gắn thành công cái vụ chưa confirm em phát với, thanks

vinagoh

Well-Known Member

X10 hơn X20 những gì hả bác?

Resolution Bác ạ!

- P50X10s có reso 1366 x 768, sx 2009, tiêu thụ điện 336W, nhập từ Singapo.
- P50X20v có reso 1024 x 768, sx 2010, tiêu thụ điện 290W, hình như VN sx.

Bác tìm hiểu thêm nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

haohanluongson

Active Member

Các bro cho hỏi cái phiếu bảo hành gửi về TT có cần phải xin dấu của cửa hàng bán cho mình ko nhỉ?

Ohhaynhi

Các bác cho em hỏi chút, hôm qua em mới bê em 42A20V về mà khi chỉnh chế độ âm thanh về ca nhạc thì loa bị rè tiếng :( ko hiểu sao nữa, em chưa dùng qua cáp hay đầu KTS, e cũng đang tham khảo để lắp 1 em KTS , theo các bác K+ hay VTC, em thiên về K+ hơn mong các bác chỉ giáo

Thanks!

Bạn hỏi mình mới nhớ : lục lại cái thùng thấy vẫn còn nguyên phiếu bảo hành . Sax sài từ đó tới giờ chưa gửi về lun . Giờ gửi có được tính không ta ? Nếu được tính thì lời to . Giờ nghe nói có bốc thăm gì đó .

Các bác cho em hỏi chút, hôm qua em mới bê em 42A20V về mà khi chỉnh chế độ âm thanh về ca nhạc thì loa bị rè tiếng :( ko hiểu sao nữa, em chưa dùng qua cáp hay đầu KTS, e cũng đang tham khảo để lắp 1 em KTS , theo các bác K+ hay VTC, em thiên về K+ hơn mong các bác chỉ giáo

Thanks!

Gọi nhân viên cửa hàng xuống kiểm tra liền đi . Nếu nó sửa không được đổi ngay con mới cho nó lằn .

Ohhaynhi

Gọi nhân viên cửa hàng xuống kiểm tra liền đi . Nếu nó sửa không được đổi ngay con mới cho nó lằn .

Em làm 1 phát 2 con liền đều bị thế cả :( ko lẽ hàng lỗi nhiều thế sao, hàng của em mới 100%, có khả năng nào là do mình chưa chọn đúng chế độ ko??

Thêm nữa em đang băn khoăn cái MyTV quá, nhà em gần bưu điện nên có ku em cứ khuyên là dùng , bác nào có kinh nghiệm hay trải nghiệm cùng thể loại này cho em xin ý kiến với

Thanks!

Bạn chỉnh âm thanh về ca nhạc bị rè tiếng ? Bạn đang xem THC hay là DVD ? . Bác nghe mấy chức năng âm thanh khác ngoài ( âm nhạc ) ra có bị rè không ? Nếu vậy tại chức năng âm nhạc bác đưa lại về cài đặt mặc Định thử xem sao .

Tất cả các kênh đều bị rè hay là chỉ 1 , 2 kênh ?

Đầu tiên bác cứ để yên chế độ âm thanh là âm nhạc đi : sau đó tới kênh bị rè tiếng

bấm : MENU / cài đặt / chế độ dò kênh / dò kênh bằng tay . Hệ âm thanh của bác đang là bao nhiêu vậy ?

Chỗ hệ âm thanh 6.5 MHz hay là 5.5 Mhz vậy ? Thử chuyển qua lại 2 cái này xem có hết bị rè không ? Nếu chỉnh xong hết bị rè thì làm như Bên dưới

..........................................................................

Việc tivi bác bị sai hệ tiếng là do khi nhân viên giao hàng tới nhà bác nó chọn sai vùng tiếng nên dẫn tới hệ tiếng bị sai .

Theo em thì tần số sóng của VN có 2 hệ tiếng 5.5 MHZ và 6.5 MHZ. Nếu bác nào đang sử dụng tivi Panasonic mà bị sai hệ tiếng thì có thể làm như sau

Đầu tiên

Menu/cà đặt / chế độ hệ thống / cài đặt của nhà máy . Tới đây nó hỏi bác sẽ xóa mọi giữ liệu . Bác bấm OK 3 lần rồi tắt ngồn điện đi Power OFF .

Tiếp theo

Sau đó bác bật nguồn điện lại : đầu tiên chọn tiếng việt

SCTV hệ tiếng 5.5 MHZ ( dòng đầu tiên châu Á / Tây Âu ) ......... HTVC thì hệ tiếng 6.5 MHZ ( Dòng số 2 : CIS / Tây Âu ) Nếu nhà bác đang sài hệ tiếng 6.6 MHZ . thì chọn dòng số 2 .

Em nói bác vẫn ko hiểu à, lúc đầu em cũng như bác, dò ra hết nhưng toàn tiếng xè xè, phải chỉnh lại hệ âm thanh 6.5 cho từng kênh mới có tiếng.
Tìm tòi thì biết cách khắc phục. Trước khi dò đài chỉnh 1 lần đúng hệ thì nó tự động dò ra mấy chục kênh với hình ảnh và âm thanh hoàn hảo khỏi phải chỉnh lại hệ âm thanh thành 6.5 mà để nguyên 5.5 vẫn có tiếng.
Chứ mà ngồi chỉnh lại hệ cho từng kênh chắc hết kiên nhẫn đập TV luôn quá :D

Hướng Dẫn Luôn
:

Những ai không biết chắc chắn lúc đầu chọn hệ dò kênh là : CSI/E.Europe (CSI Countries, VietNam, etc.). Vì thấy chữ VietNam thân yêu :))

Chọn hệ này chỉ có hình ảnh chứ âm thanh thì xè xè, bắt buộc phải thủ công chỉnh lại thành hệ 6.5 cho từng kênh mới có tiếng.

Còn đây là cách chọn đúng hệ ngay từ đầu để có hình ảnh và âm thanh hoàn hảo: Asia/W.Europe (Malaysia, Singapore, Thailand... ) Do truyền hình cáp của VN theo nhóm này ^^

Em xin đính chính lại xíu : Nếu bác nào đang sài THC SCTV thì chọn : Asia/W.Europe < vì SCTV thuộc nhóm này . ( châu Á / tây âu )

Còn nếu Bác nào đang sài THC HTVC thì chọn : CIS/E.EUROPE < vì THC HTVC thuộc nhóm này . ( CIS / Đông Âu )

P/S : bảo đảm chỉnh xong âm thanh không bị rè rè nữa . Còn THC HANOI em không biết , vì em ở trong NAM .

Coi chừng tụi nó bán hàng chưng bày từ đầu năm tới giờ cho bác rồi . Nếu chỉnh như trên mà vẫn bị rè thì bác yêu cầu đổi mới ngay lập tức đi

Chỉnh sửa lần cuối:

xedieu

Có cái thớt này hay quá. Em tham gia với. Em có em P50U20V Full HD.

tuvianx9

Member

mấy bác ơi, sao e ra phan khang hỏi nó kêu A20 hơn X20 dc cái chân xoay với 4 loa, còn X20 có 2 loa à?
Cái này em thấy lạ ghê, nó quăng bom hay thiệt vậy mí bác?

P/s: Em đọc topic này từ wa đến h` hoa mắc luôn. Quyết định sẽ đâm lao múc 1 trong 2 em nói trên vì tiềm lực tài chính chỉ cho phép chừng đó thôi :(. Nếu dc lên con U chắc còn phê nữa wa'

Bên trên