Fan's Plasma Panasonic!!!

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Các bác tư vấn em phát. Khoảng cánh từ chỗ ngồi đến màn hình TIVI có 3m thì bao nhiêu inch là hợp ợ. Em thích cái 50 quá mà sợ hơi to. :)

bác cứ yên tâm,càng to càng tốt!mua 42" sau 1 tuần lại thấy nhỏ,dù là khi đi xem thấy 42 to tổ bố!Bệnh này dễ lây lắm à nha,và e h` cũng là 1 con bệnh:D:D

xxb4xx

uh cộng nhân là hôm đầu mang 42" về thấy to , xem được 1 thời gian thấy cứ bé bé ...so với cái tường :))

bright311

Member

PC của bạn có cổng HDMI k, nếu có thì mua sợi cáp HDMI - HDMI ( tốt tốt ) cắm từ PC sang HDMI trên Plasma, cắm cổng HDMI 1 trên plasma thì bạn chọn HDMI ,tương tự ( từ 1-4) thế là đươc thôi.

Còn nếu PC của bạn k có HDMI mà chỉ có DVI thôi thì mua sợi DVI - HDMI ( loại tốt) cắm và chọn đầu vào ở plasma tương tự như trên, chất lượng hình ảnh HDMI và DVI tương đương nhau,nếu xét trên 42x20V.

Thân!
Bác cho em hỏi dùng cáp DVI - HDMI thì X20V vẫn nhận được 1080p chứ ạ? thanks

Theo mình nghĩ thì nó nhận được . Tuy nhiên trước tiên bạn phải làm thêm vài bước với Cái card VGA trên PC đã rồi vô 42X20V làm vài bước nữa .

bright311

Member

Em đang tính làm 1 chú về xem HD nên cần biết thêm chi tiết! Bác nào thử được rồi thì reply với!

Cái vụ chơi 42X20V xem HD với kết nối là HDMI > HDMI sét 1080p/60 hz thì nói nhiều rồi bạn à .

Tuy nhiên chơi DVI <=> HDMI > HDMI . Bạn làm chuột bạch thử nhe 8->>:D<

Bác Dorillin phát biểu cảm nghĩ như thế nào sau khi có nguyên 1 ngày ôm ấp bên cô vợ ( tinh thần mới nhỉ ) . Bác cho vài cảm nhận cá nhân đi . Như kể chuyện và có vài tấm hình HD với em nó thì hay phải biết .

Dorillin

Member

mình kết nối với pc bằng dây DVI - HDMI chỉnh res cao nhất, con 46x20v này xem film HD thì đẹp, nhìn đã con mắt, ngồi cách khoảng 2m5, còn duyệt web thì nhìn lòi con mắt cũng k rõ :)), ah, xem 1080p màn hình k hiện hết, còn dư 2 mép trái phải hết khoảng 2", mà mình chỉnh chưa được ưng ý lắm, thử để giữa sóng động và chuẩn thấy khác nhau (ánh sáng, tương phản.. chỉnh bằng nhau), có film để sống động thì sáng, nhiều hạt, theo mấy bác thì chỉnh sao cho hợp lý, ah, mình để nhiễu trung bình, cám ơn nhiều!
Hi, thêm cái ngồi xem film thấy hình mình trong nó, hix, kiểu màn hình gương trong phòng sáng khó nhìn thật, phải che cửa sổ kín bít :))

Chỉnh sửa lần cuối:

haohanluongson

Active Member
Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

mình kết nối với pc bằng dây DVI - HDMI chỉnh res cao nhất, con 46x20v này xem film HD thì đẹp, nhìn đã con mắt, ngồi cách khoảng 2m5, còn duyệt web thì nhìn lòi con mắt cũng k rõ :)), ah, xem 1080p màn hình k hiện hết, còn dư 2 mép trái phải hết khoảng 2", mà mình chỉnh chưa được ưng ý lắm, thử để giữa sóng động và chuẩn thấy khác nhau (ánh sáng, tương phản.. chỉnh bằng nhau), có film để sống động thì sáng, nhiều hạt, theo mấy bác thì chỉnh sao cho hợp lý, ah, mình để nhiễu trung bình, cám ơn nhiều!
Hi, thêm cái ngồi xem film thấy hình mình trong nó, hix, kiểu màn hình gương trong phòng sáng khó nhìn thật, phải che cửa sổ kín bít :))
Tui thì kết nối DVI - HDMI từ PC chỉnh res chỉ 1366x700 còn nhìn được mà chọn phim chứ pác chỉnh 1920x1080 chữ sao mà thấy, mà nhìn rung hình dã man

Dorillin

Member

cho hỏi sao xem film 46x20 thấy lưu hình , như xem film Burỉed 2010 nền tối nên thấy rõ bảng chỉnh hình ảnh tivi còn đó, hồi sau bắt thử qua tivi thì thấy hết khoảng 1 phút, cái này bình thường phải k mấy bác. thanks!!

quytocxxx

Active Member

cho hỏi sao xem film 46x20 thấy lưu hình , như xem film Burỉed 2010 nền tối nên thấy rõ bảng chỉnh hình ảnh tivi còn đó, hồi sau bắt thử qua tivi thì thấy hết khoảng 1 phút, cái này bình thường phải k mấy bác. thanks!!

Đúng rồi! Hiện tượng lưu hình tạm thời là bình thường bạn ah! Cứ yên tâm sử dụng nha!

hcmatcc22

BÁC CHỌN ĐẦU VÀO CHO TIVI CHƯA.?BẤM CHỬ AV TRÊN REMOS CHỌN ĐẦU VÀO HDMI (GẮM ĐẦU NÀO CHỌN ĐẦU ẤY)!RESOLUTION Ở NHÀ MÌNH ĐỂ LÀ 1920X1080(RECOMMENDED) THÌ TIVI NHẬN LÀ 1080P!:D

Chào hikaru1412!
Chọn với HDMI 1,2,3 thì mình cũng đã làm rồi -> không có tác dụng gì,màn hình vẫn tối thui.
Sét độ phân giải là 1024 * 768 ,1920*1080 -> cũng chẳng tác dụng gì.
Hôm trước ra NT vác cọng HDMI về, mua có 180k - 3m,tình trạng như trên(màn hình tối thui),mình nghĩ chắc do cọng dây này.Hôm qua ra đổi lấy cọng khác cũng 3m-270k,cắm vào -> màn hình thấy có tín hiệu nhưng cứ nhập nhằng,nhập nhằng, chỉ thế thôi, không khá hơn được dù có set res kiểu nào cũng vậy.Hì hục cả tối qua mất cả trận WEST BROM - MU, mà ko làm gì đc (may mà MU nó thắng chứ ko thì toi con TV rồi).
Có lẽ bệnh này là do cái dây HDMI rồi phải không bạn?
Mình chuyển qua cổng VGA => everything is good:hình ảnh mịn, đẹp, không bị răng cưa.Tạm thời mới check sơ sơ,có lẽ để vậy coi cũng ổn.
Chắc lại phải chai mặt ra đổi lại cọng HDMI nữa vậy.

Chào hikaru1412!
Chọn với HDMI 1,2,3 thì mình cũng đã làm rồi -> không có tác dụng gì,màn hình vẫn tối thui.
Hôm trước ra NT vác cọng HDMI về, mua có 180k - 3m,tình trạng như trên(màn hình tối thui),mình nghĩ chắc do cọng dây này.Hôm qua ra đổi lấy cọng khác cũng 3m-270k,cắm vào -> màn hình thấy có tín hiệu nhưng cứ nhập nhằng,nhập nhằng, chỉ thế thôi, không khá hơn được dù có set res kiểu nào cũng vậy.Hì hục cả tối qua mất cả trận WEST BROM - MU, mà ko làm gì đc (may mà MU nó thắng chứ ko thì toi con TV rồi).
Mình chuyển qua cổng VGA => everything is good:hình ảnh mịn, đẹp, không bị răng cưa.Tạm thời mới check sơ sơ,có lẽ để vậy coi cũng ổn.

Giờ có 2 phương án cho bạn chọn lựa :

Thứ 1 : Mua 1 cái cạc màn hình , theo mình biết với cái giá 900k đổ lại là bạn có 1 cái card màn hình có cổng kết nối HDMI và DVI rồi bạn à . Nếu chơi phương án này thì sau này bạn có thể kết hợp thêm với giàn loa T6200 5.1 giá 2,4 trai đổ lại

Thứ 2 : Nếu bạn thấy việc chơi PC làm thiết bị phát quá rắc rối và mạo hiểm . Thì Bạn hỏi Danvt bạn đó đang chơi cái HDP giá 2 triệu đổ lại . Chơi tốt 1080p và DTS bạn à .

Nếu có dàn rời ở ngoài rồi thì chơi HDP . Còn nếu đang chơi Dàn 5.1 Vi tính thì chơi Card màn hình .

hienbe

Chào hikaru1412!
phải rồi lăn tăn làm chi.muốn hdmi thì đổi vga đi mua cáp chuyển đổi làm chi cho tốn tiền vga-vga
hdmi-hdmi

dacphuc

chào các bác,

Em mới ghé IDEAS Chợ Lớn xem cái Plasma Pana 42A20 giá 9tr790 với con 42X20 giá rẻ hơn khoảng vài trăm ngàn. Hỏi thằng bán hàng thì nghe nó nói là giống nhau y hệt chỉ khác mẫu mã :-s nên em mới lên đây nhờ các bác tư vấn giúp em để chiều nay hoặc ngày mai em rước nàng về dinh

Còn điều này nữa chắc em hỏi ở đây ko tiện (vì là fan của plasma pana), tầm tiền này thêm 1 triệu nữa mua đc con Sony 32inch EX400 hoặc hơn chút là NX500 full HD, các bác thấy sao ah? Phòng ngủ của em thì nhỏ gọn thôi 3x4m. Nhu cầu em chủ yếu coi tv + HD từ torrent

Em cám ơn các bác

chào các bác,

Em mới ghé IDEAS Chợ Lớn xem cái Plasma Pana 42A20 giá 9tr790 với con 42X20 giá rẻ hơn khoảng vài trăm ngàn. Hỏi thằng bán hàng thì nghe nó nói là giống nhau y hệt chỉ khác mẫu mã :-s nên em mới lên đây nhờ các bác tư vấn giúp em để chiều nay hoặc ngày mai em rước nàng về dinh

Còn điều này nữa chắc em hỏi ở đây ko tiện (vì là fan của plasma pana), tầm tiền này thêm 1 triệu nữa mua đc con Sony 32inch EX400 hoặc hơn chút là NX500 full HD, các bác thấy sao ah? Phòng ngủ của em thì nhỏ gọn thôi 3x4m. Nhu cầu em chủ yếu coi tv + HD từ torrent

Em cám ơn các bác

bạn có thể tham khảo từ đầu tới cuối ở fan plasma pana,bạn có thể rút ra kết luận cho mình!Riêng mình tôi thì full hd hay ko full hd từ 32">>>42" ko quan trọng, xem cũng như nhau mà thôi \:D/\:D/\:D/bạn ra siêu thị Chợ Lớn,bảo bạn nhân viên gắm đầu HDP vào và tes,vừa ý thì xúc.Phòng bạn làm cái 42" coi cho đã,có điều kiện thì 46",50" vẫn oki,ko thấy to lắm đâu,thân:D:D

tuvianx9

Member

Các bác ơi giúp em gấp với, em vác con 46x20v về nhưng không thể làm sao cho nó connect qua được pc cả.
Bác nào giúp em với, em hì hục cả buổi trời với cọng cáp hdmi mà chịu thua luôn :(
Bác nào cho em số phone em hỏi càng tốt ạ, huhu

Các bác ơi giúp em gấp với, em vác con 46x20v về nhưng không thể làm sao cho nó connect qua được pc cả.
Bác nào giúp em với, em hì hục cả buổi trời với cọng cáp hdmi mà chịu thua luôn :(

Bạn nói rõ hơn . Đang dùng máy PC cấu hình gì , cạc màn hình gì >> đê mọi người có thể giúp bạn được

Bạn nói rõ hơn . Đang dùng máy PC cấu hình gì , cạc màn hình gì >> đê mọi người có thể giúp bạn được

Bên trên