[ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

meocon

Well-Known Member
Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Đa tạ bác thaovjp89. còn vụ Menu củ DVD có vào chỉnh đc kg bác. Để em biết up thử

Menu DVD ISO thì vẫn chưa , hình như ANdroid nào cũng vậy cả , chỉ có HD truyền thống coi dc thui

gaorm

Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Sẵn tiện cho em xin cái manual của cái Q10 II với. Em mua mà kg có cuốn sách đó nên kg biết dùng chức năng học remote khác. Thanks

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: [Firmware Himedia] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Làm vậy là Dea em nó đấy bác

Vâng bác cứ Root theo cách cũ nhé, đúng là từ Smartphone đến các dòng Android box/ Stick chẳng thằng nào Root dễ dàng, nhanh gọn như ẻm Himedia cả :-bd

thế của em làm cách nào bác?

TCPIP

Active Member

mình vừa về đến nhà là up luôn.
Điều đầu tiên cảm giác rất thích vì các chương trình khác vẫn giữ nguyên, không cần phải cài đặt hay khai báo lại.
Sau đó mình chơi thử DVD ISO, chơi tốt, tua tốt - có điều không support menu và các file của mình cũng không tua được đến hết disc. Ví dụ 1 DVD Thúy Nga dài 2 tiếng thì thanh trượt chỉ cho tua đến phút 45 thôi chẳng hạn.
Có 1,2 lần mình thử chơi 1 file ISO nhưng chương trình không chạy. Nhưng retry vài lần là lại đọc được - cái này cần phải test thêm.
Tạm thời mình mới chỉ có 1 số cảm nhận như vậy :D

Chỉnh sửa lần cuối:

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Cứ up như thường không cần phải Root đâu bác, bản Rom mới này hỗ trợ tính năng Airplay từ máy Mac lên khá đẹp và mượt mà, mới phát hiện ra =))

Thế thì hay quá, để em up thử xem sao, thanks bác

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Firmware Himedia] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Là cái Himedia Q3 II ấy bác? Làm cách nào để em nó chạy được DVD5/ 9 ISO?

Em chưa được dùng con Q3 II ấy bao giờ, không biết ruột gan nó thế nào nữa ạ, ko giúp đc bác rùi :x

vdung1972

Well-Known Member

Đã update, rất ngon, thế là em chả cần bản Plus làm gì nữa, em chỉ cần đơn giản chơi được như thế thôi, nhưng cũng chưa thật sự ổn định bác thaovip ạ, có nhiều file iso chỉ nhận 1 bài đầu mà thôi. Thanks bác

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Đã update, rất ngon, thế là em chả cần bản Plus làm gì nữa, em chỉ cần đơn giản chơi được như thế thôi, nhưng cũng chưa thật sự ổn định bác thaovip ạ, có nhiều file iso chỉ nhận 1 bài đầu mà thôi. Thanks bác

Chỉ cần đơn giản thế thui ạ ?
Chúc bác vui vẻ >:D<

meocon

Well-Known Member

Vậy chờ FW mới sẽ fix được lỗi , nhưng vậy cũng OK rùi , xem tạm :) , à mà file ISO của bác có dính gì tới Thúy Nga ko ? nếu có thì số mấy ?

vdung1972

Well-Known Member

Vậy chờ FW mới sẽ fix được lỗi , nhưng vậy cũng OK rùi , xem tạm :) , à mà file ISO của bác có dính gì tới Thúy Nga ko ? nếu có thì số mấy ?

Có file Thúy Nga, có file khác bác ạ, như file Bằng Kiều chọn lọc thì chỉ nhận mỗi bài đầu, chơi hết bài đó rồi lại chơi lại. Một số file thì báo lỗi "sự cố video" bác ạ. Nhưng cũng là ngon hơn trước nhiều rồi ạ.

dalami

Ðề: [Firmware Himedia] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Dưới đây là bản Rom hỗ trợ DVD9 dành cho 2 phiên bản trước đó không sử dụng chip eMMC là Himedia Q5II, Q10II. Các bác kéo về đưa vào usb, thẻ nhớ Flash bình thường nhé

1./ Rom dành cho Himedia Q5II

hidden content may not be quoted

2./ Rom dành cho Himedia Q10II

hidden content may not be quoted

Chúc vui (*)

Khi em up firmware mới này thì CH play không vào được nữa...bác nào hướng dẫn giúp em được không...Cám ơn các bác

thaovjp89

Well-Known Member

Khi em up firmware mới này thì CH play không vào được nữa...bác nào hướng dẫn giúp em được không...Cám ơn các bác

Chỉnh lại ngày giờ hệ thông cho đúng giờ hiện tại là được

phduyanh

Well-Known Member

Đang tìm xbmc chạy trên con Q10 II này mà không có bản nào chạy ổn định hết tiếc quá.

Em up bản firm 1.0.6 tại bbs.himedia.cn/thread-167037-1-1.html, thấy chạy ngon hết các định dạng dvd5, dvd9
Bác nào có nhu cầu chạy các định dạng dvd iso thì thử xem

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Em up bản firm 1.0.6 tại bbs.himedia.cn/thread-167037-1-1.html, thấy chạy ngon hết các định dạng dvd5, dvd9
Bác nào có nhu cầu chạy các định dạng dvd iso thì thử xem

em chưa thử với bản này, bác dùng rồi cảm nhận thế nào, bác đã dùng qua FW ở bài #1 chưa ạ ?

Bên trên