Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

youtube 4.2.16 ko xem full screen trên google TV được...
đó là lý do tại sao 4.1.47 vẫn còn sử dụng đến bây giờ

Cái nữa là bản 4.1.47 duyệt youtube kiểu fanart nên quá toẹt vời pak t2008 ạ...pak đang nấu fw x5 thì giúp ae nhét nó dzô lại nhé...trân trọng cảm ơn.

rom x5 có bản 17.1.2013 ...hôm qua mềnh flash thử roài...xem phim giờ lên được 1080p cho các phim 1080p roài đấy...trước là mấy phim 1080p đều bị downgrade về 720p mặc dù trên X5 mình set là 1080p - 60Hz (tv mềnh 100Hz ...show up tí :D)

flash rom lần này coi như là lần thứ 2 Minix nó nâng cấp rom trong vòng gần 3 tháng roài...vậy cũng được đóa chứ ae...nhưng mềnh cảm thấy bắt đầu mệt mỏi về cái dzụ flash rom này roài vì mổi lần như thế lại phải root lại nếu mún xóa đi các apps không cần thiết....pak t2008 có cao kiến gì không nhở ...à hôm qua dùng backup apps làm cho đã xong quên chép ra thẻ nhớ nên flash bản 17.01 xong thì file back cũng đi lun...po tay ngồi cài lại cũng vật vã thiệt...ờ mà sao hềnh như đã tick vào cho nó update app tự động mà mềnh chưa thấy nó chạy ta ?! 8-|

smallgent

Well-Known Member
@vhtuananh: thấy có chức năng nhúng gg tv vào ....goá hay lun...tối về thử .....giờ đi tiệc cái ;)

bedam07

Member
Ðề: Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

Vừa nhận của bác Dũng (wookie87) 1 em Minix NEO X5 chưa kịp test mà mở hộp đã thấy thiếu cái remote . Alo hỏi bác ấy thì bác ấy bẩu đợt hàng đầu về thì có còn những đợt hàng sau này thì nxs cắt remote đi bởi dùng không thích hợp?! Hjc! Các bác nghe thế có lạ không ạ 8-> 8-> 8->

smallgent

Well-Known Member

Vừa nhận của bác Dũng (wookie87) 1 em Minix NEO X5 chưa kịp test mà mở hộp đã thấy thiếu cái remote . Alo hỏi bác ấy thì bác ấy bẩu đợt hàng đầu về thì có còn những đợt hàng sau này thì nxs cắt remote đi bởi dùng không thích hợp?! Hjc! Các bác nghe thế có lạ không ạ 8-> 8-> 8->
Mình order 2 lần đầu có nhá....có khi nào hàng đặt local china nó thế ?! :eek

nmcgroup

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

Cái nữa là bản 4.1.47 duyệt youtube kiểu fanart nên quá toẹt vời pak t2008 ạ...pak đang nấu fw x5 thì giúp ae nhét nó dzô lại nhé...trân trọng cảm ơn.

rom x5 có bản 17.1.2013 ...hôm qua mềnh flash thử roài...xem phim giờ lên được 1080p cho các phim 1080p roài đấy...trước là mấy phim 1080p đều bị downgrade về 720p mặc dù trên X5 mình set là 1080p - 60Hz (tv mềnh 100Hz ...show up tí :D)

flash rom lần này coi như là lần thứ 2 Minix nó nâng cấp rom trong vòng gần 3 tháng roài...vậy cũng được đóa chứ ae...nhưng mềnh cảm thấy bắt đầu mệt mỏi về cái dzụ flash rom này roài vì mổi lần như thế lại phải root lại nếu mún xóa đi các apps không cần thiết....pak t2008 có cao kiến gì không nhở ...à hôm qua dùng backup apps làm cho đã xong quên chép ra thẻ nhớ nên flash bản 17.01 xong thì file back cũng đi lun...po tay ngồi cài lại cũng vật vã thiệt...ờ mà sao hềnh như đã tick vào cho nó update app tự động mà mềnh chưa thấy nó chạy ta ?! 8-|

Bác Dũng xem có thể remote qua teamview cài giúp em con X5 được ko ạ

thks

nmcgroup

Well-Known Member
Ðề: Re: Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

Hôm qua phát hiện ra cách dùng smartphone điều khiển xem youtube trên smart tv...share cùng ae nà

http://www.hdvietnam.com/diendan/60...5831-chia-se-kinh-nghiem-dung-smartphone.html

@nmcgroup: ai bỉu đú apple nhìu quá ...giờ không quen android....để xem tối nay được không...alo a sau 10.00 nhá để làm thử :)

dạ ok anh, em cài lung tung lắm nhưng ko vừa ý, tối về em cài teamview rồi ngồi chờ bác nhé :) đúng 10h5' em alo :)

bedam07

Member

Sao em down ở trang minix.com sau khi nhập pass pubic vào nó toàn báo "530 Login authentication failed" là sao hả các bác?
Bác nào down đc oy post cho em xin cái link khác nhé ạ

tienlequoc

Well-Known Member
Bác coi mấy trang trước của post này mình có up lên fshare và đưa lên đây rồi mờ.

smallgent

Well-Known Member

Sao em down ở trang minix.com sau khi nhập pass pubic vào nó toàn báo "530 Login authentication failed" là sao hả các bác?
Bác nào down đc oy post cho em xin cái link khác nhé ạ

Hình như nó đang bị exceeding bandwidth...để mai check lại xem :) ...nhiều người dùng neo quá down fw về nên vượt giới hạn :D

smallgent

Well-Known Member
fw bản ngày 17.01.2013 mọi người chạy thấy sao:

1. Mình thấy xem hd giờ nó lên được 1080p rồi đấy...trước thì phim 1080p nó chỉ lên được 720p.

2. Youtube nó có 2 cái : đều lên được 1080p nhóe :)
a. 1 là cái bình thường để chạy và điều khiển trực tiếp trên X5
b. 1 cái nó cho phép cặp với smartphone để dùng x5 như 1 màn hình trình chiếu tất cả các clip mà search và add vào danh sách chờ trên smartphone...mình khoái cái này nhất...làm 1 cái lít cho vợ xem xong có thể làm việc khác...

3. Xem Viet mobile tv cũng lên được hoàn hảo 1080p...xem tối mà không bị lag tí nào...chạy rất mượt mà

4. Web chạy cực nhanh: mình click 1 cái thì cái progress bar nó chạy cái ào từ trái qua tạo cảm giác rất nhanh

5. Nhược điểm fw của Minix đến giờ là khi flash thì apps mất hết...cứ phải cài lại...chán hơn gián :( :( :(

vhtuananh

Member

fw bản ngày 17.01.2013 mọi người chạy thấy sao:

1. Mình thấy xem hd giờ nó lên được 1080p rồi đấy...trước thì phim 1080p nó chỉ lên được 720p.

Anh giải thích rõ cái điểm này đi A.Dũng, em chưa hiểu ? Đó giờ em vẫn xem được phim 1080p, chỉ có điều là độ phân giải của FW hiện nay chỉ là 720p.
Còn việc flash file .img thì trước giờ em dùng tablet Android đều mất dữ liệu, do nó format ổ NAND, không cách nào mà không mất được, chỉ trừ khi dùng CWM để update thôi.

nmcgroup

Well-Known Member

Sorry bác Dũng hôm qua mệt quá em chờ bác đến 10h ko được hix, mà sao bác online muộn thế :(

tienlequoc

Well-Known Member
Chắc cuối năm anh em mình phải tổ chức offline Android box thêm 1 lần nữa. Lựa ngày chủ nhật làm 1 phát từ sáng tới chiều luôn. Xong off chai. :))

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

Anh giải thích rõ cái điểm này đi A.Dũng, em chưa hiểu ? Đó giờ em vẫn xem được phim 1080p, chỉ có điều là độ phân giải của FW hiện nay chỉ là 720p.
yeah yeah xem thì xem được các film hd 1080p nhưng khi dùng remote tv bấm vào info thì nó chỉ 720p thoai...còn bản 17.01 thì nó xem được đúng 1080p cho các film 1080p roài...không bít ae có để ý như thế trong các bản trước không.
Còn dụ flash màn hình chờ X5 mà 1080 a chẳng máu tí nào...nhìn bé đi đo kiếng tăng độ quá :D

Còn việc flash file .img thì trước giờ em dùng tablet Android đều mất dữ liệu, do nó format ổ NAND, không cách nào mà không mất được, chỉ trừ khi dùng CWM để update thôi.
==> thì ý a là mún thằng Minix nó open và cho mềnh chạy Recovery đóa :)

@tienlequoc: off thì dễ nhưng chương trình cụ thể như nào mới là vấn đề ;) ...lan man như hôm trước cũng mất kha khá thì giờ đấy....off chai giờ a íu òi...;)

vhtuananh

Member

Chắc cuối năm anh em mình phải tổ chức offline Android box thêm 1 lần nữa. Lựa ngày chủ nhật làm 1 phát từ sáng tới chiều luôn. Xong off chai. :))

Ý hay đó, trong group này mình chỉ biết mỗi A.Dũng (smallgent) là đại ca bên cty cũ thôi à, sẵn dịp gặp gỡ các anh em khác giao lưu cũng hay nhỉ ;)

tienlequoc

Well-Known Member
Đầu tiên là địa điểm? Bác nào nhà có đủ đồ chơi có thể làm địa điểm offline?

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

Ý hay đó, trong group này mình chỉ biết mỗi A.Dũng (smallgent) là đại ca bên cty cũ thôi à, sẵn dịp gặp gỡ các anh em khác giao lưu cũng hay nhỉ ;)

Hôm trước 1 nhóm ae khoảng 6 người có off nhà pak kcs75 ở Tân Kỳ Tân Quý gì đóa ...từ 2.00 - 5.00 ...chẳng được bao nhiêu ...vội vội vàng vàng như ăn cướp hahaha. Cũng do cái receiver của pak kcs75 nóa bị seo đóa nên vật lộn mãi...chả thấy tí dts gì ;)

t2008

Mấy hôm nay ROM tui bị sự cố nặng, phải mod ngày 3 lần 1 nắm nào là hạ sốt, trụ sinh, vitamin... Lần này ROM tui bị nhiễm độc hơi nặng nên tứ chi rã rời, mấy con ROM khác được nghỉ xả hơi, chả làm ăn gì được 8-|

youtube 4.2.16 ko xem full screen trên google TV được...
đó là lý do tại sao 4.1.47 vẫn còn sử dụng đến bây giờ

You Tube 4.2.16 cũng full screen được nhé. Đây nè: Dev-Host - YT_v4.2.16_v2b.apk - The Ultimate Free File Hosting / File Sharing Service hoặc Dev-Host - YT_v4.2.16_v2b_INV.apk - The Ultimate Free File Hosting / File Sharing Service (bản này y chang, chỉ khác theme)

@smallgent : Trước đây tui cũng hay cook ROM cho ẻm phone HTC-HD2, mãi rồi thấy đối với Android, chỉ cần root rồi mod vài thứ có vẻ ổn định hơn là đi bằm nát con ROM ra làm lại (cook ROM). Đối với Android ROM, kéo vào lấy ra tương đối dễ dàng nên thôi chả cần cook ROM làm gì. Ngoài ra nhiệm vụ của Minix Android box tương đối đơn giản hơn là 1 cái phone hay tablet

Nếu quá mệt mỏi đ/v việc phải root và mod lại ROM mới thì bạn phải biết cách quên em nó đi. Coi như chưa từng biết root là gì. Coi như chưa từng biết xóa app. Coi như máy có gì ta chơi nấy. Nhưng vụ này e nói thì dễ nhưng làm chắc không được >-). Nói cho vui vậy chứ anh Minix này cũng cty amateur. Nội cái domain cũng bị SUSPEND ACCOUNT. Hôm nay thì còn tiêu luôn rồi. Một cty có kinh nghiệm thì họ sẽ làm phần mềm cho phép update ROM và không làm mất phần Data hiện có.

Còn người sử dụng thì cũng tùy nữa. Tui thì tui thích "làm lại từ đầu". Những lỗi lầm sẽ được xóa trắng án :))

Bạn có thể sử dụng chức năng Back up my data trong "System-Backup & reset" rồi chọn "Automatic restore" ở ROM mới. Đây là lý thuyết, chứ tui cũng chưa thử vì ngại send dữ liệu lên net.

Tui luôn có 1 thẻ nhớ cắm thường trực trong máy (ví dụ cái Samsung 8GB thường thấy bán trên mấy website deal). Dùng Total Commander chép thư mục "Install apps" qua thẻ nhớ (tương đương với chức năng backup apps ở 1 số phần mềm chuyên backup). Sau khi up ROM mới, root và xóa apps (= chtrinh tự động) , tui sẽ cài lại hàng loạt các soft yêu thích vào bằng cách:
1, đọc thẻ nhớ có chứa hàng loạt các soft yêu thích (hoặc chép sẵn vào PC/LT)
2, dùng ADB để cài hàng loạt. Ngồi chờ cho nó cài xong , reboot và thế là xong.

Tạo file autoinstallapk.bat hoặc autoinstallapk.cmd trong thư mục ADB rồi run file này
Mã:
@echo off
adb kill-server
adb start-server
adb wait-for-device

for /f %%a IN ('dir /b /o:n "E:\ApkLike\*.apk"') do (
	adb install -r "E:\ApkLike\%%a"
)

adb reboot

Ở đây ví dụ các file .apk cần cài nằm ở thư mục E:\ApkLike.
Lưu ý là đ/v Minix G4/X5, phải dùng ADB đã mod như trong bài trước tui đã giới thiệu nhé (hoặc bạn có thể lấy từ phần mềm SuperOneClick). Tham khảo http://stuff24.de/blog/howto-adb-debugging-rk3066-minix-neo-g4-x5/

Hy vọng có thể giải tỏa phần nào "bức xúc" của bạn :-??

Bên trên