[ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Ðề: Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

em chưa thử với bản này, bác dùng rồi cảm nhận thế nào, bác đã dùng qua FW ở bài #1 chưa ạ ?
Của mình không phải q5, q10 mà là HD600AII nên không dùng được bản ở #1 bác ạ.
Còn so với ROM gốc lúc mua thì em thấy giao diện cũng khác đi chút xíu và hỗ trợ dvd.
Để tối về em thử thêm mấy cái dvd iso khác xem có ngon không, sáng nay vội đi làm mới thử được 2 dvd5, 2 dvd9 :)

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Của mình không phải q5, q10 mà là HD600AII nên không dùng được bản ở #1 bác ạ.
Còn so với ROM gốc lúc mua thì em thấy giao diện cũng khác đi chút xíu và hỗ trợ dvd.
Để tối về em thử thêm mấy cái dvd iso khác xem có ngon không, sáng nay vội đi làm mới thử được 2 dvd5, 2 dvd9 :)

Vậy làm sao dùng đc cho Q5, Q10
Em tửng là có FW mới, có j khá khẩm hơn

tat100

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Trên trang chủ thấy có firmware cho Q5II và Q10II,mà hình như là bản nội địa,không biết chạy như thế nào thôi.

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Trong link em gửi có cả firmware cho q5, q10 mà bác. Cả bản NAND lẫn eMMC

jmnguyen71

Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Mình cài Himedia control trên con SS Tab 7" mà nó không nhận ra được Q5II này.

Có cách nào điều khiển Q5II trên IOS không?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Mình cài Himedia control trên con SS Tab 7" mà nó không nhận ra được Q5II này.

Có cách nào điều khiển Q5II trên IOS không?

Bác phải kick hoạt DNLA trên Android box lên nó mới nhìn thấy Q5II mà điều khiển chứ

jmnguyen71

Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Làm thế nào để kích hoạt DNLA ?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Làm thế nào để kích hoạt DNLA ?

Myapp/ HiDLNA Set/ tích chọn 2 ô vuông/ Okie -> Sợt lại trên tab với Hicontrol là thấy Ip của Himedia nhé

tat100

Member

Em up bản firm 1.0.6 tại bbs.himedia.cn/thread-167037-1-1.html, thấy chạy ngon hết các định dạng dvd5, dvd9
Bác nào có nhu cầu chạy các định dạng dvd iso thì thử xem

Bản firmware 1.0.6 này là firmware nội địa và không có CH-Play

quanglh73bg

Active Member

Mình cài bản 1.0.6 này nhưng không được ( mình đang dùng firm của hd360 6/2/2004)

naminh71

Active Member

Chép vào thư mục gốc của USB nhưng khi nâng cấp trỏ đến ổ đĩa thì nó bào không có bản nâng cấp nào ( no upgarade package)

TCPIP

Active Member

nói chung là chống vã thôi chứ chưa ổn định lắm. Nhiều file mình đang xem thì bị out ra menu chính :(
giải pháp tạm thời là tìm bản mkv tương ứng hoặc không thì tự convert sang định dạng khác :(

buoivanbuoi

Active Member

có bác nào up dùm link FW này ( bản cho Q5II) qua Fshare không, Mega sang giờ chạy chậm quá

thanducha

xem phim ở trang mienphihd.com cũng hay đấy các ông

naminh71

Active Member

Chép vào thư mục gốc của USB nhưng khi nâng cấp trỏ đến ổ đĩa thì nó bào không có bản nâng cấp nào ( no upgarade package)

Bác Thảo hỗ trợ vụ này với

tat100

Member

Bác tắt máy,cắm usb đã copy file update vào,sau đó lấy 1 tăm nhấn và giữ vào lổ Upgrade ở phía sau(Q10),hoặc bên hông(Q5) rồi bật nút nguồn đến khi nào hiện lên bảng cập nhật hệ thống thì nhả tăm ra là xong.
Việc còn lại là ngồi đợi đến khi nào máy update xong là anh em xơi được rồi.

thaovjp89

Well-Known Member

Bác tắt máy,cắm usb đã copy file update vào,sau đó lấy 1 tăm nhấn và giữ vào lổ Upgrade ở phía sau(Q10),hoặc bên hông(Q5) rồi bật nút nguồn đến khi nào hiện lên bảng cập nhật hệ thống thì nhả tăm ra là xong.
Việc còn lại là ngồi đợi đến khi nào máy update xong là anh em xơi được rồi.

Đây cũng là 1 cách, nhưng như bác ấy đang trình bày thì hiện tại máy chưa nhận ra file cần update nhé -> nên cũng ko thể làm theo cách này
1./ Xem lại tên File đã đúng chưa: update_dualcore_Qxx_en.zip - với xx là Q5 hoặc Q10
2./ Thay cái usb khác, để ở định dạng Fat 32 nhớ file FW phải là nằm trong chính thư mục gốc của Usb - Usb:\update_dualcore_Qxx_en.zip

thaovjp89

Well-Known Member
Bác naminh71 khắc phục được chưa vậy? hôm nay có FW mới cho dòng eMMC rồi, cải thiện thêm 1 số tính năng rất hay, dòng QXX thường chắc phải đợi cập nhật tiếp theo

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Re: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Bác naminh71 khắc phục được chưa vậy? hôm nay có FW mới cho dòng eMMC rồi, cải thiện thêm 1 số tính năng rất hay, dòng QXX thường chắc phải đợi cập nhật tiếp theo

FW dành cho Q10II thường chỉ cần fix lỗi DVD.iso ổn định nữa là ngon bác thaovjp89 ạ

Bên trên