[ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

tat100

Member
Ðề: Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Đến khổ với các bác .
Lúc đầu (cách đây cũng lâu ) : làm dc
Nhưng gần đây (cũng nửa năm ) : ko làm dc , ko phải 1 mình mình nhá . Đính chính cho các bác luôn . Mình cũng đã gửi cho nhiều người làm , vẫn ko dc nhá , nên đành từ bỏ , muốn coi DVD ISO thì cài ES3 vào , nhưng cũng may giờ toàn chip EMMC nên thui ko quant âm nữa

Chắc Bác up nhầm firmware cũ!=))
Mình cũng đã up firmware giúp cho nhiều người kết quả vẫn chạy tốt DVD ISO

nicolasphuong

Well-Known Member
Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

bác meocon xem có bị nhầm DVD Iso không?hiện tại FW chỉ chạy được DVD 9 thôi nhé.dvd 5 là đúng im ah

giembong

Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Firmware mới cho Himedia Q10 II (none eMMC) build version 1.0.6 : download
<:p

meocon

Well-Known Member

Firmware mới cho Himedia Q10 II (none eMMC) build version 1.0.6 : download
<:p

tks bác , down về để giành , giờ cũng ko có thiết bị để test .
Giờ toàn emmc ko
tks bác lần nữa

Firmware moi nay co ho tro xem DVD iso khong bac?
Thanks

sheralosh

Member

các bác cho mình hỏi dạo này con q10ii của mình update hoặc cài app mới từ chplay toàn bị out ko ? ( đang chạy 1 nửa cài là bật ra ngoài )

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

các bác cho mình hỏi dạo này con q10ii của mình update hoặc cài app mới từ chplay toàn bị out ko ? ( đang chạy 1 nửa cài là bật ra ngoài )
Tắt hết đồng bộ ở phần tài khoản Google đi nhé, sau đó khởi động lại máy là ok

nqh2810

bác ThaoVjp cho em hỏi với ạ :
em vừa mua 1 con q10iii thông số sau :
số kiểu : q10iiENemmc.2001
phiên bản adroid 4.2.2
Kernel : 3.4.35_s40
số phiên bản : HMD-1.0.5 2014-01-17.124809

em muốn xem file iso hoặc blueray.iso
đã down firmware hỗ trợ dvd9 trong box q10ii có file : ""update_dualcore_q10_emmc.zip""
cop nguyên file vào usb , cắm vào đầu ; tắt đầu ấn nút sau lưng máy mở máy ----> báo lỗi
vẫn để đó vào setting -> system update ---> chọn các thể loại ổ toàn báo "" no package""
Cao nhân nào có chỉ dẫn hỗ cái , đang cần ạ

meocon

Well-Known Member

@nqh2810 : mua Q10 II emmc mới bây giờ , mặc định là coi dc ISo và bluray ISO mà bác .

nqh2810

@nqh2810 : mua Q10 II emmc mới bây giờ , mặc định là coi dc ISo và bluray ISO mà bác .

DẠ EM CÓ 1 FILE DVD.ISO CỦA QUANG LÊ ... CHỈ NHÌN THẤY TRÊN MÁY TÍNH CÒN LẮP VÔ ĐẦU THÌ KO HIỆN FILE ĐẤY ... NHƯ THẾ CÓ PHẢI LÀ CHƯA HỖ TRỢ KHÔNG Ạ HAY LÀ DO EM KO BIẾT MỞ , HƠN NỮA EM ĐANG MUỐN DOWN BẢN BLUERAY.ISO MỚI CỦA THÚY NGA 111 VỀ , KHÔNG BIẾT CÓ XEM ĐC KO NỮA :(

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

bác ThaoVjp cho em hỏi với ạ :
em vừa mua 1 con q10iii thông số sau :
số kiểu : q10iiENemmc.2001
phiên bản adroid 4.2.2
Kernel : 3.4.35_s40
số phiên bản : HMD-1.0.5 2014-01-17.124809

em muốn xem file iso hoặc blueray.iso
đã down firmware hỗ trợ dvd9 trong box q10ii có file : ""update_dualcore_q10_emmc.zip""
cop nguyên file vào usb , cắm vào đầu ; tắt đầu ấn nút sau lưng máy mở máy ----> báo lỗi
vẫn để đó vào setting -> system update ---> chọn các thể loại ổ toàn báo "" no package""
Cao nhân nào có chỉ dẫn hỗ cái , đang cần ạ

Tên chính xác để update nó có dạng như này mà ??

update_dualcore_Q10_en_emmc.zip

Up bản ở đầu trang 1 là chơi iso bình thường nhé

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Tên chính xác để update nó có dạng như này mà ??

update_dualcore_Q10_en_emmc.zip

Up bản ở đầu trang 1 là chơi iso bình thường nhé

Của bác ấy là EMMC mà bác , còn page 1 là ko EMMC :)

sheralosh

Member

Tắt hết đồng bộ ở phần tài khoản Google đi nhé, sau đó khởi động lại máy là ok

oh, mình đã tắt hết đồng bộ rồi mà vẫn không được bác à

ddvu79

Mình đang đau đầu với con Q10 II
cài XBMC 13.2, và adon Hdrepo, vào play toàn bị out
nhờ các cao thủ giúp đỡ
thanks

thaovjp89

Well-Known Member

nhờ các cao thủ giúp đỡ
thanks

Dòng HImedia hỗ trợ XBMC chưa đc mượt, hơn nữa anh nên dùng bản mặc định của Rom nhé. Và có 1 thủ thuật này anh có thể test thử, để tránh hiện tượng bị Out khi đang xem, trong khoảng thời gian nhất định nên tạc động vào chuột hay đâu đó, đại khái là có tác động đến màn hình thì sẽ ko còn hiện tượng thoát ra màn hình chủ nhé
Chúc thành công !

sdong

nhờ các cao thủ giúp đỡ
thanks

Bác dùng bản từ 13.0.1 tới 13.0.9, bản nào cũng đc( cài bản 12.3 trước sau đó tích vào remote control thì mới có tính năng nhập key nhé, sau đó cài đè 1 trong những bản kia lên nhé) và cài song song luôn cả bản spmc 13.3.2 nhe. Con q5ii của mình còn chạy rất mượt nữa là, con của bác thì càng ngon rồi.

ddvu79

Bác dùng bản từ 13.0.1 tới 13.0.9, bản nào cũng đc( cài bản 12.3 trước sau đó tích vào remote control thì mới có tính năng nhập key nhé, sau đó cài đè 1 trong những bản kia lên nhé) và cài song song luôn cả bản spmc 13.3.2 nhe. Con q5ii của mình còn chạy rất mượt nữa là, con của bác thì càng ngon rồi.

"remote control " Nằm chổ nào bác

thanks

sdong

"remote control " Nằm chổ nào bác

thanks

Bác vào system->settings->system->input devices-> remote... và tick vào là xong( vì trên bản 13...thiếu chức năng này). Ah, cài cắm xong nhớ reply nhé bác.
P/S: bản spmc 13... hoàn toàn có thể thay thế cho xbmc đó bác

meocon

Well-Known Member

Hôm nay đã test lại lần cuối .... ko đọc dc DVD ISO :((

Bên trên