[ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

thaovjp89

Well-Known Member
[Firmware Himedia] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Dưới đây là bản Rom hỗ trợ DVD9 dành cho 2 phiên bản trước đó không sử dụng chip eMMC là Himedia Q5II, Q10II. Các bác kéo về đưa vào usb, thẻ nhớ Flash bình thường nhé

1./ Rom dành cho Himedia Q5II

[hide]Firmware Hiemdia Q5II_DVD9[/hide]

2./ Rom dành cho Himedia Q10II

[hide]Firmware Hiemdia Q10II_DVD9[/hide]

Chúc vui (*)

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Ai bảo himedia ko hỗ trợ dòng cũ thì vào đây mà xem nhé. :D

TCPIP

Active Member
Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

hot quá, để tối về mình thử up lên xem sao :D
thanks bác thaovjp89 đã chia sẻ.

tat100

Member
Ðề: [Firmware Himedia] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Dưới đây là bản Rom hỗ trợ DVD9 dành cho 2 phiên bản trước đó không sử dụng chip eMMC là Himedia Q5II, Q10II. Các bác kéo về đưa vào usb, thẻ nhớ Flash bình thường nhé

hidden content may not be quoted

Chúc vui (*)

Vẫn root theo cách cũ phải không Bác?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Firmware Himedia] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

em dùng Himedia Q3 II thì có dùng được ko bác? Hiện e nó chưa đọc đc DVD 5/9 iso

Làm vậy là Dea em nó đấy bác
Vẫn root theo cách cũ phải không Bác?

Vâng bác cứ Root theo cách cũ nhé, đúng là từ Smartphone đến các dòng Android box/ Stick chẳng thằng nào Root dễ dàng, nhanh gọn như ẻm Himedia cả :-bd

thanhyk

Well-Known Member

Cảm ơn bác thaovjp nhé.

tat100

Member
Ðề: Re: Ðề: [Firmware Himedia] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Làm vậy là Dea em nó đấy bác

Vâng bác cứ Root theo cách cũ nhé, đúng là từ Smartphone đến các dòng Android box/ Stick chẳng thằng nào Root dễ dàng, nhanh gọn như ẻm Himedia cả :-bd

Thanks Bác nhiều!!!

thaovjp89

Well-Known Member
vậy là không còn bác nào nói Himedia đem con bỏ chợ ùi nhé >:D<

Cảm ơn bác Thảo

TCPIP

Active Member

firm này thì dùng xbmc nào bác thaovjp, tienlequoc nhỉ?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

firm này thì dùng xbmc nào bác thaovjp, tienlequoc nhỉ?

XBMC trên dòng Himedia chưa thực sự ngon, có file được có file không được rùi văng ra ngoài
Và em cũng ko mặn mà j với XBMC nên nhờ bác khác giúp bác vậy 8->

meocon

Well-Known Member
Ðề: [Firmware Himedia] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Chúc vui (*)

Himedia hỗ trợ vậy là quá đỉnh rùi , down về ngay và up lên thui , để xem DVD ISO này xem thế nào

tat100

Member

Mình vừa up Firmware này đã giải quyết tốt vụ DVD iso(Không có menu nhé)
Xem video qua Airplay mượt hơn firmware trước rất nhiều.
Mới thử được nhiêu đó thôi.Các Bác test tiếp nhé

vdung1972

Well-Known Member

Vẫn phải root mới up được FW này à các bác, nếu không root có up được không vậy ạ.

hongtuan

Member

Em check thử thấy up online sau khi cập nhật bản này thì nó báo có 1 bản cập nhật online nữa, nhưng chưa test dc

caibang77

Member

Đừng up online lên tiếp sau khi đã up lên phiên bản này, mình úp lên nó không chơi được ISO DVD 9

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Vẫn phải root mới up được FW này à các bác, nếu không root có up được không vậy ạ.

Cứ up như thường không cần phải Root đâu bác, bản Rom mới này hỗ trợ tính năng Airplay từ máy Mac lên khá đẹp và mượt mà, mới phát hiện ra =))

gaorm

Đa tạ bác thaovjp89. còn vụ Menu củ DVD có vào chỉnh đc kg bác. Để em biết up thử

thaovjp89

Well-Known Member

Đa tạ bác thaovjp89. còn vụ Menu củ DVD có vào chỉnh đc kg bác. Để em biết up thử

Cứ up thẳng tay đi bác, up lên thấy bản rom có mượt và cải thiện tính năng Airplay đó ạ
Còn vụ Menu DVD thì chắc còn phải ngâm cứu dài ạ :D

Bên trên