[ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Hôm nay đã test lại lần cuối .... ko đọc dc DVD ISO :((

Bác up cái file của bác lên host hoặc cho e 1 file DVD.iso em test cho. Của em sao nó cứ chạy phà phà nhể :D

an411

Ðề: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Chào các bạn,

Cho mình hỏi Q10II no emmc thì firmware mới nhất là bao nhiêu rồi? Em nay có rom cook gì không?
Mình đang dùng firmware 1.0.6 nhưng bị tình trạng đặt icon ngoài màn hình chính thì khới động lại là mất và hay tự tắt wifi. Ngoài ra mình cài launcher khác thì nhấn nút home trên remote không chọn được launcher (tức là nhấn nút home trên remote thì hoàn toàn không có tác dụng gì)

Cảm ơn các bạn.

rainandtears

Ðề: [Firmware Himedia] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Sao khong thay link ad

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: [Firmware Himedia] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Chào các bạn,

Cho mình hỏi Q10II no emmc thì firmware mới nhất là bao nhiêu rồi? Em nay có rom cook gì không?
Mình đang dùng firmware 1.0.6 nhưng bị tình trạng đặt icon ngoài màn hình chính thì khới động lại là mất và hay tự tắt wifi. Ngoài ra mình cài launcher khác thì nhấn nút home trên remote không chọn được launcher (tức là nhấn nút home trên remote thì hoàn toàn không có tác dụng gì)

Cảm ơn các bạn.

Có bản Rom mới 1.07 đó bác, cũng trong Topic này
Vấn đề Launcher, bác muốn dùng giao diện khác yêu cầu Root máy và xóa bỏ sạch Launcher cũ đc tích hợp theo máy là giải quyết đc
Còn đặt Icon ngoài màn hình không hề mất, chỉ là nó đang nằm ở tab khác, không phải tab chủ mà trước đó bác đặt
Wifi bác có thể dùng thêm 1 app nữa sẽ giúp nó tự động mở wifi mỗi khi reboot máy nhé

Sao khong thay link ad

Link có đầy đủ ở bài #1, bác xem lại nhé

hieuykhoa

Member

có ai có cái youtube nào chạy được trên em q10 II không? không xem được youtube ức chế vãi luôN!

thaovjp89

Well-Known Member

có ai có cái youtube nào chạy được trên em q10 II không? không xem được youtube ức chế vãi luôN!

Tại sao lại ko xem được ?
Bản Youtube mới nhất giờ hỗ trợ hết rồi mà. Còn không bác load cái Youtube ngay đầu topic e đăng ấy, dạng lưới khá dễ nhìn

Phiên Q5II phiên bản không eMMC đã có phiên bản V1.0.8 nội đỉa trung Quốc
Không có CHPlay nhưng vẫn có thế add thêm vào các bác nhé.
Em đã làm và thành công.

Phiên bản V.1.08 này bổ sung wifi hostpot, có thề thay đổi hình nền, và youtube tự động cấp nhật vẫn xem được hình bình thường nhé.

meocon

Well-Known Member

Phiên Q5II phiên bản không eMMC đã có phiên bản V1.0.8 nội đỉa trung Quốc
Không có CHPlay nhưng vẫn có thế add thêm vào các bác nhé.
Em đã làm và thành công.
ko có CHPlay thì buồn quá , muốn cài gì thì sao , đối với người dùng ko rành kỹ thuật thì là điểm trừ rất lớn

Bác tải theo link này:
Link: https://drive.google.com/file/d/0B714g5H7MaaTTzdfLVNhVmVHd2s/view?usp=sharing
Kết nối máy tính và Q5II vào cùng 1 mạng Lan.
Trên máy tính chạy file: Gapp_V2.exe
Tại dấu nhắc dos gõ vào địa chỉ ip của Q5II -> enter là được.
Sau khi có CH Play rồi thì tải thêm dịch vụ của google rồi cài youtube là xem bình thường, hình ảnh đầy đủ nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình đang up V1.0.8 lên google, khi nào có link sẽ share.

hien_a51989

Bao giờ có firmware cho q10 ii emmc vậy ạ? con q10 của mình cứ bị tắt wifi í có cách nào khác phục không các bác?

hien_a51989

Re: Ðề: Re: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

thank bác nhé :D

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Bác cho em hỏi firmware này bản mới nhất à. Con Q10II của em đang là 1.1.0

Mình ko thấy bản nào khác , chắc là mới nhất :)

hien_a51989

Re: Ðề: Re: [ Firmware Himedia ] - Hỗ trợ DVD9 cho dòng Himedia Q5II, Himedia Q10II không sử dụng chip eMMC

Đây là bản 1.0.5 mà

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên