Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

rockloccoc

Well-Known Member
Em cứ đợi khi nào nó ra bản firmware passthough được DTS thì down. Chả vội ! :D

tienlequoc

Well-Known Member
Sau tết âm lịch MiniX sẽ ra firmware cải thiện khả năng trình diễn video và chất lượng âm thanh (hi vọng có DTS, AC3 5.1)

bedam07

Member
Ðề: Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

Liệu fw tới Minix X5 có chơi đc ISO Bluray không nhở?! Em chưa sắm HDP nên nhìn mấy file ISO mà thèm :(

nmcgroup

Well-Known Member

ac hôm trước vừa làm theo cách của bác Smellgen nhưng ko biết xóa mấy cái app tiếng tàu thế nào cả :(

chán thế ko biết tối về làm bản này xem thế nào :)

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

ac hôm trước vừa làm theo cách của bác Smellgen nhưng ko biết xóa mấy cái app tiếng tàu thế nào cả :(

chán thế ko biết tối về làm bản này xem thế nào :)

root xong thì vào system \ app tìm cái file có icon giống trong apps là xóa thoai...nhìn mấy cái đó trong apps không xài được...ngứa mắt ...xóa 1 phát đi 1 đám...chạy máy nhẹ hẳn đê hahahah...ram free thêm được hơn 100MB...sướng như tướng :D

vhtuananh

Member

Minix mới nhá hàng là sắp có firmware mới nè pà kon

smallgent

Well-Known Member
X5 lâu quá roài nó chả có thêm bảm rom nào mới ...thực ra mềnh xài bản 17.01.2013 thấy quá ổn roài ...chỉ chờ có dts pass through nữa thoai :D

find2nd

Mình root X5 nhưng Win7 không tài nào nhận được, Moborora chỉ nhận khi cài driver 99% rồi treo hoài ở đấy. Có bro nào bị như mình không nhỉ?

qduy

Chuyện nhỏ.
Hôm nào rãnh Post hd cho.

guess12

Member

Các bác cho em hỏi sao em dùng Moborobo để download driver cho NEO x5 nhưng nó cứ báo là not found có ai bị giống em không ,cái đó do phần mềm hay do X5 của em dậy ,bác nào chỉ giùm em với

smallgent

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi sao em dùng Moborobo để download driver cho NEO x5 nhưng nó cứ báo là not found có ai bị giống em không ,cái đó do phần mềm hay do X5 của em dậy ,bác nào chỉ giùm em với

Mềnh root riếc ngon lành từ hồi đầu tháng 1 ...mà chả thấy nó cần cho việc gì nên ba cái dzụ root này thoai quên đi...à lúc mềnh root làm trên XP_SP3 nhé...

Rom 17.01 của X5 xài quá ổn ...2 thằng con ở nhà nó bật lên rồi lười tắt bằng shutdown ...chúng nó tắt bằng công tắc cứ bùm bụp...thế mà X5 nó vẫn chạy ngon...:) ...hy vọng nó đừng lăn ra ốm ....mình xài êm nó được 90 ngày roài nhá ;)

guess12

Member

Mềnh root riếc ngon lành từ hồi đầu tháng 1 ...mà chả thấy nó cần cho việc gì nên ba cái dzụ root này thoai quên đi...à lúc mềnh root làm trên XP_SP3 nhé...

Rom 17.01 của X5 xài quá ổn ...2 thằng con ở nhà nó bật lên rồi lười tắt bằng shutdown ...chúng nó tắt bằng công tắc cứ bùm bụp...thế mà X5 nó vẫn chạy ngon... ...hy vọng nó đừng lăn ra ốm ....mình xài êm nó được 90 ngày roài nhá
Hic em thì làm trên win 8 ,hay do win ta ,hi hữu quá

tienlequoc

Well-Known Member

Rom 17.01 của X5 xài quá ổn ...2 thằng con ở nhà nó bật lên rồi lười tắt bằng shutdown ...chúng nó tắt bằng công tắc cứ bùm bụp...thế mà X5 nó vẫn chạy ngon...:) ...hy vọng nó đừng lăn ra ốm ....mình xài êm nó được 90 ngày roài nhá ;)
Đã nói rồi cần gì root. Các bác cứ chọc ngoáy cho lắm vào đến hồi nó chết bất đắc kỳ tử thì không đỡ nổi đâu. May là con ATV1200 của em khi mua thì firmware đã được root sẵn.

Muốn root muốn nâng cấp fw an toàn hxin hãy liên lạc với tui yahoo daophuccanh

Bên trên