[ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

phduyanh

Well-Known Member
Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

FW dành cho Q10II thường kèm theo XBMC nữa thì ngon rồi.

naminh71

Active Member
Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Hôm nay vào tự dưng con Q5II bắt update tự động lên bản ngày 6/3/2014. Update xong mất root và các application luôn

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Hôm nay vào tự dưng con Q5II bắt update tự động lên bản ngày 6/3/2014. Update xong mất root và các application luôn

Nhưng lên rùi có j mới mẻ và đáp ứng đc nhu cầu của bác hay không ??

jmnguyen71

Ðề: Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Nhưng lên rùi có j mới mẻ và đáp ứng đc nhu cầu của bác hay không ??

Anh cũng chưa thử vì ko có laptop ở nhà nên chưa root được máy, anh thấy upgrade lên cũng vậy.
Vấn đề là có ai bị nó bắt lên giống anh ko? Bản này là ngày 6/3. Mà kỳ lạ là upgrade OTA mà bị mất hết root và tất cả các chương trình

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Anh cũng chưa thử vì ko có laptop ở nhà nên chưa root được máy, anh thấy upgrade lên cũng vậy.
Vấn đề là có ai bị nó bắt lên giống anh ko? Bản này là ngày 6/3. Mà kỳ lạ là upgrade OTA mà bị mất hết root và tất cả các chương trình

Cái này cũng dễ hiểu thôi mà, khi update có FW 4mat toàn bộ, luôn, giống kiểu lên rồi mà không quay đầu lại đc í

thấy bên q5ii emmc với q10ii emmc mới có firmware với XBMC bult in, không biết bản thường sắp tới có không nữa [-O<

phduyanh

Well-Known Member

thấy bên q5ii emmc với q10ii emmc mới có firmware với XBMC bult in, không biết bản thường sắp tới có không nữa [-O<

Tớ cũng đang chờ firmware kèm xbmc cho con Q10 thừơng nè.

Lucky76

Well-Known Member

Tớ cũng đang chờ firmware kèm xbmc cho con Q10 thừơng nè.
Sao mình up firmware xong mất hết data, vào thông tin thiết bị thấy ver : 1.0.3, up lại vẫn vậy, bây giờ mỗi lần up là nó khởi động lại rồi boot luôn, ko thấy hình robot lúc update firmware đâu hết. Đã thử tải lại bản firmware, chép vào thư mục gốc USB rồi tắt nguồn, chọt và giữ lổ phía sau (upgrade) rồi bật nút nguồn nó boot vô homescreen luôn. Đã thử mấy lần vẫn vậy, thử update từ cài đặt vẫn bị khởi động lại giống vậy, hình như lỗi Recovery hay sau ấy. Bản firmware 1.0.3 này lỗi youtube bị out ra ngoài, ko chạy được ISO DVD. Vào wifi, CH play, MyTVnet... ok

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Sao mình up firmware xong mất hết data, vào thông tin thiết bị thấy ver : 1.0.3, up lại vẫn vậy, bây giờ mỗi lần up là nó khởi động lại rồi boot luôn, ko thấy hình robot lúc update firmware đâu hết. Đã thử tải lại bản firmware, chép vào thư mục gốc USB rồi tắt nguồn, chọt và giữ lổ phía sau (upgrade) rồi bật nút nguồn nó boot vô homescreen luôn. Đã thử mấy lần vẫn vậy, thử update từ cài đặt vẫn bị khởi động lại giống vậy, hình như lỗi Recovery hay sau ấy. Bản firmware 1.0.3 này lỗi youtube bị out ra ngoài, ko chạy được ISO DVD. Vào wifi, CH play, MyTVnet... ok
1./ Down nhầm file
2./ Usb lỗi, có thể sử dụng thẻ nhớ ha usb khác, đặt đúng tên file
3./ Trước khi Upgrade FW đang ở bản ngày mấy ?? - Update không hề mất Data

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

1./ Down nhầm file
2./ Usb lỗi, có thể sử dụng thẻ nhớ ha usb khác, đặt đúng tên file
3./ Trước khi Upgrade FW đang ở bản ngày mấy ?? - Update không hề mất Data
1. Down nhầm file thì chắc chắn là không rồi, mình download link từ trang 1 đầu topic này : 2./ Rom dành cho Himedia Q10II
Firmware Hiemdia Q10II_DVD9
2.Đã thử 2 USB khác vẫn vậy, tên file là : update_dualcore_Q10_en.zip, ko có thẻ nhớ nên chưa thử. Sau khi boot vào vào file manager vẫn nhận USB, HDD, SD card bình thường.
3. Hình như trước đó FW : 1.0.5 ko nhớ rõ phiên bản ngày mấy.

Hiện tại CH Play, Wifi, Web vào bình thường, Youtube và 1 số chương trình khác bị out. Media hoạt động bình thường, ISO DVD ko chạy được, 3D vẫn ko ổn định và thua trên con Himedia 910A, coi hơi nhoè và nhức mắt. Các bạn có cách nào upgrade FW được ko, hay vào được recovery ko?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

1. Down nhầm file thì chắc chắn là không rồi, mình download link từ trang 1 đầu topic này : 2./ Rom dành cho Himedia Q10II
2.Đã thử 2 USB khác vẫn vậy, tên file là : update_dualcore_Q10_en.zip, ko có thẻ nhớ nên chưa thử. Sau khi boot vào vào file manager vẫn nhận USB, HDD, SD card bình thường.

Hiện tại CH Play, Wifi, Web vào bình thường, Youtube và 1 số chương trình khác bị out. Media hoạt động bình thường, ISO DVD ko chạy được, 3D vẫn ko ổn định và thua trên con Himedia 910A, coi hơi nhoè và nhức mắt. Các bạn có cách nào upgrade FW được ko, hay vào được recovery ko?

Bác ở đâu thế ??. Hiện tại em chỉ còn bản eMMC ko test cho bác được
Himedia - em chưa vào được Recovery để thao tác trong ấy, thường chỉ update trực tiếp thôi mà

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Bác ở đâu thế ??. Hiện tại em chỉ còn bản eMMC ko test cho bác được
Himedia - em chưa vào được Recovery để thao tác trong ấy, thường chỉ update trực tiếp thôi mà
Mình ở Q. GÒ VẤP. Hay có cách nào flash recovery lại, hoặc flash FW qua máy tính ko? Mình nghĩ có khả năng Recovery stock bị lỗi.

meocon

Well-Known Member

Bị y chang bác cái vụ DVD ISO , làm mấy cái máy vẫn bị , liên lạc với bác thảo thì bác ấy nói cứ làm như thế là play dc DVD ISO

phuongkrt

Member

Bị y chang bác cái vụ DVD ISO , làm mấy cái máy vẫn bị , liên lạc với bác thảo thì bác ấy nói cứ làm như thế là play dc DVD ISO
Mình cũng bị y chang vậy, up bằng cái firmware đầu topic cũng không xem được DVD ISO, youtube thì văng liên tục:(

tienlequoc

Well-Known Member

Các bác lưu ý nên để tên file DVD iso không chứa các ký tự đặc biệt.
Cách cài XBMC cho Himedia Q5II/Q10II version 1, các bác làm theo xem sao:
http://forum.xbmc.org/showthread.php?tid=184990

thaovjp89

Well-Known Member

Mình cũng bị y chang vậy, up bằng cái firmware đầu topic cũng không xem được DVD ISO, youtube thì văng liên tục:(

Bác nào gửi cho em 1 con em làm cho, hiện giờ chỉ có Q10II eMMC, chém bằng lời với các bác thì ko ăn thua :((

vdung1972

Well-Known Member

Lâu lâu không thấy có FW mới cho dòng Q10II thường bác nhỉ

cho mình hỏi cách phân biệt bản Q10 II thường với bản eMMC như thế nào?
nếu update nhầm FW của 2 thằng này cho nhau thì có việc gì hay ko?

thaovjp89

Well-Known Member

cho mình hỏi cách phân biệt bản Q10 II thường với bản eMMC như thế nào?
nếu update nhầm FW của 2 thằng này cho nhau thì có việc gì hay ko?

Máy sẽ ko nhận file nếu ko đúng bản dành riêng cho bản đó nhé. :-B
Phân biệt từ vỏ hộp, tem sau máy, trong phần cài đặt/ giới thiệu về máy có ghi Q10II eMMC,...

Bên trên