Fan's Plasma Panasonic!!!

khangxxxx

Banned
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

U nó trên A và X đó. Mới hồi nãy nói mua từ X trở lên ( tức là dĩ nhiên có dòng U ). Giờ lại nói không mua U.

Lúc trước thì nói ai mua Plasma là "NGHÈO RÁCH".

Lặn đi cho nước nó trong, vào topic người ta phá hoài. Mọi người đang bàn về Plasma, tự nhiên khuyên mua LCD
Cái quần nó Size 29, thế mà người Bác 70Kg thì bác chui vào kiểu gì? 1 là mặc chật 1 tí, 2 là gọt bớt mông đi để cho nó vừa. :D:D:D:D:D
Em chọn T.hợp 2 với cái TV đấy. He he.
Dòng A20 có chất lượng không cao lắm, bác nên lấy con cao hơn (X trở lên) hoặc LCD cũng ok mà!
U với A nó chỉ khác nhau 1 tí, chủ yếu là kiểu dáng, nhưng vẫn là cấp thấp. Đã là cấp thấp thì không nên mua, chỉ mua khi cần Đú hoặc tiền có hạn mà thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

quytocxxx

Active Member

U với A nó chỉ khác nhau 1 tí, chủ yếu là kiểu dáng, nhưng vẫn là cấp thấp. Đã là cấp thấp thì không nên mua, chỉ mua khi cần Đú hoặc tiền có hạn mà thôi.

Tôi tìm hiểu về Plasma tuơng đối kỹ trước khi mua! Về cơ bản thì ở Pana dòng U hơn X ở chỗ Full HD. Bác Mèo nên xem lại thông tin. Tuy dòng U có độ phân giải động có 900 dòng nhưng thế cũng là rất tốt so với 1 số dòng full HD của rất nhiều hãng có 300 dòng kể cả LCD (Con số rất tệ phải không bác?). Vì vậy các hãng thường dấu nhẹm thông số này với các con full HD như vậy của họ! Bác mèo kiến thức về LCD rất tốt! Nhưng về Plasma thì mình xin bác xem lại 1 chút!

Chỉnh sửa lần cuối:

quytocxxx

Active Member

Cái mình bôi đỏ có bác nào biết không?

Đính kèm

• chuc nang.jpg
    chuc nang.jpg
    44.3 KB · Xem: 456

Để chiều em nhờ thằng bạn Làm bên Pana châm cứu cái vụ PAT trên V20V cho

VIERA Link dùng để làm gì?

VIERA Link : là sự kết hợp đồng bộ Giữa các thiết bị điện tử cùng 1 hãng Panasonic bác à ( Đầu DVD , dàn máy , Dàn Bluray , Đầu Bluray .... với TIVI ) . Dùng 1 remote để chỉnh cho nhiều thứ khi bấm vô chữ VIERA Link . Tuy nhiên Panasonic chỉ mạnh ở máy lạnh , tủ lạnh ...... Và Plasma . Còn cái chữ VIERA chỉ là 1 câu khẩu ngữ làm tiền đề và hướng phát triển HDTV của hãng Panasonic . như câu 5S mà các công ty nhật hay sử dụng .

Gần giống : Tiên học lễ , hậu học văn . Mà các trường học hay treo trên tường ngay mặt tiền bác à .

P/s : Báo cáo LED toshiba XL700 . Dính chưởng . SHARP QUATRON LC52LE820M-52 dính chưởng . LED Samsung C7000 dính chưởng Và Plasma Samsung C7000 dính chưởng . Anh em Plasma Panasonic chưa bị dính chưởng@};- \m/

Chỉnh sửa lần cuối:

mhs123

Kính các bác.
Sau 1 thời gian hóng hớt ở box này e xin ra nhập hội fan plasma PANA và đưa ra 2 lựa chọn như sau mong các bác cho ý kiến để e đi đến quyết định cuối cùng với ạ.
Tks các bác trước.
- Plasma 50"s10s giá 21tr9 giá đó có hợp lý ko các bác??
- Plasma 50"x20v giá 18tr8 giá đó có hợp lý ko các bác??
giữa 2 e trên nên chọn e nào??
và nếu mua của cửa hàng nhỏ ko phải các trung tâm điện máy lớn thì chế độ BH như thế nào? có đc hưởng chế độ BH của hãng ko các bác???
Các bác giúp e nhé.@};-@};-@};-

Chỉnh sửa lần cuối:

Báo cáo LED toshiba XL700 > Dính chưởng .
SHARP QUATRON LC52LE820M-52 > dính chưởng
LED Samsung C7000 > dính chưởng Và
Plasma Samsung C7000 > dính chưởng .

Em còn biết lỗi của 1 model LCD SONY nữa nhưng em không muốn nói ra . Bác nào sài thì nói . Em làm ngơ kakaka

Còn riêng Anh em hội Plasma Panasonic đến nay tháng 12/2010 chưa bị dính chưởng @};- \m/ .

mhs123

Bác trungakira giúp hộ e vụ kia với.................................:)|:)|@};-@};-:)]:)]

quytocxxx

Active Member

Mình nghĩ X20V có lẽ hơn. Plasma 2009 của Pana có 1 số dòng bị bay màu! Mà mấy con đời thấp này thì...

quytocxxx

Active Member

Mình xem HD trên V20V của mình không có THX và trên V20S của thằng bạn cùng 1 film (Avatar bản Bluray 45G). Tivi mình để chế độ phim ảnh, tivi nó để chế độ THX. Phòng để tối thui. Nhưng mình chẳng thấy nó khác cái gì cả! >:D<

meomatto

Active Member

X20 đi anh ơi. Mua đâu cũng được, hàng hãng mà. Phiếu BH bên trong hộp. pana VN phân phối và lắp ráp luôn. :D:D

dvsg106

Member

Cho mình hỏi thăm tí, thấy trên diễn đàng nói SS 42b450 (2009)có dòng quét thông minh 100Hz nên chuyển đông nhanh không bị giật như SS 42C450 (2010), vậy Pana 42A20V và 42X20V dòng quát là 50 hay 100Hz? Và mình có thể chỉnh ở đâu trong TV ? Cảm ơn các bạn

quytocxxx

Active Member

Plasma có thời gian đáp ứng (tính bằng miligiây đó!) cực nhanh. Cái 100Hz hay 50Hz đâu có quan trọng. Bon này hay dùng thông số Sub-Field Drive. Của Pana X20V là 600Hz. Còn SS mình không biết vì không tìm hiểu.

vinagoh

Well-Known Member

Kính các bác.
Sau 1 thời gian hóng hớt ở box này e xin ra nhập hội fan plasma PANA và đưa ra 2 lựa chọn như sau mong các bác cho ý kiến để e đi đến quyết định cuối cùng với ạ.
Tks các bác trước.
- Plasma 50"s10s giá 21tr9 giá đó có hợp lý ko các bác??
- Plasma 50"x20v giá 18tr8 giá đó có hợp lý ko các bác??
giữa 2 e trên nên chọn e nào??
và nếu mua của cửa hàng nhỏ ko phải các trung tâm điện máy lớn thì chế độ BH như thế nào? có đc hưởng chế độ BH của hãng ko các bác???
Các bác giúp e nhé.@};-@};-@};-

Bác trungakira giúp hộ e vụ kia với.................................:)|:)|@};-@};-:)]:)]

Em giúp được hem Bác! :)

Theo em với giá đó thì Bác múc ngay con 50S10s đi, con này FullHD đấy. Cách đây 2 tháng em lùng con này mà giá đến 25tr lận. Còn 2009 và 2010 chả hơn nhau gì đâu ngoài tiêu thụ điện giảm hơn 1 tí. :))

quytocxxx

Active Member

Theo em với giá đó thì Bác múc ngay con 50S10s đi, con này FullHD đấy. Cách đây 2 tháng em lùng con này mà giá đến 25tr lận. Còn 2009 và 2010 chả hơn nhau gì đâu ngoài tiêu thụ điện giảm hơn 1 tí. :))

Hic! Đắt hơn cả V20 của mình

Bên trên