Fan's Plasma Panasonic!!!

quytocxxx

Active Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Theo mình biết thì Plasma Pana không sx ở VN. Chỉ có LCD là sx ở VN thôi! Toàn bộ Plasma đều sx ở Sing! Pana cũng có kế hoạch sx Plasma ở VN, nhưng là trong tương lai thôi!

danvt

Well-Known Member

Nhìn sau đít mấy con Pana Plasma đa phần là made in Singapore

amore

Vào đây thấy cái topic này, mà mình thì mới làm 2 chiếc Plasma Panasonic nên tham gia tý!
Lúc đầu nói thật là cả nhà tớ cứ thích phải mua Sony, mà lại phải là Full HD cơ vì trước tớ đã có con LCD Samsung 37 cũng Full HD nhưng xem THC chán òm. Bà xã của tớ nhất quyết phải thế, nhưng mà tiền thì tớ phải cày^:)^
Tháng trước, làm xong cái nhà mới thế là cái LCD 37 thành bé quá, nhu cầu nâng cấp lên 46-50". Trong túi dự định chi 17 củ cho con TVI. Nhưng sau khi cân nhắc nào là Sony hay Pana, LCD hay LED (phải chi thêm), có cần Full HD hay không. Đúng lúc HC đang có chương trình khuyến mãi 3 ngày vàng. Thế là sau khi tìm hiểu tớ quyết định múc con Plasma Pana 46X20V với giá 10.990.000 (Quá hời so với dự định). Đơn giản vì tớ mua chủ yếu là xem THC mà sau khi nghiên cứu thì dòng Plasma của Pana thì đến thời điểm này vẫn là vô đối (xem THC nó còn đẹp hơn LCD với LED), điện thì hơi tốn hơn 1 tý (khoảng 20% so với LCD) trong khi giá thì rẻ hơn chú LCD cùng cỡ của Pana tận 6 củ (thừa sức bù tiền điện). Tớ ôm về nhà lúc đầu bà xã kêu ca ghê lắm, nào là đã mua thì phải chơi luôn LCD full HD (mà chẳng biết để làm gì #:-S), nào là Pana nhìn thô ... Nhưng khi tớ lắp vào phòng khách nhà tớ thì nhìn quá được thế là thấy đỡ ấm ức. Lát sau bật máy lên xem, thấy hình đẹp hơn hẳn con SS, chuyển kênh nhanh chứ không chờ cả phút như Sony (Chả là nhà ông bà ngoại dùng Sony, mỗi lần chuyển kênh chờ gần phút) thế là thấy mặt cứ vui hơn hớn như là tối qua có gì.
Sau đó 2 tuần, cô nàng cũng vào HC đúng hôm đang có KM con 42X20V giá 8.990.000,rồi gọi điện cho mình bảo là chuyển vào thẻ cho 10 củ có việc, thế là nàng lại bê về 1 chú 42X20V. Về nhà mình bảo mua làm gì, nhà có 2 cái rồi. mà em thì biết gì về hàng điện tử mà mua, để hôm nào làm con Sony 50 Full HD luôn. Bà xã tớ mới trả lời là từ hôm về nhà mới ngồi ở phòng khách xem cái TV Pana xong rôi vào phòng ngủ xem cái TV Samsung 37 thấy tức mắt, khó chịu 8->. Thế mình bảo nhà có con Pana rồi sao ko lấy con Sony, bà bảo là thôi, mua con này đỡ phí tiền >:D< <Thề với các bác lần đầu tiên từ ngày quen nhau em thấy nàng xót tiền của em- Có lẽ nàng bắt đầu yêu em rồi! Vì ngày xưa em nhớ có câu ranh ngôn " Bao giờ gái nó tiêu tiền mình mà nó xót như mình tiêu tiền nó thì chứng tỏ nó yêu mình"
Dài dòng tý để các bác hiểu là vợ em lúc nào cùng phải hình thức đẹp như Samsung, nét như Sony thế mà tự nguyện vác tiền ôm con Plasma Pana về. Đúng là chỉ có Plasma Pana mới làm cho vợ em sáng mắt ra được.
May cho em quá, tự dưng có 2 cái TVi to đùng mà chỉ mất có 20 củ - Quá ngon , quá rẻ các bác nhỉ!!!!!!!!!!!

dvsg106

Member

Mình vừa lấy 42X20V hôm qua, xem cable + HD tất cả đều rất đẹp, thùng còn nguyên tem niêm phong của Pana, nhưng lấy ra lại khong có phướn quảng cáo bên góc trái trên màn hình như hình này
. Các bạn mua Plasma này lúc khui thùng thấy có cái này không confirm dùm mình. Thx

haohanluongson

Active Member

Mình vừa lấy 42X20V hôm qua, xem cable + HD tất cả đều rất đẹp, thùng còn nguyên tem niêm phong của Pana, nhưng lấy ra lại khong có phướn quảng cáo bên góc trái trên màn hình như hình này . Các bạn mua Plasma này lúc khui thùng thấy có cái này không confirm dùm mình. Thx
42x20v thường có phướn giống thế này, chắc pác mua phải hàng trưng bày rùi :)), hi hi đùa thui

Hồi đó mình mua con Plasma 42A20V cũng có phướng gì đâu bạn ơi . Không sao đâu .

quytocxxx

Active Member

Đúng là phải có cái cờ đó! Tivi mình có, bạn mình cũng có! Sao lạ nhỉ? :)|

cudan2010

Member

Thế càng đỡ mất công bóc chứ bác, em bê về bóc cái này với đống nilon mệt hết cả người

ko có cái phướng thế đâu bác,e cũng khui thùng,còn cả tem của pana dán trên mép thùng,chính tay e phá ...e nó=))=))Nghe giang hồ đồn đãi rằng hàng đợt đầu mới có,chắc là để quảng cáo:D:D

Dorillin

Member

Fan Plasma có thêm 1 thành viên mới :)) để mai có tivi gắn thử anten trời thế nào, đẹp thì post chơi, xấu lặn luôn :D

tuvianx9

Member

cácf bác ơi ở SG em X20V giá tốt nhất ở đâu nhỉ, e vô thằng Ng Kim coi thử mà nó báo hết hàng. Ở PK có hàng già là 9 chai rưỡi. Ko bik dư lào đây, Tết sẽ tăng hay giảm em còn liệu dg` =.=

meomatto

Active Member

Bác Amore sáng tác truyện hơi bị hay đấy nhỉ! :D:D:D Thôi thế cũng mừng cho bác!
Các bác khác mua TV về mà không có tem dán bên cạnh màn thì 99% là hàng Demo đấy nhé! làm gì có chuyện hàng ở Nhà máy ra mà cái có cái không chứ?! Điều nữa là thùng của Pana nó mở bằng cách bấm chốt nhựa và nhấc cái hộp lên nhé! Thế nên làm gì có Tem. Hoặc có thể có đợt có tem dán ở mặt trên hộp thôi. Tóm lại mua Tv plas pana mà thùng không có 2 đai nhựa kẹp thì....
Pana VN chưa sản xuất Panel Plasma nhé các bác. Mới chỉ lắp ráp và làm vỏ+1 số linh kiện, mạch đơn giản thôi. Panel và mạch chính vẫn nhập của Pana khác trong Khu vực: Sing, mãlai, thái, và nhựt. :D Như kiểu HondaVN nội địa hóa xx% ý.
Nói chung là vưỡn tốt, chả vấn đề gì cả. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

hcmatcc22

HAPPY NEW YEAR to all
Mình cũng vừa mới vác về con 42X20V,nay nhờ các bro chỉ dẫn cách kết nối với PC qua HDMI với.
Mình đang chạy Win SP3
GPU processor: GeForce 7300 SE/7200 GS
Driver version: 260.99
Memory: 512 MB
Rất mong sự chỉ dẫn của mọi người.TKS all.

ciscoVN

HAPPY NEW YEAR to all
Mình cũng vừa mới vác về con 42X20V,nay nhờ các bro chỉ dẫn cách kết nối với PC qua HDMI với.
Mình đang chạy Win SP3
GPU processor: GeForce 7300 SE/7200 GS
Driver version: 260.99
Memory: 512 MB
Rất mong sự chỉ dẫn của mọi người.TKS all.

PC của bạn có cổng HDMI k, nếu có thì mua sợi cáp HDMI - HDMI ( tốt tốt ) cắm từ PC sang HDMI trên Plasma, cắm cổng HDMI 1 trên plasma thì bạn chọn HDMI ,tương tự ( từ 1-4) thế là đươc thôi.

Còn nếu PC của bạn k có HDMI mà chỉ có DVI thôi thì mua sợi DVI - HDMI ( loại tốt) cắm và chọn đầu vào ở plasma tương tự như trên, chất lượng hình ảnh HDMI và DVI tương đương nhau,nếu xét trên 42x20V.

Thân!

Chợ Lớn 9.300k kìa bác:D thêm 3m nũa lấy con 46' lun,dể 42' xài vài tuần lại thấy nhỏ:D:D

hcmatcc22

PC của bạn có cổng HDMI k, nếu có thì mua sợi cáp HDMI - HDMI ( tốt tốt ) cắm từ PC sang HDMI trên Plasma, cắm cổng HDMI 1 trên plasma thì bạn chọn HDMI ,tương tự ( từ 1-4) thế là đươc thôi.

Còn nếu PC của bạn k có HDMI mà chỉ có DVI thôi thì mua sợi DVI - HDMI ( loại tốt) cắm và chọn đầu vào ở plasma tương tự như trên, chất lượng hình ảnh HDMI và DVI tương đương nhau,nếu xét trên 42x20V.

Thân!

Tks, mình đang sài DVI - HDMI,tuy nhiên PC thì nhận đc màn hình PAN ,set màn hình PC là PRIMARY rồi,( thể hiện trên NDIVIA Control Panel-V.260.990),mình cũng đã vào phần tinh chỉnh MULTI DISPLAY, tinh chỉnh TV trong NDIVIA Control Panel,chọn 720p ko đc,chọn 1080p cũng ko xong.Ko biết làm thế nào nữa,màn hình TV vẫn đen thui. Nhờ bạn và các cao thủ HELP HELP HELP!!!
Tks all.

Tks, mình đang sài DVI - HDMI,tuy nhiên PC thì nhận đc màn hình PAN ,set màn hình PC là PRIMARY rồi,( thể hiện trên NDIVIA Control Panel-V.260.990),mình cũng đã vào phần tinh chỉnh MULTI DISPLAY, tinh chỉnh TV trong NDIVIA Control Panel,chọn 720p ko đc,chọn 1080p cũng ko xong.Ko biết làm thế nào nữa,màn hình TV vẫn đen thui. Nhờ bạn và các cao thủ HELP HELP HELP!!!
Tks all.

BÁC CHỌN ĐẦU VÀO CHO TIVI CHƯA.?BẤM CHỬ AV TRÊN REMOS CHỌN ĐẦU VÀO HDMI (GẮM ĐẦU NÀO CHỌN ĐẦU ẤY)!RESOLUTION Ở NHÀ MÌNH ĐỂ LÀ 1920X1080(RECOMMENDED) THÌ TIVI NHẬN LÀ 1080P!:D

thientamnt

Các bác tư vấn em phát. Khoảng cánh từ chỗ ngồi đến màn hình TIVI có 3m thì bao nhiêu inch là hợp ợ. Em thích cái 50 quá mà sợ hơi to. :)

Bên trên